Custom Search
  • Kiểm tra tình trạng HS tại NVC

Link kiểm tra tình trạng HS tại NVC
    https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx

Sau khi kiễm tra những HS có 3 trường hợp xãy ra như sau:

Trường hợp thứ nhất:
    U.S. Department of State
    IMMIGRANT VISA APPLICATION
    Ready
    Immigrant Visa Case Number: HCM2005xxxxxx 01 HCM
    Case Creation Date: 07-Sep-2005
    Status Updated Date: 31-Jan-2013

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigra...info_3731.html

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.

Your search has returned multiple results. Please select the Case Number to display the status.

Case Number Status
    HCM2005xxxxxx 01 HCM Ready

HS đã hoàn tất và chỉ chờ PV.

Trường hợp thứ hai:
    U.S. Department of State
    NONIMMIGRANT VISA APPLICATION
    Processing at NVC
    Application ID or Case Number: HCM2005xxxxxx

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigra...info_3177.html for additional information.

THÔNG TIN NÀY NVC đưa ra không chính xác CÓ THỂ NVC CHƯA UPGRADE HS

Trường hợp thứ ba:

U.S. Department of State
    IMMIGRANT VISA APPLICATION
    Ready
    Immigrant Visa Case Number: HCM2009xxxxxx 01 HCM
    Case Creation Date: 17-Mar-2009
    Status Updated Date: 29-Mar-2013

Your case is ready for your interview when scheduled at the U.S. Consular section. If you have already scheduled an appointment for an interview, please prepare your documents as directed in your appointment letter and appear at the consulate on the appointed date and time. Otherwise, please wait until you have been notified of your interview appointment. Additional information about how Immigrant Visa interview appointments are scheduled can be found at: http://travel.state.gov/visa/immigra...info_3731.html
    Trường hợp này sẽ có thư PV trong tháng này.

XEM THÊM HUỚNG DẪN: BẤM VÀO ĐÂY
    This article was originally published in forum thread: Dự đoán lịch Visa tháng 5-2013 started by sansnom View original post
    Comments 33 Comments
    1. lillytran489's Avatar
      lillytran489 -
      mọi người cho em hỏi hồ sơ của em diện CR1,nhưng do để quá 1năm nên mọi giấy tờ đều quá thời hạn. vậy cho em hỏi nếu em làm lại thì sẽ mất thời gian bao lâu nhận được giấy phỏng vấn? và có cần phải bổ sung thêm gì ko? case number sẽ giữ nguyên hay thay đổi? e xin cám ơn
    1. hoangtu_tinhyeu20007's Avatar
      hoangtu_tinhyeu20007 -
      mấy anh có thể kiểm tra dùm hồ sơ cho nhà em với được không
      Lin0423950571
      Casetipei130
    1. phamhuutamkg's Avatar
      phamhuutamkg -
      mọi người ơi có thể check giúp mình số hồ sơ của mình được không ạ, cám ơn mọi người nhiều , số hồ sơ của gia đình mình là HCM2011510021
    1. Nguyenbao's Avatar
      Nguyenbao -
      Mọi người cho em hỏi trường hợp của em với, hồ sơ em bảo lãnh ba mẹ em đang chờ complete , vừa rồi vào check status thì phần iv application để là not started , có nghĩa là gì . Em cám ơn
    1. vuthangsi's Avatar
      vuthangsi -
      nvc chưa cho bạn điền đơn trực tuyến ds-260 .
    1. vuthangsi's Avatar
      vuthangsi -
      Hồ sơ chưa hoàn tất .
    1. Nguyenbao's Avatar
      Nguyenbao -
      Trích Nguyên văn bởi vuthangsi xem bài viết
      nvc chưa cho bạn điền đơn trực tuyến ds-260 .
      Vậy em phải đợi tin tức của nvc . Em cám ơ
    1. Nguyenbao's Avatar
      Nguyenbao -
      Anh chị ơi, nếu check status lại, thấy để iv application incomplete là sao vậy ạ, mình phải làm gì bước tiếp theo
    1. Nguyenbao's Avatar
      Nguyenbao -
      Em bảo lãnh ba mẹ, đã nộp toàn bộ giấy tờ trong đó có khai sinh, giấy kết hôn bằng bản chính, hồ sơ completed, nhưng nay NVC gởi check list, yêu cầu gởi lại giấy khai sinh, kết hôn bản chính, em phải làm sao hả mọi người? Giúp em với !!!
    1. Tuantran0880's Avatar
      Tuantran0880 -
      Trích Nguyên văn bởi DUNGANH xem bài viết
      Hi anh Tuandoan,

Hồ sơ của em cũng bị như bạn dungtrung1979, NVC gửi email thông báo đã complete vào ngày 29/03 nhưng đến nay em check status thì cũng bị như trường hợp 2 là đang processing at NVC..Không biết em có nên email cho NVC hỏi ngày phỏng vấn hoặc status như thế nào không?

Thanks anh!

Mình cũng giống bạn...có cách nào không chỉ giúp mình với
    1. Tuantran0880's Avatar
      Tuantran0880 -
      Xin các ACE giúp em với
      HCM : 2014676002
      xin các bác kiểm tra giúp em với ...e nóng lòng quá
    1. bigboss's Avatar
      bigboss -
      Ace xem giúp HS dùm e ..nó k nằm trong 3 dạng trên e đang trông lắm..Ace giúp đỡ e dùm e cám ơn
      CN:HCM2009745041
      PD:12/11/2002
    1. bigboss's Avatar
      bigboss -
      ACE cho em hỏi e vào check thì không báo nằm trong 3 trường hợp trên ..hiện tại hồ sơ em đã complete xong hết rồi nhưng cũng đã lâu chưa có thư gọi phỏng vấn Ace xem giúp em nhé..
      Immigrant visa
      AT NVC
      Please follow the instructions you received from the National Visa Center ( NVC) that list the six steps you must take before NVC can schedule your visa interview appointment. This includes submitting to NVC various fees,forms and documents. Once NVC has received all the required items, they will let you know if anything is missing or incomplete. You can also find these instructions online at http://bcc.state.gov( English) . You will find contact information for NVC at http://bcc.state.gov/ask

Case number of e là HCM2009745041
      PD:12/11/2002
      Mong ACE chia sẻ cho em bớt lo..