Custom Search
Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 46

Ðề tài: Mình nên làm gì khi nhận được email báo hồ sơ đủ điều kiện (eligible) từ NVC?

Thích đủ thứ ... Thành's Avatar

Mặc định Ðề: Thời gian chờ đợi phỏng vấn của F3 sao lâu quá vay mọi nguoi?

Trích Nguyên văn bởi kimdang2703 xem bài viết
    Hello everyone,
    Ba me va em nộp đơn F3 do bà nội bảo lãnh, có ng Mỹ co-sign từ thang 10/2003. Cứ tuong là 7nam, sao bay h em xem lịch visa thi phai chờ đến 2013 là 10nam. Tại sao lâu quá vay mọi nguoi? Priority Date luc đó em còn nhỏ xíu, gio 21 tuoi roi. Em cũng lo lắng ko biet có được chap nhan ko nua
    Thanks y'll!
    Diện F3 lâu nay vẫn vậy mà, làm gì có 7 năm trung bình hồ sơ F3 từ 9-10 năm mới đến lượt. Hồ sơ gia đình em có thể được mở năm 2013, lúc đó em cũng có thể vẫn còn đủ tuổi để đi cùng gia đình theo cách tính tuổi CSPA .

Question THắc mắc việc du học trong thời gian đợi di cư sang US?

Chào mọi người,
    Priority Date của gia đình em là 2003. Còn khoảng 2 năm mới được đi định cư. Nếu học đại học bên VN thì khi sang US em phải học lại từ đầu, mất thời gian nên hiện tại em đang muốn học trước 2 năm ở nước ngoài, nếu là US luôn thì càng tốt, nhưng không biết có được chấp thuận không. Ngoài các nước lớn, em có thể học ở những nước Châu Á phát triển như Singapore,... được không ạ?
    Thanks all :)

Mặc định Ðề: THắc mắc việc du học trong thời gian đợi di cư sang US?

Có ai không giúp em với

Thành viên

(chào mọi người,
    Priority Date của gia đình em là 2003. Còn khoảng 2 năm mới được đi định cư. Nếu học đại học bên VN thì khi sang US em phải học lại từ đầu, mất thời gian nên hiện tại em đang muốn học trước 2 năm ở nước ngoài, nếu là US luôn thì càng tốt, nhưng không biết có được chấp thuận không. Ngoài các nước lớn, em có thể học ở những nước Châu Á phát triển như Singapore,... được không ạ?
    Thanks all :)

Hiện nay có nhiều chương trình hoc 2 năm Việt Nam và 2 năm tại Mỹ , em có thể tham khảo tại website : www.cie.edu.vn

Nếu như em học chương trình này sau 2 năm trình độ tiếng Anh của em sẽ giúp được em và gia đình em rất nhiều tại Mỹ khi mới qua và khi qua Mỹ nếu không đúng theo hệ thống trường Đại học liên thông , em có thể xin trường Đại học ở tiểu bang em đến chấp nhận trên 50% tín chỉ đã lấy tại CIE , và kéo dài thời gian học để chờ tình trạng thường trú nhân có hiệu lực sau 1 năm , để được đóng học phí như thường trú nhân.

Một vài ý kiến hạn hẹp đóng góp cho tình trạng của em , còn lại em nhờ thêm các anh chị trên diễn đàn đóng góp sâu hơn trong vấn đề này.Chào

Hiện nay có nhiều chương trình hoc 2 năm Việt Nam và 2 năm tại Mỹ , em có thể tham khảo tại website : www.cie.edu.vn

Nếu như em học chương trình này sau 2 năm trình độ tiếng Anh của em sẽ giúp được em và gia đình em rất nhiều tại Mỹ khi mới qua và khi qua Mỹ nếu không đúng theo hệ thống trường Đại học liên thông , em có thể xin trường Đại học ở tiểu bang em đến chấp nhận trên 50% tín chỉ đã lấy tại CIE , và kéo dài thời gian học để chờ tình trạng thường trú nhân có hiệu lực sau 1 năm , để được đóng học phí như thường trú nhân.

Một vài ý kiến hạn hẹp đóng góp cho tình trạng của em , còn lại em nhờ thêm các anh chị trên diễn đàn đóng góp sâu hơn trong vấn đề này.Chào.
    -------------------------------------------------------------------------
    Em cảm ơn nhiều. Nhưng vấn đề em muốn biết là em có thể học ở nước ngoài trong thời gian đợi đi định cư được không.
    Một điều nữa là những trường liên thông đại học nước ngoài bên VN đa số không có ngành dược, mà em đang muốn học ngành này.
    Ai có thông tin vui lòng giúp em. Thanks mọi nguoi.

Thành viên obama260190's Avatar

trong thời gian đợi định cư thì bạn hoàn toàn đc phép đi du học kể cả US nhưng pv sẽ khó nhìu hơn so với các bạn khác,Khi hồ sơ đáo hạn thì bạn trở về pv với gia đình thoai.

Question Thắc mắc về hành lý khi rời Vietnam

Chào mọi người,
    Tính theo lịch Visa thi 1 năm nua em se cùng ba me xuat canh theo diện F3. Nhà em có rất nhiều băng video VHS xưa, đa số băng đều có tem chứng nhận của Bộ Văn Hóa Thông Tin Cục Điện Ảnh Vn, tính ra em có khoảng 600 cuốn băng. Em đang sợ lúc kiểm tra hành lý mà nhiều băng quá thì có sao không. Em tính mua card capture để chuyển băng sang hard drive nhưng chuyển vậy thì chất lượng phim sẽ giảm rất nhiều.

Vậy theo mọi người em nên mang băng theo hay chuyển băng sang hard drive? Có ai giống tình trạng của em vui lòng cho em lời khuyên nhé.

Thích đủ thứ ... Thành's Avatar

Mặc định Ðề: Thắc mắc về hành lý khi rời Vietnam

Trích Nguyên văn bởi kimdang2703 xem bài viết
    Chào mọi người,
    Tính theo lịch Visa thi 1 năm nua em se cùng ba me xuat canh theo diện F3. Nhà em có rất nhiều băng video VHS xưa, đa số băng đều có tem chứng nhận của Bộ Văn Hóa Thông Tin Cục Điện Ảnh Vn, tính ra em có khoảng 600 cuốn băng. Em đang sợ lúc kiểm tra hành lý mà nhiều băng quá thì có sao không. Em tính mua card capture để chuyển băng sang hard drive nhưng chuyển vậy thì chất lượng phim sẽ giảm rất nhiều.

Vậy theo mọi người em nên mang băng theo hay chuyển băng sang hard drive? Có ai giống tình trạng của em vui lòng cho em lời khuyên nhé.
    Hiện tại đầu đọc băng VHS cũng không còn sản xuất nữa và các loại băng từ này sau thời gian sẽ bị ẩm, mốc nên khả năng sử dụng cũng không cao. Nếu bạn thấy nội dung băng nào cần thiết, không thể kiếm được từ các nguồn DVD hoặc file thì bạn có thể đem ra các dịch vụ cho họ chuyển ra ổ cứng để lưu trữ sẽ tiện hơn là vác vài trăm cuốn VHS (hàng cồng kềnh ) . Sợ qua tới Hoa Kỳ bạn cũng không kiếm đâu ra cái đầu VHS để đọc băng. Vài dòng chia sẻ cùng bạn .

9. 11-12-2012, 12:30 AM

10. 11-12-2012, 12:32 AM

Question Vui lòng cho em hỏi về việc đăng ký kết hôn để bảo lãnh diện F2A sau khi người bảo lãnh vừa có visa?

Xin chào mọi người,

Em và ba mẹ đang đợi theo diện F3 và em muốn đưa bạn trai em đi cùng. Chắc là hiện nay em không thể đăng ký kết hôn với bạn ấy được đúng không? Em định sau khi gia đình em phỏng vấn và có visa thì trước khi đi US em sẽ tranh thủ đăng ký kết hôn với bạn ấy tại VN rồi qua kia nộp đơn bảo lãnh diện F2A. Như vậy thì em không phải mất công trở về VN làm giấy kết hôn nữa và cũng tiết kiệm được thời gian đợi bảo lãnh của bạn ấy. Mọi người thấy vậy có được không hay có ý kiến gi vui lòng hướng dẫn em nhé.

Em cảm ơn rất nhiều.

Cộng tác viên tien_thanh0711's Avatar

Mặc định Ðề: Vui lòng cho em hỏi về việc đăng ký kết hôn để bảo lãnh diện F2A sau khi người bảo lãnh vừa có v

bạn vui lòng cùng với baba + mama bạn qua Mỹ ( có thẻ xanh) rồi tính đến chuyện kết hôn nha.làm theo cách của bạn thì có thể bạn sẽ không được nhập cảnh cùng ba mẹ luôn.
    túm lại bạn phải giữ tình trạng đọc thân đến khi nhận được thẻ xanh trong tay.Thân chào bạn@_@

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Ghi nhớ trang này

Ghi nhớ trang này

Quyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • Bạn không thể trả lời
  • Bạn không thể up file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết
  •