Custom Search
Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 46

Ðề tài: Mình nên làm gì khi nhận được email báo hồ sơ đủ điều kiện (eligible) từ NVC?

Question Ổ cứng di động, laptop, băng video VHS và DVD có được mang lên máy bay đi định cư không mọi người?

Xin chào,

Em có 1 ổ cứng 2TB Transcend, 2 laptop. Ngoài ra còn mấy chục cuốn băng video VHS và mấy trăm cái DVDs. Em thắc mắc có thể đem tất cả lên máy bay để đi định cư được không ạ?

Gia đình em diện F3, theo lịch visa thì dự đoán giữa năm sau sẽ đáo hạn lịch visa nên giờ em muốn tham khảo ý kiến của mọi người để chuẩn bị cho chu đáo.

Nếu có sai sót gì hay đăng nhầm topic thì xin mọi người thứ lỗi và hướng dẫn dùm em.

Cảm ơn tất cả.

Mặc định Ðề: Ổ cứng di động, laptop, băng video VHS và DVD có được mang lên máy bay đi định cư không mọi ngườ

hdd mobile và laptop thì k có vấn đề gì, nhưng dvd và vhs số lượng nhiều vậy thì xem chừng HQ VN làm khó bạn, sao k chuyển hết qua hdd mang theo cho gọn,
    vhs thì mình k rõ, chứ dvd có tuổi thọ lưu trữ data chỉ 4 năm là tối đa bạn nhé,

Mặc định Ðề: Ổ cứng di động, laptop, băng video VHS và DVD có được mang lên máy bay đi định cư không mọi ngườ

Trích Nguyên văn bởi syncreation xem bài viết
    hdd mobile và laptop thì k có vấn đề gì, nhưng dvd và vhs số lượng nhiều vậy thì xem chừng HQ VN làm khó bạn, sao k chuyển hết qua hdd mang theo cho gọn,
    vhs thì mình k rõ, chứ dvd có tuổi thọ lưu trữ data chỉ 4 năm là tối đa bạn nhé,
    Mình có chuyển 1 số vhs qua hdd rồi. Dvd thì có thể để qua kia mua lại. Nhưng mình nghe có người nói hdd vẫn phải đem đến Bộ văn hóa thông tin kiểm duyệt trước khi đi, việc này là như thế nào? Bạn đang sống tại US hay đang đợi đi vậy? :)

Cảm ơn bạn và mọi người nhiều.

mình đã vào US từ tháng 7, mang theo 2 hdd mobile 2TB có box, laptop thì k kể, chẳng gặp khó khăn kiểm duyệt gì cả bạn ơi,

Question Nguưòi bảo lãnh chính (Petitioner) lớn tuổi, yếu sức thì hồ sơ có được giải quyết mau hơn không ạ?

Xin chào mọi người,

Gia đình em diện F3 PD:14OCT2003. Case Number: HCM2010625076
    Bà nội em bảo lãnh cho ba em cùng mẹ và em. Bà có 1 người con rể Mỹ bảo trợ tài chính cho gia đình em. Hiện nay bà 91 tuổi, chỉ sống 1 mình, những người con khác đều ở tiểu bang xa. Bà tuổi già sức yếu mà không ai chăm sóc. Em có thể trình bày trường hợp này để được giải quyết hồ sơ sớm hơn được không? Nếu được thì em phải làm như thế nào?

Em cảm ơn mọi người rất nhiều. Merry Xmas all!

Cộng tác viên tien_thanh0711's Avatar

Mặc định Ðề: Nguưòi bảo lãnh chính (Petitioner) lớn tuổi, yếu sức thì hồ sơ có được giải quyết mau hơn không

Trích Nguyên văn bởi kimdang2703 xem bài viết
    Xin chào mọi người,

Bà nội em bảo lãnh cho ba em cùng mẹ và em. Bà có 1 người con rể Mỹ bảo trợ tài chính cho gia đình em. Hiện nay bà 91 tuổi, chỉ sống 1 mình, những người con khác đều ở tiểu bang xa. Bà tuổi già sức yếu mà không ai chăm sóc. Em có thể trình bày trường hợp này để được giải quyết hồ sơ sớm hơn được không? Nếu được thì em phải làm như thế nào?

Không thể xin để giải quyết hồ sơ sớm hơn được đâu bạn ak.@_@
    Thân Chào Bạn @_@

Ban điều hành xpro_123's Avatar

Mặc định Ðề: Nguưòi bảo lãnh chính (Petitioner) lớn tuổi, yếu sức thì hồ sơ có được giải quyết mau hơn không

Xin chào mọi người,

Mình thấy lí do này khó đựoc chấp nhận lắm.Chắc bạn vẫn phải chờ đến lượt mình thôi! Những người con khác ở tiểu bang khác xa,nhưng không xa bằng VN đến Mỹ đâu.Khó mà chấp nhận!
    YÊU SEN KHÔNG PHẢI VÌ HOA SEN MÀ VÌ YÊU MÀU HỒNG CỦA SEN !

Vì bà đang sống 1 mình, lỡ phát bệnh rồi thì khó ai biết được ngay mà đưa đi cấp cứu. Nếu gia đình em qua sớm thì ba em sẽ sống chung với bà, có gì cũng cấp cứu kịp thời được. Theo em nghĩ là vậy

Em cảm ơn mọi người.

Ban điều hành vuthangsi's Avatar

Vì bà đang sống 1 mình, lỡ phát bệnh rồi thì khó ai biết được ngay mà đưa đi cấp cứu. Nếu gia đình em qua sớm thì ba em sẽ sống chung với bà, có gì cũng cấp cứu kịp thời được. Theo em nghĩ là vậy

Em cảm ơn mọi người.
    A HỒ SƠ ĐANG Ở NVC .

Ngày ưu tiên của tôi chưa đến lượt giải quyết. Tôi có thể được phỏng vấn trước khi ngày ưu tiên hồ sơ đến lượt giải quyết không?

Chúng tôi không thể giải quyết tiến trình xin thị thực cho các hồ sơ chưa đến lượt giải quyết. Không có điều luật nào cho phép giải quyết hồ sơ chưa đến lượt, cho dù vì lý do nhân đạo.
    Chúng tôi sẽ sẽ xếp lịch phỏng vấn khi hồ sơ đến lượt giải quyết. Quí vị có thể tham khảo thông tin về ngày ưu tiên trên trang web của Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ tại http://travel.state.gov/visa/bulleti...etin_1360.html.

B KHI HỒ SƠ ĐƯỢC CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ (Khi có thư phỏng vấn từ NVC )
    Hồ sơ của tôi có thể được giải quyết nhanh và xếp lịch phỏng vấn sớm không?

Do số lượng hồ sơ phải giải quyết rất nhiều và để đảm bảo công bằng cho tất cả các đương đơn, chúng tôi không thể xếp lịch phỏng vấn ngoài trật tự bình thường
    ngoại trừ khi hồ sơ có lý do khẩn cấp cần phải được sang Hoa Kỳ sớm.
    Nếu quí vị có lý do khẩn cấp, vui lòng gởi thư yêu cầu giải quyết nhanh hồ sơ kèm theo những bằng chứng để chứng minh lý do xin giải quyết khẩn. Trưởng phòng Thị thực Di dân sẽ xem xét đơn yêu cầu của quí vị.
    YÊU HOA HỒNG KHÔNG PHẢI VÌ HOA .
    MÀ YÊU VÌ MÀU HỒNG CUẢ HOA .

Nếu lịch visa tăng đều thì 6 tháng nữa bạn sẽ nhận thư phỏng vấn , gần tới đích rồi .
    Cố gắn chờ nhé

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Tags for this Thread

Ghi nhớ trang này

Ghi nhớ trang này

Quyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • Bạn không thể trả lời
  • Bạn không thể up file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết
  •