Custom Search
Trang 1/7 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 65

Ðề tài: Hồ sơ F1 - HCM2009856062

Mặc định Hồ sơ F1 - HCM2009856062

Hi anh/chị.

Nhờ anh chị hướng dẫn giúp, em hiện chưa kết hôn nhưng đã có con. Vậy trong phần điền đơn DS-260 em có khai tên vợ và con không? Nếu khai tên vợ, con thì có trục trặc gì về vấn đề giấy tờ không?

Thanks anh/chị nhiều.

Thành viên

Mặc định Ðề: Hồ sơ F1 - beanducminh

Trích Nguyên văn bởi beanducminh xem bài viết
    Hi anh/chị.

Nhờ anh chị hướng dẫn giúp, em hiện chưa kết hôn nhưng đã có con. Vậy trong phần điền đơn DS-260 em có khai tên vợ và con không? Nếu khai tên vợ, con thì có trục trặc gì về vấn đề giấy tờ không?

Thanks anh/chị nhiều.

bạn diện f nào? nếu f1 thì điền độc thân, nếu f3 thì ghi tất cả vào nếu đã kết hôn.

Mặc định Hồ sơ F1 - beanducminh

Em hiện F1, vậy em điền là single nhưng có điền tên con không ạ?

Thành viên

Em hiện F1, vậy em điền là single nhưng có điền tên con không ạ?

nếu bạn đã bổ sung giấy tờ con bạn vào hồ sơ bảo lãnh thì điền vào. sau này bạn sẽ đi cùng con nhưng phải có sự đồng ý xác nhận cho con theo cha của mẹ nó!

Trích Nguyên văn bởi conkey xem bài viết
    nếu bạn đã bổ sung giấy tờ con bạn vào hồ sơ bảo lãnh thì điền vào. sau này bạn sẽ đi cùng con nhưng phải có sự đồng ý xác nhận cho con theo cha của mẹ nó!
    Cám ơn bạn, cho tôi hỏi thêm là do mẹ cháu ko đồng ý cho cháu theo tôi thì tôi vẫn khai tên mẹ cháu và cháu đúng ko ạ?

Thành viên

Cám ơn bạn, cho tôi hỏi thêm là do mẹ cháu ko đồng ý cho cháu theo tôi thì tôi vẫn khai tên mẹ cháu và cháu đúng ko ạ?
    Không được đâu, vì vốn dĩ bạn thuộc diện f1 thì ko được khai có vợ. nếu khai thì hồ sơ ko hợp lệ. khi đó hồ sơ sẽ thành f3 nếu người bảo lãnh đã có quốc tịch, nếu người bảo lãnh là thường trú nhân thì hồ sơ sẽ bị huỷ! tôi nghĩ bạn nên đi trước rồi có thẻ xanh sẽ về làm kết hôn và đưa vợ con qua sau! thời gian khoảng 2 năm.

Trích Nguyên văn bởi conkey xem bài viết
    Không được đâu, vì vốn dĩ bạn thuộc diện f1 thì ko được khai có vợ. nếu khai thì hồ sơ ko hợp lệ. khi đó hồ sơ sẽ thành f3 nếu người bảo lãnh đã có quốc tịch, nếu người bảo lãnh là thường trú nhân thì hồ sơ sẽ bị huỷ! tôi nghĩ bạn nên đi trước rồi có thẻ xanh sẽ về làm kết hôn và đưa vợ con qua sau! thời gian khoảng 2 năm.
    Cám ơn Conkey nhiều, do mình đang điền đơn DS-260 nên có chút phân vân, vậy mình không khai vợ nhưng vẫn khai có con và đánh dấu không đi cùng đúng không Conkey?

Chào Anhbeanducminh,
    1.Ở đây Anh là diện F1, nghĩa là Anh phải độc thân. Nhưng Anh đã có con, thì người con này, nếu Mẹ của người con này cho phép người con này đi qua Mỹ với Anh thì Anh điền YES . Nhưng, theo lời Anh nói , “do mẹ cháu ko đồng ý cho cháu theo tôi”, nên khi điền Family Information: Children, ở câu IS THIS CHILD IMMIGRATING TO THE US WITH YOU ? Con Anh có đi cùng với Anh đến Hoa Kỳ không ? thì Anh điền NO.
    2. Ở đây Anh là diện F1, nghĩa là Anh phải độc thân. Theo lời Anh viết ”hiện chưa kết hôn nhưng đã có con”. Chưa kết hôn nghĩa là Anh và người BẠN GÁI này chưa có giấy đăng ký kết hôn theo đúng luật. Như thế người BẠN GÁI này chỉ là bạn gái, chứ không phải gọi là vợ. Vì thế, trong phần điền đơn DS-260 , Anh không cần khai tên người Bạn Gái này.

Trích Nguyên văn bởi ThaoPhuong xem bài viết
    Chào Anhbeanducminh,
    1.Ở đây Anh là diện F1, nghĩa là Anh phải độc thân. Nhưng Anh đã có con, thì người con này, nếu Mẹ của người con này cho phép người con này đi qua Mỹ với Anh thì Anh điền YES . Nhưng, theo lời Anh nói , “do mẹ cháu ko đồng ý cho cháu theo tôi”, nên khi điền Family Information: Children, ở câu IS THIS CHILD IMMIGRATING TO THE US WITH YOU ? Con Anh có đi cùng với Anh đến Hoa Kỳ không ? thì Anh điền NO.
    2. Ở đây Anh là diện F1, nghĩa là Anh phải độc thân. Theo lời Anh viết ”hiện chưa kết hôn nhưng đã có con”. Chưa kết hôn nghĩa là Anh và người BẠN GÁI này chưa có giấy đăng ký kết hôn theo đúng luật. Như thế người BẠN GÁI này chỉ là bạn gái, chứ không phải gọi là vợ. Vì thế, trong phần điền đơn DS-260 , Anh không cần khai tên người Bạn Gái này.
    Thanks ThaoPhuong nhiều.

Hi anh/chị

Tôi đang điền đơn DS-260 đến phần

1. “Security and Background: Medical and Health Information Page”
    Q: Do you have documentation to establish that you have received vaccinations in accordance with US. Law?

==> Xin cho hỏi câu này trả lời “Yes” hay “No”. Theo như hướng dẫn của diễn đàn là chọn “No” nhưng khi chọn “No” nó lại xuất hiện ô “Explain”.

2. “Social Security Number Information Page”
    Q: Do you want the Social Security Administration to issue a Social Security number and a card?

==> Xin cho hỏi câu này chọn “Yes” hay “No”

Q: Do you authorize disclosure of information from this form to the Department of Homeland Security, the Social Security Administration, and such other U.S. Government agencies as may be required for the purposes of assigning you a social security number (SSN) and issuing you a Social Security card and do you authorize the Social Security Administration to share your SSN with Department of Homeland Security?

==> Xin cho hỏi câu này chọn “Yes” hay “No”

Chân thành cảm ơn anh/chị nhiều

Trang 1/7 123 ... cuốicuối

Ghi nhớ trang này

Ghi nhớ trang này

Quyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • Bạn không thể trả lời
  • Bạn không thể up file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết
  •