Custom Search
Trang 1/5 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 43

Ðề tài: Hồ sơ K1 - WAC1690435014

Thành viên

Mặc định Hồ sơ K1 - WAC1690435014

Chào các anh chị,
    Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn. Em xin hỏi về kinh nghiệm phỏng vấn K1. Bạn trai em là người Mỹ, vậy em nên phỏng vấn tiếng Anh hay tiếng Việt. Em đang lo lắng nếu pv tiếng Anh thì sợ không nói rõ hết ý mình muốn nói, nếu rung quá trả lời sai thì sơ bị rớt. Còn nếu họ bắt buộc nói tiếng Anh thì em đang lo quá.
    Mong các anh chị chỉ giúp em. Cám ơn các anh chị rất nhiều ạ.

Giám đốc nhà máy pháo Asm's Avatar

Mặc định Ðề: Phỏng vấn K1 visa

nhân viên lãnh sự sẵn sàng trả lời em bằng tiếng Việt mà , mà nói chuyện với bạn trai được sao kg trả lời PV được, nếu kg hiểu có thể yêu cầu nói lại bằng tiếng Việt
    Cái gì cũng mở ra xiem

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi Asm xem bài viết
    nhân viên lãnh sự sẵn sàng trả lời em bằng tiếng Việt mà , mà nói chuyện với bạn trai được sao kg trả lời PV được, nếu kg hiểu có thể yêu cầu nói lại bằng tiếng Việt
    Dạ, em cám ơn anh. Em nói chuyện với bạn trai thì dễ hơn , không bị stress như pv. Xin giúp em thêm tí nữa, vậy truờng hợp của em thì CO sẽ bắt buộc pv tiếng Anh phải không ạ?

Trích Nguyên văn bởi hongmtl xem bài viết
    Dạ, em cám ơn anh. Em nói chuyện với bạn trai thì dễ hơn , không bị stress như pv. Xin giúp em thêm tí nữa, vậy truờng hợp của em thì CO sẽ bắt buộc pv tiếng Anh phải không ạ?
    Mình cho bạn ít thông tin nè : khi phỏng vấn có thông dịch, những nếu bạn cố gắng nghe được câu nào trả lời bằng tiếng Anh thì tốt
    Mình tiếng Anh tệ lắm , nghe câu nào cũng k hiểu hết, nhưng chị thông dịch dịch cho mình xong, mình trả lời bằng tiếng anh đơn giản thôi, chủ yếu: họ tên hôn phu, hôn phu sinh ra ở đâu, và bây giờ ở đâu, làm gì. Hai bạn sao quen nhau. Hôn phu có về Việt Nam lần nào không, có hình anh không. Bao nhiêu đó thôi,, đơn giản lắm

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi duyenmapxinhdep xem bài viết
    Mình cho bạn ít thông tin nè : khi phỏng vấn có thông dịch, những nếu bạn cố gắng nghe được câu nào trả lời bằng tiếng Anh thì tốt
    Mình tiếng Anh tệ lắm , nghe câu nào cũng k hiểu hết, nhưng chị thông dịch dịch cho mình xong, mình trả lời bằng tiếng anh đơn giản thôi, chủ yếu: họ tên hôn phu, hôn phu sinh ra ở đâu, và bây giờ ở đâu, làm gì. Hai bạn sao quen nhau. Hôn phu có về Việt Nam lần nào không, có hình anh không. Bao nhiêu đó thôi,, đơn giản lắm
    Em cảm ơn chị. Cho em hỏi thêm tí, em ko biết xếp hồ sơ thế nào. Em muốn nhờ dịch vụ giúp. Chị có biết giới thiệu dùm em, hay chỉ cách xếp hồ sơ dùm em. Em cám ơn chị nhiều ạ.

Em cảm ơn chị. Cho em hỏi thêm tí, em ko biết xếp hồ sơ thế nào. Em muốn nhờ dịch vụ giúp. Chị có biết giới thiệu dùm em, hay chỉ cách xếp hồ sơ dùm em. Em cám ơn chị nhiều ạ.
    Mướn dịch vụ chắc 200usd quá, kiểu này nếu đậu qua đây dẫn mình đi ăn đi, chỉ cho nè:
    Ra nhà sách mua 3 folder
    1 - cho bản chính
    2- cho Copy từ bản chính
    3- bằng chứng ( hình ảnh, thư từ, Bill nhận tiền nếu có, vé máy bay hôn phu nếu có.... tất cả những gì có liên quan 2 người)
    Cách sắp xếp như sau : theo những gì và thứ tự trên tờ hướng dẫn ( lấy miếng giấy liệt kê những gì mình đang có theo thứ tự từ trên xuống dán bên ngoài folder ) .
    Khi phỏng vấn người ta hỏi là mình biết và đưa ra liền, không làm mất thời gian của họ

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi duyenmapxinhdep xem bài viết
    Mướn dịch vụ chắc 200usd quá, kiểu này nếu đậu qua đây dẫn mình đi ăn đi, chỉ cho nè:
    Ra nhà sách mua 3 folder
    1 - cho bản chính
    2- cho Copy từ bản chính
    3- bằng chứng ( hình ảnh, thư từ, Bill nhận tiền nếu có, vé máy bay hôn phu nếu có.... tất cả những gì có liên quan 2 người)
    Cách sắp xếp như sau : theo những gì và thứ tự trên tờ hướng dẫn ( lấy miếng giấy liệt kê những gì mình đang có theo thứ tự từ trên xuống dán bên ngoài folder ) .
    Khi phỏng vấn người ta hỏi là mình biết và đưa ra liền, không làm mất thời gian của họ
    Em cũng muốn pass interview để được qua đó dẫn chị đi ăn nữa . Em cám ơn chị nhiều nhe.
    Em nghe nói pv K1 khó, chị có kinh nghiệm gì chỉ em để gây thiện cảm với CO ko chị? Lần truớc em pv đi tour gặp cô người mỹ da đen, cô fail em. Lần này ko biết gặp ai nữa. Em đang lo pv lắm lắm.

Thành viên

Mặc định Phỏng vấn K1 visa

Mình thấy giữ tinh thần thoải mái, vui vẻ, là bạn sẽ cảm thấy ổn thôi àk...

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi Cheryl xem bài viết
    Mình thấy giữ tinh thần thoải mái, vui vẻ, là bạn sẽ cảm thấy ổn thôi àk...
    các anh chị cho em hỏi tí. Khi gui copy of passport + DS-160 + 2 photos cho lãnh sự quán US ở Le Duẩn, em phải gửi qua đường bưu điện hay có thể mang lên nọp trực tiếp ạ? Vì nhà em rất lên đó rất gần ạ.

Ban điều hành vuthangsi's Avatar

các anh chị cho em hỏi tí. Khi gui copy of passport + DS-160 + 2 photos cho lãnh sự quán US ở Le Duẩn, em phải gửi qua đường bưu điện hay có thể mang lên nọp trực tiếp ạ? Vì nhà em rất lên đó rất gần ạ.

Bạn xem ở đây

http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn...issioninfo.asp

.......

Tất cả các giấy tờ và thông tin được yêu cầu trong thư 221(g) phải được gửi tại văn phòng Bưu điện Việt Nam gần nhất trong vòng một năm kể từ ngày bạn nhận được thư 221(g). Nếu bạn không nộp thông tin cần thiết trong vòng một năm, đơn xin visa của bạn sẽ bị hết hạn. Khi đó, bạn sẽ cần nộp đơn xin visa mới và trả tất cả các lệ phí liên quan để tiếp tục quy trình xét đơn xin visa của bạn.

Cách Nộp Giấy tờ 221(g)
    Giấy tờ Gốc qua đường Bưu điện
    Nếu bạn nhận được các hướng dẫn gửi giấy tờ bản gốc, vui lòng thực hiện các bước sau.

Bước 1
    Nhấp vào đây để in Thư Nộp Giấy tờ Visa Định Cư.

http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/22...V_(Vietnamese)[1].pdf

YÊU HOA HỒNG KHÔNG PHẢI VÌ HOA .
    MÀ YÊU VÌ MÀU HỒNG CUẢ HOA .

Trang 1/5 123 ... cuốicuối

Ghi nhớ trang này

Ghi nhớ trang này

Quyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • Bạn không thể trả lời
  • Bạn không thể up file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết
  •