Custom Search
Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 13 trên 13

Ðề tài: Xin lời khuyên cho đợt pv lần đầu 16/8/2016

Ban điều hành kate0912's Avatar

Mặc định Ðề: Xin lời khuyên cho đợt pv lần đầu 16/8/2016

Trích Nguyên văn bởi Phuong Trinh Hoang xem bài viết
    Hi chú vha08 và mọi người,
    Con đã tự làm hồ sơ xin apply học trường Santa Ana College ở CA, hôm nay đã nhận i20 của trường giờ thì chuẩn bị cho đợt phỏng vấn đầu tiên ngày 16/8 sắp tới.
    + Con năm nay 22 tuổi (sn 1994), tốt nghiệp phổ thông năm 2012 ở TPHCM, con ko học đại học ở vn. 3 năm vừa qua con đi làm cho 1 công ty chuyên thiết kế để học hỏi kinh nghiệm sau này thấy thích nên xin học ở mỹ ngành này.
    + i20 của con có thông tin là sẽ học 8 weeks cho english course trước khi vào college (con xin học multimedia design), khả năng tài chính của gia đình có 1 sổ tiết kiệm 1 tỷ VND, ba mẹ đã nghỉ hưu chỉ cho thuê 2 căn nhà mặt tiền income mỗi tháng ~100 triệu VND và có giấy tờ tài sản nhà đất đồng sở hữu + giấy tờ xe hơi... --> tài chính như thế này đã đủ yêu cầu chưa ạ? vì học phí cho cả niên học là ~21.500USD
    + Con đang rất lo việc mình ko có ietls sẽ bị rớt vì có đọc 1 số thông tin tham khảo có nhiều bạn rớt vì ko có ielts dù đã giải thích rằng sẽ học eng trước khi vào chương trình chính thức. (Khả năng nghe nói tiếng anh của con có thể giao tiếp cơ bản chứ ko hẳn là mù tịt)
    + Con ko có người thân nào ở mỹ - mẹ con đã từng đi sang mỹ để thăm bạn khoảng 1 tháng vào 10/2015 năm ngoái
    + Cho con hỏi thêm 1 vấn đề nữa là passport của mình đã từng đi nhiều nước thì có đc xem là 1 ưu điểm hay ko? (con đi 9 nước: sing - thai - malay - indo - cam - hongkong - korea - china)
    Mong chú và mọi người đọc đc topic này cho con thêm lời khuyên để chuẩn bị thật kỹ để đạt đc kết quả như mong đợi ngay lần đầu tiên! Con xin cảm ơn rất nhiều :)
    Hello,
    Theo quan điểm của mình, trường hợp của bạn, điểm trừ lớn nhất là bạn không có chứng chỉ TOEFL hoặc IELTS. Không có 1 trong 2 chứng chỉ này sẽ làm họ ko thể đánh giá được khả năng tiếng Anh của bạn đang ở đâu ? Nếu bạn lấy lí do sang Mỹ rồi học tiếng Anh thì lí do này càng dễ bị từ chối, vì thực tế họ sẽ không tin vào lí do này. Vì họ cho rằng hoàn toàn bạn có thể học tiếng Anh tại VN để lấy TOEFL hoặc IELTS trước, với mức phí rẻ hơn nhiều lần chứ không phải đợi sang Mỹ rồi học. Ai sẽ đảm bảo rằng bạn sẽ học được tiếng Anh khi bạn sang Mỹ ? Trong khi việc này làm được ở VN.
    Còn việc bạn nghỉ học 3-4 năm đó không phải là 1 vấn đề lớn.
    Good Luck!
    Kate

Mặc định Ðề: Xin lời khuyên cho đợt pv lần đầu 16/8/2016

Trích Nguyên văn bởi Asm xem bài viết
    Định hướng du học là một quá trình chuẩn bị dài hơi chứ kg thể hứng lên là đi được, trường hợp này cháu đã hỏi tôi và tôi chỉ rõ thời gian 4 năm kg học hành thì khó mà pass được còn đương nhiên câu chuyện làm lấy kinh nghiệm và học để nâng cao là quá tốt đối với nhận xét của mọi người.
    Nếu cháu có quyết tâm thì cách đây 2 năm đã ôn luyện AV để có 1 cái bằng TOELF, IELTS....và hôm nay mạnh dạn bước vào nói với CO tao muốn du học mày có cho đi kg thì nói :) ngon lành vì các điều kiện khác là OK .
    Cũng nói luôn việc xét AV cho I20 sắp tới sẽ gay gắt hơn , đương nhiên là mệt mỏi hơn nhiều.
    Đây là câu tư vấn tốt nhất. Cháu cứ tự tin đi phỏng vấn. Nếu không được thì tiếp tục đi làm/hoặc đi học ngành cháu thích trong nước; tôi luyện English có iBT ngon thì có cơ hội học tiếp. Đường học vấn còn dài lắm.

3. Asm

Mặc định Xin lời khuyên cho đợt pv lần đầu 16/8/2016

Hôm nay 19/8 cháu phỏng vấn thế nào?

Trang 2/2 đầuđầu 12

Tags for this Thread

Ghi nhớ trang này

Ghi nhớ trang này

Quyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • Bạn không thể trả lời
  • Bạn không thể up file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết