Custom Search
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12

Ðề tài: Thẻ xanh bị sai tên họ chữ lót với nhau

Mặc định Thẻ xanh bị sai tên họ chữ lót với nhau

Xin chào các anh chị, cho em được hỏi vài câu. Hồ sơ mình đã hoàn tất và mình đã đi mỹ , thì lúc làm thẻ xanh này nọ ở sân bay cũng bình thường nhưng hôm nây ( 3 tuần ) mình nhận được số an sinh xã hội và tên mình bị ngược . Mình tên Trương Thanh Thảo Vi nhưng trên số an sinh lại là : Thanh Thảo Vi Trương. Không biết là thẻ xanh có bị sai không. Mình nên làm gì đây các bạn.? Tại vì mình cần về VN khi có thẻ xanh nhưng nếu bị sai tên vậy thì có ảnh hưởng gì không.? Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Xin cảm ơn

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi Johnbimbo xem bài viết
    Xin chào các anh chị, cho em được hỏi vài câu. Hồ sơ mình đã hoàn tất và mình đã đi Mỹ , thì lúc làm thẻ xanh này nọ ở sân bay cũng bình thường nhưng hôm nay (3 tuần) mình nhận được số an sinh xã hội và tên mình bị ngược. Mình tên Trương Thanh Thảo Vi nhưng trên số an sinh lại là: Thanh Thảo Vi Trương. Không biết là thẻ xanh có bị sai không. Mình nên làm gì đây các bạn? Tại vì mình cần về VN khi có thẻ xanh nhưng nếu bị sai tên vậy thì có ảnh hưởng gì không? Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Xin cảm ơn
    Trường hợp của bạn mình không hiểu tại sao rất nhiều người qua Mỹ trong vài tháng gần đây sai tên rất nhiều, có 1 số người mới qua gần nhà mình họ cũng bị sai tên. Việc đầu tiên là bạn chờ có thẻ xanh, nếu thẻ xanh sai thì bạn vào trang USCIS download form I-90 về theo mẫu đó mà điền. Chỉnh sửa thẻ xanh rồi mới sửa được tên Social Security Number nhé. Còn nếu thẻ xanh đúng tên rồi thì cứ việc cầm thẻ xanh lên chỗ an sinh xã hội kêu họ sửa lại nhé.

Giám đốc nhà máy pháo Asm's Avatar

Trích Nguyên văn bởi sunko xem bài viết
    Trường hợp của bạn mình không hiểu tại sao rất nhiều người qua Mỹ trong vài tháng gần đây sai tên rất nhiều, có 1 số người mới qua gần nhà mình họ cũng bị sai tên. Việc đầu tiên là bạn chờ có thẻ xanh, nếu thẻ xanh sai thì bạn vào trang USCIS download form I-90 về theo mẫu đó mà điền. Chỉnh sửa thẻ xanh rồi mới sửa được tên Social Security Number nhé. Còn nếu thẻ xanh đúng tên rồi thì cứ việc cầm thẻ xanh lên chỗ an sinh xã hội kêu họ sửa lại nhé.
    Xem ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=27460
    Cái gì cũng mở ra xiem

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi Johnbimbo xem bài viết
    Xin chào các anh chị, cho em được hỏi vài câu. Hồ sơ mình đã hoàn tất và mình đã đi mỹ , thì lúc làm thẻ xanh này nọ ở sân bay cũng bình thường nhưng hôm nây ( 3 tuần ) mình nhận được số an sinh xã hội và tên mình bị ngược . Mình tên Trương Thanh Thảo Vi nhưng trên số an sinh lại là : Thanh Thảo Vi Trương. Không biết là thẻ xanh có bị sai không. Mình nên làm gì đây các bạn.? Tại vì mình cần về VN khi có thẻ xanh nhưng nếu bị sai tên vậy thì có ảnh hưởng gì không.? Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình. Xin cảm ơn
    Cho em hỏi là chị đã làm lại thẻ xanh và số an ninh xã hội chưa ạ?

Thành viên

Mặc định Ðề: Thẻ xanh bị sai tên họ chữ lót với nhau

Trích Nguyên văn bởi Thaimy xem bài viết
    Cho em hỏi là chị đã làm lại thẻ xanh và số an ninh xã hội chưa ạ?
    Theo như bác @ASM đưa link mình có đọc qua, nhưng mình nghĩ giữa Việt Nam và Mỹ không có sự đồng bộ, tất cả mọi người qua mỹ sau khi có sự thay đổi về tên, họ đã bị thay đổi middle name thành first name. Đúng thiệt là buồn cười. Mình không có bị nhưng mình chỉ làm giúp những người mới qua thôi. Bạn có thể nhờ ai quen gần chổ bạn sống giúp đỡ nhé. Cái này free nhé bạn không phải lỗi của mình mà ở USCIS nên mới được free.

Thành viên

Chị gần nhà mình mới làm xong. 3 tháng là được gửi cái mới về tới nhà.

Thành viên

Chị gần nhà mình mới làm xong. 3 tháng là được gửi cái mới về tới nhà.
    Green card 3 tháng rồi Social cũng 3 tháng luôn hả c

Thành viên

Anh/Chị có ai biết đổi bao lâu green card, và social mới xong không ạ?

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi Thaimy xem bài viết
    Green card 3 tháng rồi Social cũng 3 tháng luôn hả c
    SSN nhanh mà bạn @thaimy, chỉ mất 2 tuần thôi. Bạn làm tới đâu rồi.

Thành viên

SSN nhanh mà bạn @thaimy, chỉ mất 2 tuần thôi. Bạn làm tới đâu rồi.
    Hôm nay e đi làm nhưng vì không biết nên không đem theo khai sinh nên chưa làm. Mà do khi bên Vn họ điền giấy tờ cho e sai nên visa cũng sai tên. Khi ra sân bay tiếp viên dựa theo visa để ghi nhập cảnh cho e nên cũng sai luôn

Trang 1/2 12 cuốicuối

Ghi nhớ trang này

Ghi nhớ trang này

Quyền Hạn Của Bạn

• Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • Bạn không thể trả lời
  • Bạn không thể up file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết
  •