Anh VHA08 làm ơn chỉ giúp em lớp ESL miễn phí và nơi xin việc

tramyvmc

Thành viên mới
Chào Anh VHA08

Em là Trà My, 31 tuổi.
Đến Mỹ theo diện chồng bảo lãnh đang chờ tuyên thệ vào quốc tịch.
Em đang ở Orange County Cali.
Chỉ có bằng THPT trung bình, Tiếng Anh chỉ căn bản thôi.
Ở Mỹ chưa có kinh nghiệm gì hết.

1/ Nhờ Anh chỉ giúp em lớp học ESL miển phí ở đây
2/ Em muốn tìm việc Assembler nhưng không có kinh nghiệm và Tiếng Anh yếu quá, Anh có thể chỉ giúp em đến đâu để xin việc không?

Nơi đất khách quê người không biết nhờ vả ai, may mắn tìm thấy trang web này, thật hay và bổ ích chỉ tiếc em đã bỏ phí 5 năm rồi. Mấy hôm nay em tìm việc trên mạng muốn điên luôn, trong tuyệt vọng thì đọc được sự chỉ dẫn của Anh đã cho em phần nào hy vọng.

Mong Anh hướng dẫn giúp, cảm ơn Anh nhiều. Chúc Anh luôn nhiều sức khoẻ và vui vẽ. Xin lỗi nếu em viết bài không đúng nơi quy định.

Ðề: Anh VHA08 làm ơn chỉ giúp em lớp ESL miễn phí và nơi xin việc

• Volt Workforce Solutions
    1400 N. Harbor Blvd., Ste. 103
    Fullerton, CA 92835
    PH: 714/879-9330
  • AppleOne
    E-mail: Apply by Email
    Address: 3940 South Bristol, Suite 208 92704
    Phone: 7146689065
    Fax: (714) 668-9140
    Reference Code: 11452.1148.LFA-JCD-002.608909*

Em tới mấy chỗ job agency mà xin. Những công việc như electronic/mechanical assembler; production worker; machine operator; laborer thường là xin qua jobshop, bây giờ ít có hãng nào nhận trực tiếp.

Theo tôi thì em nên xin vào college học, tiền FAFSA và CAL grant A, B & C, cho em đóng tiền học, chắc chắn còn dư nhiều. Có thể nói là gần bằng với tiền lương của 1 assembler.

Cái nghề assembler không có tương lai, thiếu trước hụt sau. Em còn trẻ, chịu khó vào trường học 1 cái nghề nào em thích. Có bằng 2 năm thì lương cao hơn assembler nhiều. Học Anh văn 1 khoá rồi hãy học nghề.

Cần tôi hướng dẫn xin FAFSA và CAL Grant thì lên mạng chat với tôi. YIM là vha08 . Hẹn ngày giờ, tôi sẽ dành cho em 2 tiếng

tramyvmc

Thành viên mới

Nhận được trả lời của Anh, em mừng hơn nhặt được vàng. Cảm ơn Anh nhiều lắm. Anh cho em hỏi thêm, điều kiện như thế nào mới nhận được trợ cấp tiền học từ chính phủ? Thu nhập, tiền mặt trong ngân hàng bao nhiêu và còn gì nữa không Anh?

Một lần nữa em chân thành cảm ơn Anh, nếu đủ điều kiện xin FAFSA và CAL Grant em sẽ gặp anh trên mạng, mong Anh hướng dẫn giúp ạ

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Xin loi Tramvyvmc nhé,cho mình post nhờ 1 câu hỏi Anh vha08 về việc xin FAFSA ,mình cám ơn nhiều.
Xin chào Anh vha08
năm nay e 30 tuỗi được mẹ bảo lãnh wa ,hiện jo e đang ở Texas dược 3 tuần rui,e có xin vào truờng university of texas ảlington ten trường là Division For Enterprise Development ,vậy cho e hỏi ở trường này có xin được FAFSA không?xin trả lời giup em,vì hôm wa em đi đăng kí họ xếp em vào level 3 và đã đóng tiền 120 cho 2 tháng ,1 tuần học 2 buổi.Xin Anh tư vấn giúp em nha,em cám ơn nhiều.
Cám ơn Tramvy đã cho mình post nhờ

Học phí của cả khoá học chỉ $120 thì FAFSA không cho. Những lớp học như Anh văn căn bản cho người lớn phần nhiều là do tiểu bang và thành phố tài trợ. Thường là miễn phí, hay trường tính 1 số tiền tượng trưng từ $25 tới $250/ khoá. FAFSA chỉ tài trợ cho những ai học nghề từ technical and community college và đại học.