HƯỚNG DẪN XNC bị bệnh bươu cổ(cường giáp)

huyenvi

Thành viên mới
mình mới đi khám và mắc bệnh cường giáp,và uống thuốc hơn 1 tuần nay, bác sỹ nói uống khoảng 1-2năm mới hết,cho mình hỏi như vậy có ảnh hưởng gì tới việc xuất cảnh qua Mỹ không(có được qua liền hay là phải chờ khỏi bênh)?mình sắp có giấy báo pv diện F4 rồi,xin cảm ơn!

ziz

Support
Ðề: bị bệnh bươu cổ(cường giáp)

mình mới đi khám và mắc bệnh cường giáp,và uống thuốc hơn 1 tuần nay, bác sỹ nói uống khoảng 1-2năm mới hết,cho mình hỏi như vậy có ảnh hưởng gì tới việc xuất cảnh qua Mỹ không(có được qua liền hay là phải chờ khỏi bênh)?mình sắp có giấy báo pv diện F4 rồi,xin cảm ơn!
Bạn không cho biết hiện bệnh đang ở độ mấy ( 1-4) để có thể tư vấn kỹ cho bạn , vì trước đây mình đã bị bịnh này .

@ - không ảnh hưởng đến việc xuất cảnh của bạn ,bạn có thể hoàn toàn yên tâm .

huyenvi

Thành viên mới

Bạn không cho biết hiện bệnh đang ở độ mấy ( 1-4) để có thể tư vấn kỹ cho bạn , vì trước đây mình đã bị bịnh này .

@ - không ảnh hưởng đến việc xuất cảnh của bạn ,bạn có thể hoàn toàn yên tâm .
mình mới bị độ 1 ah`,bạn bi rồi chắc có nhiều kinh nghiem,sẵn cho mình hỏi bị độ 4 thì cũng được wa luôn hả?bạn điều trị bao lâu mới hết?có cần uống thuốc ngoài ko?thk!

ziz

Support

mình mới bị độ 1 ah`,bạn bi rồi chắc có nhiều kinh nghiem,sẵn cho mình hỏi bị độ 4 thì cũng được wa luôn hả?bạn điều trị bao lâu mới hết?có cần uống thuốc ngoài ko?thk!
Bệnh này nếu dưới độ 2 thì bác sỹ sẽ cho bạn uống thuốc dài hạn ,cứ 3 tháng uống 3 tháng nghỉ sau đó làm sét nghiệm lại rồi uống thuốc tiếp tục ,cứ như thế đến khi nào khỏi hẳn .Còn nếu trên độ 2 thì nên phẫu thuật vì lúc này bướu đã lớn và gây ảnh hưởng tương đối nghiêm trọng tới sức khoẻ ,việc phẫu thuật bệnh này cũng rất đơn giản ngày điều trị hậu phẫu ngắn và chi phí cũng không cao .

Mình độ 2 đã phẫu thuật cách đây 10 năm ( nằm viện 1 tuần ) đến nay vẫn không tái phát.( nếu bệnh đã đến độ 4 có nghĩa là bạn ngồi cũng không nổi làm sao mà đi )

Phía Mỹ chỉ không cho nhập cảnh các trường hợp mắc những bệnh về truyền nhiễm gây nguy hại cho cộng đồng như : Lao phổi ,hiv ,giang mai v.v...Trường hợp của bạn vẫn được chào đón bình thường .

Chúc vui .

L

lanlan

Guest

Đây là loại bệnh có thể chữa trị được và không còn là bệnh nguy hiểm. Tuy nhiên, nếu bệnh này không được điều trị hoặc điều trị không đúng, người bệnh có thể bị các biến chứng ảnh hưởng đến sức khỏe không thể hồi phục lại được (như suy tim chẳng hạn) thậm chí đe dọa tính mạng.

Tapazol là thuốc kháng giáp, :101: bạn nên dùng 4 viên nhưng sau một thời gian cần phải giảm liều, và trung bình điều trị kéo dài 12-24 tháng. Không nên ăn muối i-ốt và các hải sản, đặc biệt là rong biển, bởi vì có chứa nhiều i-ốt làm tình trạng cường giáp khó ổn định.
Chúc bạn mau bình phục sớm đoàn tụ gia đình!!!

Last edited by a moderator: