Bị giữ hồ sơ sau khi phỏng vấn

Dongphuongvonguyen

Thành viên mới
Dạ chào mọi người!
em mới vừa phỏng vấn xin visa F1 ngày 2-11-2015, mới đầu em dc cho tờ giấy xanh (đậu), sau đó chú phỏng vấn xin lại, và đưa em mẫu khác là giấy chờ xử lí hồ sơ. Chú đó giữ lại passport và học bạ của em. Sau 2 ngày bên lãnh sự quán điện thoại cho em, cho mẹ, và cho trường của em để xác minh. Sau đó họ bắt em đem hồ sơ, thông tin về tài chính lên nộp cho lãnh sự quán vào buổi chiều. Chiều em đem lên ngay, thì họ hỏi em vài thông tin về sổ tiết kiệm, họ nghi ngờ vì sao quê ở Long An mà làm sổ ở Sài Gòn. Trong lúc đó em lúng túng quá, bảo là do Công ty tư vấn du học khuyên. Sau đó học giữ hết lại giấy tờ và bảo là sẽ thông báo em sau.
Em đang lo quá, vì 8-1-2016 là em bắt đầu khóa học bên Texas rồi. Sợ họ nghi ngờ rồi đánh rớt
Mong mọi người giải đáp giúp em. Em cảm ơn ạ!

tinathuy

Thành viên mới
Bạn cho mình hỏi sổ tiết kiệm bạn nhờ dịch vụ làm đúng không? LSQ nghi ngờ bạn làm sổ tiết kiệm giả nên giữ hết hồ sơ điều tra. Mình thấy khả năng bạn có visa thấp. Bạn đã dính vào tội làm giả hồ sơ rồi khó mà cơ hội làm lần 2.

B

Baotrang

Guest
Nếu hồ sơ của bạn là thật thì chắc ko sao đâu. Bạn cứ chờ xem LSQ trả lời thế nào. Còn nếu hồ sơ giả thì hơi gay rồi.

Dongphuongvonguyen

Thành viên mới
Ðề: Bị giữ hồ sơ sau khi phỏng vấn

Bạn cho mình hỏi sổ tiết kiệm bạn nhờ dịch vụ làm đúng không? LSQ nghi ngờ bạn làm sổ tiết kiệm giả nên giữ hết hồ sơ điều tra. Mình thấy khả năng bạn có visa thấp. Bạn đã dính vào tội làm giả hồ sơ rồi khó mà cơ hội làm lần 2.
Sổ mình là sổ thật á bạn. nhưng làm sao để LSQ kiểm tra bạn :(((

mình sợ học nghi ngờ rồi cấm không cho book lịch nữa :((