[Phỏng vấn thành công] Bổ túc xong, nhưng không nhận được giấy hồng ? help me

phongtran90

Thành viên tích cực
Chào tất cả mọi người. Mọi người cho em hỏi 1 chút. Hồ sơ của em đi phỏng vấn ngày 5/7/2012 và bị nhận giấy xanh bổ sung bộ khai thuế mới. Hôm nay ngày 10/7/2012 em đã lên bổ túc và khi em đươc gọi lên, thì lúc đầu người nhận hồ sơ là 1 chị người Viêt hỏi em, sao ko có mẩu W-2. Nghe tới đó em xanh mặt liền,Lúc này em hoảng quá liên hỏi cái đó là gì không có cái đó được ko, thì chị người Việt nói hồ sơ của em phải đơi ý kiến của Viên Chức bảo ra ghế ngồi đợi , một lúc sau kêu em lên thì bảo thu Passport của em và đưa cho em tờ giấy nhâp ngủ khi phỏng vấn lân đầu ký, rồi nói em ra đóng tiền EMS. Vân đề là họ không đưa cho em tờ giấy hồng nào hết , vây mọi người cho em hỏi giấy hồng là giấy gì? và tại sao em đươc cấp Visa mà họ không đưa giấy hông cho em. E có bị kêu bổ túc gì nửa không?
Xin cám ơn !

tien1992

Thành viên tích cực
Ðề: Bổ túc xong, nhưng không nhận được giấy hồng ? help me

Chào bạn phongtran90!
Nếu nhân viên lãnh sự đã thu hộ chiếu của bạn và yêu cầu bạn đóng tiền dịch vụ chuyển phát EMS là bạn đã dc chấp nhận cấp visa rồi đó , chúc mừng bạn chỉ cần ở nhà họ sẽ gửi về thôi , trễ nhất là 2 tuần , bây giờ đậu người ta toàn dùng EMS chuyển về nhà thôi ko phát giấy hồng để lên lãnh sự lấy visa nữa.Chúc bạn vui vẻ

sontran

Thành viên tích cực
Ðề: Bổ túc xong, nhưng không nhận được giấy hồng ? help me

Nv lsq keu ban ra dong tien ems va giu passport la hinh nhu dong y cap visa cho ban roi do,ban cu ve nha cho ho se gui ve toi nha khoang thoi gian la 5n hoac 1tuan neu o tp con neu o tinh thi khoang hon 10ngay ho se gui toi yen tsm di nhe,xin loi minh viet bang dt nen k bo dau duoc,than chao