Bác Vha08 cho cháu hỏi

juay_lee

Thành viên mới
Kính chào bác Vha08!!
Cháu và gia đình sang Mỹ vào tháng 3/2011 ở CA,nay cháu mới chuyển qua Houston,TX được 1tuần!! Cháu tháng 10/2011 là được 19tuổi,đã có bằng tốt ngiệp THPT. Cháu muốn học lại high school 1năm để cho vững anh văn để mốt vào học Community College dễ dàng hơn. Nhưng anh họ cháu gọi đt lên trường high school hỏi thì họ nói cháu có bằng THPT rồi nên cháu không được học high school nữa,phải lên học CC!! Vậy nhờ bác Vha08 cho cháu hỏi cháu có thể làm gì để học lại high school ko??vì cháu nghe nói là đến 21t mới hết được học high school.
Xin cảm ơn bác Vha08 trước ạh!!

Chỉnh sửa cuối:

vha08

Support
Ở Mỹ, trường high school không nhận học sinh trên 18 tuổi, ngoại trừ đang là học sinh của trường thì được tiếp tục học cho xong high school, và tuỳ theo luật của tiểu bang sẽ được tiếp tục học cho đến 19 - 21 tuổi.

Trường hợp của cháu đã có bằng THPT rồi thì không có trường nào nhận đâu. Tiếng Anh cháu yếu thì vào college học.

juay_lee

Thành viên mới
Cảm ơn bác Vha08!!
Cháu muốn hỏi thêm bác là cháu đã đăng kí ở trường HCC và đã thi bài CELSA được 59 điểm 2ngày trước,không biết cháu có được thi Compass test không?? Anh cháu nói nếu giờ cháu học ESL ở College thì phải tốn tiền vì cháu mới ở Houston 2 tuần,anh khuyên cháu nên đợi đến khoá Spring rồi học cho đỡ tiền. Cháu không biết là bây giờ xin Financial Aid kịp không hay là nên đợi?? Xin bác cho cháu 1 lời khuyên!! Và cháu muốn học Nurse,vậy cháu cần lấy những lớp gì vậy bác??
Xin chân thành cám ơn bác Vha08 thật nhiều!!

Ðề: Bác Vha08 cho cháu hỏi

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11920

Thằng anh cháu nói tầm bậy, kid4l0ve nó cũng bằng tuổi cháu, và đang học ở Houston, cháu liên lạc với kid4l0ve, nó sẽ hướng dẫn cho cháu.

Cháu vào đây đăng ký xin học liền đi
http://www.hccs.edu/application

Houston Community College Application

Và vào đây điền đơn xin financial aid www.fafsa.gov

Làm liền đi, cháu không còn bao nhiêu thời gian đâu.

juay_lee

Thành viên mới
Ðề: Bác Vha08 cho cháu hỏi

Dạ cháu cảm ơn bác!!
Vậy là bây giờ cháu đăng kí để đi học liền hả bác??nhưng cháu vẫn chưa thi Compass test. Vậy sau khi đăng kí trên mạng xong,bước kế tiếp cháu cần làm gì vậy bác??