[Hồ sơ F2A, 2B] Bảo lãnh người nhiễm HIV

cafeg7

Thành viên tích cực
Chào diễn đàn XNC,

Em có một câu hỏi cần được Quý Anh/Chị, Cô/Bác tư vấn giúp gia đình em như sau:

Bác em nay muốn mở Hồ sơ bảo lãnh cho con của Bác ấy, là một người nhiễm HIV sang Mỹ để tiện bề chăm sóc và động viên tinh thần. Theo em biết là Tổng thống Obama đã loại bỏ bệnh này ra danh sách những bệnh cấm nhập cảnh. Nhưng thực chất khi LSQ tiếp nhận những hồ sơ này, họ có giải quyết đúng theo Luật như thế ko, hay vẫn kiếm cớ để từ chối cấp Visa? Gia đình em cũng nhận đứng ra Bảo trợ tài chánh cho Hồ sơ này, ko biết có khó khăn gì ko? Mong cả nhà tư vấn. Em xin cảm ơn.

ziz

Support
Ðề: Bảo lãnh người nhiễm HIV

Chào diễn đàn XNC,

Em có một câu hỏi cần được Quý Anh/Chị, Cô/Bác tư vấn giúp gia đình em như sau:

Bác em nay muốn mở Hồ sơ bảo lãnh cho con của Bác ấy, là một người nhiễm HIV sang Mỹ để tiện bề chăm sóc và động viên tinh thần. Theo em biết là Tổng thống Obama đã loại bỏ bệnh này ra danh sách những bệnh cấm nhập cảnh. Nhưng thực chất khi LSQ tiếp nhận những hồ sơ này, họ có giải quyết đúng theo Luật như thế ko, hay vẫn kiếm cớ để từ chối cấp Visa? Gia đình em cũng nhận đứng ra Bảo trợ tài chánh cho Hồ sơ này, ko biết có khó khăn gì ko? Mong cả nhà tư vấn. Em xin cảm ơn.
Vấn đề này gia đình bạn và bác bạn nên yên tâm mà làm thủ tục bảo lãnh vì đã là luật thì không ai có thể kiếm cớ này nọ đâu bạn.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world/2010/01/100104_us_lift_hiv_aids_bans.shtml

cafeg7

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn Ziz rất nhiều... Mong là họ sẽ làm ăn đàng hoàng, đúng pháp luật.

họ phải làm đàng hoàng thôi.nếu không làm đang hoàng gia đình bạn kiện thì phiền phức cho họ thôi.cứ làm hồ sơ tốt là được.chúc bạn may mắng hen.@_@

cafeg7

Thành viên tích cực

họ phải làm đàng hoàng thôi.nếu không làm đang hoàng gia đình bạn kiện thì phiền phức cho họ thôi.cứ làm hồ sơ tốt là được.chúc bạn may mắng hen.@_@
Rất cảm ơn Bạn nhé! Nghe được tin này gia đình mình rất phấn khởi!^^

jacky1682

Thành viên mới

Xin mọi người cho hỏi, vậy khi người nhiễm HIV này được sang Hoa Kỳ có được làm thường trú nhân hợp pháp và hưởng đầy đủ các quyền lợi như những người nhập cư bình thường không ạ?