@@@ Cả nhà dành ít thời gian giúp em vơii, e sắp phỏng vấn rối@@

Phuong Doan

Thành viên mới
Hi đại gia đình xuất nhập cảnh. e có đọc tất cả các bài viết về du học của chú Vha08 và các bạn có kinh nghiệm và cũng học hỏi nhiều để chuẩn bị cho ngày pv sắp tới của em 16/2 ạ.
em nhờ cả nhà xem giúp em phần tài chính với ạ, phần này e lo nhất.

Tên: Phương Đoàn
Trường: Dominican university, river forest, illinois
tình trạng cư trú: F1
Tốt nghiệp đại học 2010, khá, chuyên ngành kế toán kiềm toán (học từ cao đằng sau đó liên thông lên đại học)
Sau khi tốt nghiệp làm ớ Bank được hơn 2 năm, sau đó mở 1 tiệm cafe từ 2013 đến bây giờ.
I-20 xin học english tại ESL language center tại trường dominican 1 năm sau đó vào master of science in accounting 2 năm.
I-20 của em chỉ show học phí có 1 tháng, total: $ 3.990 a month, thời gian học là 1 năm
**phần tài chính:** ( em đọc và cũng hiểu cách chú vha08 dạy tính toán tài chính cho việc học )

Ba mẹ có công ty cà phê, chuyên thu mua, chế biến, phân phối, bán sĩ trên toàn quôc. E tự mờ và làm chủ 1 quán cf được 3 năm ( 2,5 năm đầu em nhờ chị 2 đứng tên trên giấy phép kinh doanh. sau đó chị 2 sang lại tên cho em được nửa năm). thu nhập hàng tháng của gia đình là 250tr( của công ty ba me là 180, tiệm cf của e là 70). Tài khoản ngân hàng là hơn 1,2 tỳ ( của em là 500 tr, của ba me là hơn 700tr).

theo như chú vha08 dạy thì e hiều thế này:
Cost of attandance : $3.990 x 12 months= $48.000 dollars a year.
My college fund account: $54.000 dollars a year. (1,2 tỷ cả công ty ba mẹ và quán cf của em)
My family monthly income is about $11.000 dollars a month

Em có 1 chị và 1 em trai, vẫn chưa ai lập gia đình, chị đang phụ ba mẹ kinh doanh. em trai làm sofware engineering lương 12tr/thánG

Cả nhà xem giúp phương phần tài chính này đã đủ thuyết phục CO không ạ. Tài khoản ngân hàng chỉ vừa đủ trả chi phí 1 năm học english như trên I-20. Trong khi đó chị và e trai chưa lập gia đình thì có bị CO xoáy sâu vào phần tiền chia cho chị và e trai không ạ.

Mong cả nhà dành thời gian đọc và giúp em. E Cảm ơn cả nhà.

NĂM MỚI CHÚC ĐẠI GIA ĐÌNH XUẤT NHẬP CẢNH CÓ NHIỀU SỨC KHOẺ, BÌNH AN VÀ ĐẠT ĐƯỢC ƯỚC MƠ CUẢ MỖI NGƯỜI.
RIÊNG CHÚ VHA08, CHI TUYỀN, CHỨ ASM THẬT THẬT NHIỀU SỨC KHOẺ ĐỂ LUÔN SÁT CÁNH GIÚP ĐỠ TỤI CON TRÊN CON ĐƯỜNG DU HỌC. CẢM ƠN CHÚ.
HAPPY NEW YEAR