Các thủ tục và giấy tờ liên quan đến kết hôn

mainguyen

Thành viên mới
Hi cả nhà,
Mai là thành viên mới của diễn đàn thôi, Vì có một số điều muốn hỏi nhưng không biết hỏi ai... hix. Lân la trên mạng suốt ngày đêm giờ mới đến được đây
Vì Mai chuẩn bi lấy chồng định cư o Mỹ ma không biết cần những thủ tuc gì. Chồng mình thì chi nói chuẩn bị những hồ sơ sau đây: cả nhà xem qua góp thêm ý kiến giúp M thử còn thiếu những gi nhe.:
1/ 4 hình 4*6
2/ Bản sao hộ khẩu
3/ CMND
4/ Giấy Khai sinh
5/ Sơ yếu lý lịch
Mai chi moi chuan bi lam thu tuc thoi vậy còn thiếu gì góp ý thêm giúp M nhe. Thanks

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Các thủ tục và giấy tờ liên quan đến kết hôn

Hi cả nhà,
Mai là thành viên mới của diễn đàn thôi, Vì có một số điều muốn hỏi nhưng không biết hỏi ai... hix. Lân la trên mạng suốt ngày đêm giờ mới đến được đây
Vì Mai chuẩn bi lấy chồng định cư o Mỹ ma không biết cần những thủ tuc gì. Chồng mình thì chi nói chuẩn bị những hồ sơ sau đây: cả nhà xem qua góp thêm ý kiến giúp M thử còn thiếu những gi nhe.:
1/ 4 hình 4*6
2/ Bản sao hộ khẩu
3/ CMND
4/ Giấy Khai sinh
5/ Sơ yếu lý lịch
Mai chi moi chuan bi lam thu tuc thoi vậy còn thiếu gì góp ý thêm giúp M nhe. Thanks
2 bạn đã làm thủ tục kết hôn hay chưa ? Nếu chưa thì bạn cũng chưa cần phải chuẩn bị gì cả, các bạn nên xem qua Quá trình bảo lãnh diện vợ chồng tại link sau nhe: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=310

Hiên nay thủ tục kết hôn với người nước ngoài tại Sở tư pháp các tỉnh thành cũng có một số thay đổi nhất dịnh, bạn phải tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé.

mainguyen

Thành viên mới

Hi Anh Thành,
Vậy trong truong hợp nay e chua cần chuẩn bi gì truoc hay sao? Vì những thủ tuc liên quan đến pháp lý em không đươc rành cho lắm. Hay nếu hôm nào có offline chương trình thế này có thể gọi em tham gia cùng voi nhé . Số dt của Mai là: 0907291987. Thanks all.:6:

youandme8110

Thành viên tích cực

Bạn nên cần chuẩn bị tất cả những gì liên quan đến sự liên lạc và tình cảm của hai người. thư từ, hình ảnh, bill điện thoại, bill gửi tiền...

Và chuẩn bị tâm lý thật vững vàng nữa, không chỉ là cho buổi phỏng vấn, mà lấy chồng xa là một đoạn đường rất dài phải trải qua...

chúc bạn may mắn

mainguyen

Thành viên mới

Cám ơn bạn thật nhiều về những lời khuyên chân thành. Tất nhiên tình cảm M đã có rồi chuyện này mình k co vướng mắc nhiều. Nhưng thấy nhiều anh chị đi phỏng vấn nói nhiều làm đánh nặng tâm lý mình quá nên cũng thấy hơi áp lực chút đây.:6: