cach dien mau don w-7

DUNG

Thành viên mới
Chào các bạn !

xin cho mình được hỏi thăm có ai biết điền mẫu đơn W-7 không ? làm ơn giúp mình gấp . mình rất cám ơn.hiện tại ba của mình qua đời và không có người thân tại Hoa kỳ . mẹ của mình mới nhận đươc mẫu đơn này nhưng không biết cách điên sao cho thật đúng, các bạn chỉ mình với.
Thân chào!
vdaidung@yahoo.com

binhgiang17208

Thành viên mới
Ðề: cach dien mau don w-7

Chào bạn
Trước hết bạn phải cho mình biết ban muốn điền đơn này cho ai thì mới có thể giúp bạn được và quan hệ của mẹ bạn với người thân tại Mỹ là như thế nào. Mục đích của đơn này chỉ để nhận ITIN cho hồ sơ khai thuế mà thôi (ở Việt Nam người ta gọi cái này là mã số thuế), không thể dùng vào các mục đích khác VD không được dùng để làm bằng chứng bào lãnh hay xin phúc lợi xã hội gì cả. Khi nộp w-7 bạn phải nộp nó cùng với hồ sơ khai thuế và bản gốc passport của người xin ITIN. Theo bạn nói mẹ bạn nhận được đơn này, theo mình thì đơn này là tự làm, tự vào trang web cua IRS download về rồi điền vào nhầm mục địch để khai thuế. Vì nếu có ITIN người thân của bạn ở Mỹ mới có thể dùng tên người này để đưa vào hồ sơ thuế của họ nhầm mục đích hoàn thuế (nhận lại tiền thuế đã đóng). Chào bạn, chúc bạn vui