Cách tính tuổi cspa

Status
Không mở trả lời sau này.

dinhmy75

Thành viên mới
Bàn tính tuổi CSPA

Đạo luật CSPA bắt đầu có hiệu lực từ ngày 6 tháng 8, 2002 và được áp dụng chỉ khi thỏa một trong những điều kiện sau:
1. Hồ sơ bảo lãnh thị thực nhập cư được chấp thuận ngay/sau ngày 6/8/2002, hoặc
2. Đương đơn bị quá tuổi ngay/sau ngày 6/8/2002 (được hưởng thêm 45 ngày), hoặc
3. Đương đơn đã bị quá tuổi trước ngày 6/8/2002 nhưng đã nộp đơn xin thị thực trước khi quá tuổi và bị từ chối theo điều khoản 221(g).

Thông tin cần thiết:
1. Ngày ưu tiên của hồ sơ (Priority date)
2. Ngày hồ sơ được USCIS chấp thuận (Approval date)
3. Ngày hồ sơ đến lượt giải quyết
4. Ngày sinh (của đứa trẻ)

Cách tính:
5. Thời gian hồ sơ bị trì hoãn: Lấy ngày chấp thuận trừ ngày ưu tiên (số 2 trừ số 1)
6. Tuổi khi được giải quyết: Lấy ngày hồ sơ đến lượt giải quyết trừ ngày sinh (số 4 trừ số 3)
7. Tuổi CSPA: Lấy số 6 trừ số 5

Nhận xét:
. Nếu tuổi CSPA đúng hoặc dưới 21 thì đủ điều kiện đi theo gia đình.
. Hồ sơ nào có thời gian chờ đợi càng lâu thì càng có lợi cho việc tính tuổi CSPA.

longvo

Thành viên mới
Ðề: Cách tính tuổi cspa

Anh cho hỏi hồ sơ gia đình em la diện F4 đã đươc approval notice ngày 30-12-2009 ngày Priority date 30-5-2003 Chị em sinh năm 1990 và em 1992 vậy số tuổi của chị và em có đươc chấp nhận không ?

thanhnv

Thành viên tích cực

Anh cho hỏi hồ sơ gia đình em la diện F4 đã đươc approval notice ngày 30-12-2009 ngày Priority date 30-5-2003 Chị em sinh năm 1990 và em 1992 vậy số tuổi của chị và em có đươc chấp nhận không ?
Bạn vào đây để tự tính : http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php

Với số tuổi còn nhỏ, thời gian chờ chấp thuận lại dài, anh em nhà bạn quá đủ điều kiện để được đi cùng gia đình.

Nắng

Thành viên mới

Anh cho em hỏi hồ sơ gia đình Case Number : HCM2010512219 ngày Priority date 18AUG2005 . Em sinh năm 1993 đến khi có hồ sơ chấp nhận em có bị bỏ ở lại không ạ ?

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Anh cho em hỏi hồ sơ gia đình Case Number : HCM2010512219 ngày Priority date 18AUG2005 . Em sinh năm 1993 đến khi có hồ sơ chấp nhận em có bị bỏ ở lại không ạ ?
Bạn cần cho biết thêm bạn thuộc diện nào? Ngày chấp thuận(approval date) và ngày tháng sinh cụ thể để diễn đàn tính chính xác giùm bạn.

Nắng

Thành viên mới

Bạn cần cho biết thêm bạn thuộc diện nào? Ngày chấp thuận(approval date) và ngày tháng sinh cụ thể để diễn đàn tính chính xác giùm bạn.
dạ em thuộc diện F4. Sinh ngày 20/6/1993. Ngày chấp thuận là xem ở đâu ạ? có phải cái ngày ghi trên cùng tấm giấy không?

vuthangsi

Ban điều hành

dạ em thuộc diện F4. Sinh ngày 20/6/1993. Ngày chấp thuận là xem ở đâu ạ? có phải cái ngày ghi trên cùng tấm giấy không?

XEM HƯỚNG DẪN CỦA LSQ HOA KỲ VỀ VIỆC TÍNH TUỔI CSPA Ở ĐÂY

Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).

Chúng tôi không thể tính tuổi của đương đơn theo điều luật CSPA cho đến khi ngày ưu tiên của hồ sơ đến lượt xem xét
[/QUOTE]

HỒ SƠ CỦA BẠN NHƯ SAU

1 Dựa vào case number HCM2010512219 ngày chấp thuận hồ sơ, tạm tính là ngày 12/01/2010.

2 ngày nộp đơn bảo lảnh 18/08/2005

3 ngày sinh nhật tròn 21 tuổi của bạn 20/06/2014
THỜI GIAN CHỜ ĐỢI HỒ SƠ CHẤP THUẬN LÀ 4 NĂM 4 THÁNG 24 NGÀY .

KHI LỊCH VISA HẰNG THÁNG ,DIỆN F4 , ĐĂNG NGÀY ĐÁO HẠN VƯỢT QUA NGÀY ƯU TIÊN CỦA GIA ĐÌNH BẠN 18/08/2005,
TẠI THỜI ĐIỂM NÀY , TUỔI CSPA CỦA BẠN SẼ ĐƯỢC KHÓA LẠI .
Bạn lấy ngày 20/06/2014 cộng với 4 năm , 4 tháng 24 ngày , sẽ biết ngày đáo hạn cuối cùng để tính tuổi CSPA của bạn .
CỤ THỂ LÀ NGÀY 14 / THÁNG 11 / NĂM 2018 .

Bạn có thể tìm chính xác ngày chấp thuận trên mẩu đơn I-797 của gia đình bạn APPROVAL NOTICE

HOẶC bạn cung cấp số RECEIPT NUMBER WAC... , để biết chính xác ngày chấp thuận hồ sơ .

Chỉnh sửa cuối:

Nắng

Thành viên mới

XEM HƯỚNG DẪN CỦA LSQ HOA KỲ VỀ VIỆC TÍNH TUỔI CSPA Ở ĐÂY
Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).
Chúng tôi không thể tính tuổi của đương đơn theo điều luật CSPA cho đến khi ngày ưu tiên của hồ sơ đến lượt xem xét

HỒ SƠ CỦA BẠN NHƯ SAU
1 Dựa vào case number HCM2010512219 ngày chấp thuận hồ sơ, tạm tính là ngày 12/01/2010.
2 ngày nộp đơn bảo lảnh 18/08/2005
3 ngày sinh nhật tròn 21 tuổi của bạn 20/06/2014
THỜI GIAN CHỜ ĐỢI HỒ SƠ CHẤP THUẬN LÀ 4 NĂM 4 THÁNG 24 NGÀY .
KHI LỊCH VISA HẰNG THÁNG ,DIỆN F4 , ĐĂNG NGÀY ĐÁO HẠN VƯỢT QUA NGÀY ƯU TIÊN CỦA GIA ĐÌNH BẠN 18/08/2005, THỜI ĐIỂM NÀY , TUỔI CSPA CỦA BẠN SẼ ĐƯỢC KHÓA LẠI .
Bạn lấy ngày 20/06/2014 cộng với 4 năm , 4 tháng 24 ngày , sẽ biết ngày đáo hạn cuối cùng để tính tuổi CSPA của bạn .
CỤ THỂ LÀ NGÀY 14 / THÁNG 11 / NĂM 2018 .
Bạn có thể tìm chính xác ngày chấp thuận trên mẩu đơn I-797 của gia đình bạn APPROVAL NOTICE
HOẶC bạn cung cấp số RECEIPT NUMBER WAC... , để biết chính xác ngày chấp thuận hồ sơ .
dạ em cảm ơn ạ, chúc anh ngày mới vui vẻ :)

Status
Không mở trả lời sau này.