Hồ sơ F4 - violet_orchid_27

violet_orchid_27

Thành viên mới
Xin cảm ơn đến các anh chị trong diễn đàn đã giải đáp của thắc mắc gia đình em. Hôm nay gia đình đã phỏng vấn rất thành công . Em xin trình bày trình tự vô pv của gđ em để giúp các anh chị nào chưa pv:

Các anh chị nên có mặt sớm ở Lãnh sự quán vì 6:45 am là mở cửa. Khi LSQ mở cửa thì chúng ta sẽ đứng xếp hàng trước cửa để bảo vệ kiểm tra . Sau đó sẽ đi vào bằng cái cửa xoay và vô trong đó sẽ đứng đợi tiếp ( nhớ là di dân thì bên trái còn không di dân thì bên phải). Chờ tới khoảng 7:20 thì nhân viên bảo vệ tiếp tục kiểm tra mình một lần nữa, sau đó mình sẽ theo cửa xoay để đi ra ngoài đường lần nữa và xếp hàng để đi vào cổng chính. Khi vào cổng chính họ sẽ bắt chúng ta tắt điện thoại di động và đưa cho họ giữ. Khi vào đó nếu là di dân thì qua phải, đi vào đó khoảng chừng 5m thì chúng ta xếp hàng tiếp để lấy STT ( nhớ là phải cầm thư mời PV sẵn nha)
Sau đó chúng ta sẽ ngồi chờ và theo dõi bảng điện trên tường báo STT nào tới quầy nào thì sẽ tới đó làm sơ vấn. Sau khi sơ vấn xong thì chúng ta chờ để phỏng vấn. Thường thì họ sẽ PV trước những người theo diện hôn nhân rồi độc thân theo diện F3,F4..., hoặc những gia đình nào có em bé dưới 5 tuổi cũng được ưu tiên hay những người già trên 70

Gia đình em đi theo diện F4 nên Pv rất là dễ, chính xác hơn là họ không hỏi mẹ em câu nào cả. Họ kêu gđ em kí tên DS 230 part2 sau đó lăn tay rồi họ hỏi có hình ảnh nào không đưa vào vậy là xong cuộc PV và nhận được giấy hồng.

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cảm ơn đến các anh chị trong diễn đàn

Xin chúc mừng Anh Chị Violet_orchid_27 đã rinh giấy hồng 1 cách nhẹ nhàng và nhanh chóng. Cầu chúc mọi sự được tốt lành và mỹ mãn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chúc mừng gia đình ! Xin mạn phép chuyển topic này vào mục " Lưu trữ hồ sơ thành viên đã PV thành công" luôn nhé. :41:

lightwind

Cựu Ban điều hành

Xin chúc mừng bạn Violet_orchid_27 đã phỏng vấn thành công. Thân chúc bạn và gia đình sớm an cư và thành đạt nơi chân trời mới.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Xin chúc mừng gia đình bạn PV thành công. :)

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn đã toại nguyện ước mơ.

Xin chúc mừng gia đình bạn PV thành công .:41::41:

vinhhung

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng violet_orchid_27 đã phỏng vấn thành công. Chúc bạn và gia đình tiếp tục gặp nhiều may mắn và thành công trên đất Mỹ.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chúc mừng :41: chúc mừng hy vọng những ACE phỏng vấn sau cũng thành công như bạn :41:

tramgv

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình violet_orchid_27 phỏng vấn thành công và nhận giấy hồng.Chúc may mắn và thành công tại Mỹ :41: