Cảm xúc offline

lydao

Cựu Ban điều hành
Thế là đã gần một năm tôi tham gia diễn đàn XNC. Một năm, quãng thời gian không phải là dài nhưng cũng đủ để tôi nhìn lại. Tôi không nhớ mình đã offline bao nhiêu lần và cũng không nhớ hết những gương mặt của tất cả ace trong những lần off đó. Từ những ngày đầu tôi được off ở Làng Nghệ Thuật 4 rồi lần lượt là Góc Phố Quen, Botanic, Bờ sông số 1. Gần gũi hơn là những lần đến thăm nhà của các ace như nhà anh Hoàng Mẫu, anh Langvuon, Quaidan, ASM, Thungan, Tuandoan... và những lần off xa thành phố như chuyến đi Long Xuyên- quê nhà anh 1999 và chuyến đi Cần Giờ của Bé Xinh. Mỗi lần off như thế, tôi thấy mình ĐƯỢC rất nhiều : được học hỏi rất nhiều những kinh nghiệm quý báu của các ace đi trước, được chia sẻ những vui buồn, những lo toan trong cuộc sống, và quan trọng hơn hết là tôi có được một tình bạn mà tôi không thể mua hay đánh đổi bằng bất cứ vật gì. Mỗi lần gặp nhau, chúng tôi càng thấy gắn bó nhau hơn, thân thương hơn với những người đã gặp và thân thiện với những người mới quen. Thật thú vị, đến với nhau tôi có cảm giác là mọi người tạm gác lại những lo toan phía trước, những gánh nặng sau lưng để cùng trải lòng mình, cùng đón nhận những niềm vui, niềm hạnh phúc của tình bằng hữu; những câu nói vô tư, bông đùa trêu chọc nhau cốt để mọi người cùng bật lên tiếng cười sảng khoái, tạm quên đi những ưu phiền trong cuộc sống mà không ai tránh khỏi. Đặc biệt lần off này- mặc dù đã qua lâu- nhưng dư âm của buổi off vẫn còn đọng mãi trong tâm trí. Tôi đã xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần những hình ảnh và clip mà ace đã post lên, những gương mặt sao thân thương đến lạ và cảm xúc dâng lên khó tả: vừa buồn- vừa vui. Vui vì lần off này có thêm nhiều thành viên mới, vui vì diễn đàn XNC ngày càng phát triển, được nhiều người tín nhiệm tham gia. Nhưng cũng buồn không ít vì phải chia tay với các ace đã một thời gắn bó keo sơn, giúp đỡ không ít người từ những ngày đầu bỡ ngỡ mà trong đó có tôi.
Xin cảm ơn anh Thành-Linda, người đã xây dựng nên ngôi nhà XNC này để chúng tôi có thêm nhiều ace thân thương chung một mái nhà.
Cảm ơn anh Hoàng Mẫu, người đã giới thiệu và dẫn dắt tôi vào gia đình XNC thân thương này để từ đó tôi có được niềm vui, niềm tin yêu vào cuộc sống.
Cảm ơn anh Langvuon, Quaidan, những nhà thơ tài hoa mà tôi rất ngưỡng mộ, chính các bạn đã đánh thức hồn thơ tưởng chừng như đã ngủ quên trong quá khứ của tôi.
Cảm ơn anh 1999 và Bé Xinh, các bạn đã cho tôi những chuyến offline xa thành phố đầy kỷ niệm và cảm xúc khó quên này.
Cũng không quên cảm ơn Bình Minh-Trang Dung và Ngọc happy, những người đã bỏ không ít công sức và thời gian để tổ chức những buổi offline thật chu đáo và đầm ấm.
Cuối cùng, xin cảm ơn tất cả ace đã cùng tôi tham dự những buổi offline này, các bạn đã chung tay, góp sức tạo nên những buổi offline đầy thú vị, thắm đượm nghĩa tình và không thể nào quên.
Mai này, dù chúng ta mỗi người định cư ở mỗi nơi khác nhau, dù cuộc sống còn nhiều lo toan, bề bộn, nhưng chúng ta vẫn không quên ngôi nhà XNC thân yêu, ngôi nhà đã cho chúng ta rất nhiều kỷ niệm đẹp và đáng trân trọng này phải không các bạn?
Giờ đây, chia tay anh Hoàng Mẫu và lần lượt chia tay các bạn Quaidan, Langvuon, 1999, Bé Xinh và các bạn đã nhận được giấy hồng và chuẩn bị ra đi, xin chúc cho tất cả các bạn luôn vui khoẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu và sớm ổn định cuộc sống nơi quê hương mới. Xin chúc cho tất cả chúng ta- những người còn ở lại- sớm nhận được tin vui và mau chóng đoàn tụ với người thân. Hy vọng một ngày không xa, chúng ta lại có dịp offline tại xứ sở cờ hoa các bạn nhé.

p/s : nếu post bài ko đúng chỗ, mong Ban điều hành chuyển giúp, xin cảm ơn.

thuy_loan

Thành viên tích cực
Ðề: Cảm xúc offline

Chị lyđao thương yêu !
Sau buổi ofline ngày 28-8 -2011 và chuyến picnic Cần Giờ 4-9-2011 ,bao nhiêu cảm xúc dâng tràn trong em .... ý định sẽ cho ra bài Cảm xúc....chơi bời ,nhưng hôm nay đọc bài Cảm Xúc offline của chị nên em đành xếp nó lại cho riêng mình vì bao ý hay lời đẹp chị đã bày tỏ hết rồi ,cảm ơn chị đã nói hộ chúng em những lời tri ân đầy tình nghĩa ấy , cảm ơn tất cả anh,chị,em Xuất nhập cảnh thân thương !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chị lyđao thương yêu !
Sau buổi ofline ngày 28-8 -2011 và chuyến picnic Cần Giờ 4-9-2011 ,bao nhiêu cảm xúc dâng tràn trong em .... ý định sẽ cho ra bài Cảm xúc....chơi bời ,nhưng hôm nay đọc bài Cảm Xúc offline của chị nên em đành xếp nó lại cho riêng mình vì bao ý hay lời đẹp chị đã bày tỏ hết rồi ,cảm ơn chị đã nói hộ chúng em những lời tri ân đầy tình nghĩa ấy , cảm ơn tất cả anh,chị,em Xuất nhập cảnh thân thương !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đúng như Thuyloan đã nói , Những Tâm tư cãm xúc đã Được nhà thơ Ly đào nói lên hết rồi , cảm ơn chị lý đào đã nói lên tất cả ... Vì Những suy nghĩ của BX cũng cãm nhận giống các AC. Nhưng có lẽ lời văn của BX không đủ nhiều để nói lên hết Những cãm xúc ấy ... BX cũng sẽ lưu giữ mãi Những ký ức ngày hôm nay .. Đễ bỏ vào hành Trang mang theo cùng BX về nơi ở mới .. Những lúc khó khăn , mệt mỏi , vui buồn nơi đây , BX sẽ nhớ về tình cảm chân Thành
, gắng bó của các AC ... để có thêm nhiều nghị lực vượt qua Những thử thách sắp tới trong cuộc sống ở nơi này ... cảm ơn tất cả các ACE trong diễn đàn XNC và Admin đã tạo cầu nối cho ACE. Chúng ta quen biết nhau và chia sẽ Những vui buồn trong cuộc sống
Cảm ơn BĐH và chị Ngọc đã góp phần không nhỏ trong việc sắp xếp cho các Thành viên có Được Những buổi off xa và gần , để cho chúng ta Được giao lưu và hiểu nhau hơn .. Một lần nữa cảm ơn các AC nhiều lắm chứ không biết nói gì hơn nữa
@ chị Thuyloan ui : cãm xúc ... niềm vui và nỗi nhớ thì có ... Chứ chị nói Cảm xúc ... Chơi bời thì ... Hic hic :20::20::20::20::20::20:... CHƯA CÓ À NHA chị Thuyloan :24::24::24::24::24::24:

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

... Những lúc khó khăn , mệt mỏi , vui buồn nơi đây , BX sẽ nhớ về tình cảm chân Thành...
Xin lỗi, cho hỏi chút, chữ "chân" quýnh bình thường, còn chữ "Thành" quýnh chữ hoa là có ý gì dạ :21: có phải là cái "chưn của ông Thành" hong :10:

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin lỗi, cho hỏi chút, chữ "chân" quýnh bình thường, còn chữ "Thành" quýnh chữ hoa là có ý gì dạ :21: có phải là cái "chưn của ông Thành" hong :10:
Trời :13::13::13: Quái đản ơi là quải đạn l001l001l001

thuy_loan

Thành viên tích cực

@ chị Thuyloan ui : cãm xúc ... niềm vui và nỗi nhớ thì có ... Chứ chị nói Cảm xúc ... Chơi bời thì ... Hic hic ... CHƯA CÓ À NHA chị Thuyloan

Haha...SR Bé Xinh nha ! đúng là chữ nghĩa của tiếng Việt mình phong phú vô cùng muốn hiểu kiểu nào cũng ra hết á,nhưng tùy theo cảm nhận và đầu óc sáng, tối mà ra thôi hà ,vì khi đọcbài viết Cảm Xúc của chị lydao bùi ngùi quá ,chị phải phá cách ngôn từ kiểu đó cho bớt.... sến ấy mà (chị sến !!!!)

Trời ông QD này tính phá sập XNC lần 3 hả ??? :24::24::24::24:
Tại cái máy của BX , khi Minh đã có viết qua chữ nào viết Hoa thì nó nhớ như thế luôn ,, nếu muốn chữ sau không viết Hoa nữa thì phải xoá bớt 1 âm cuối rồi ghi lại thì nó sẽ không viết Hoa chữ đó ..nên mất công quá Hic hic không tin đọc thêm mấy chữ khác xem ví dụ như chữ Đ ... :20::20::20::20: hic hic ông này vạch lá Tim sâu quá đi ... Cho Em xin 2 chữ Bình An đi ông QUÁI l001l001l001l001l001

@ QUAIDAN ui : lâu lâu Nằm núp lùm nhảy ra tính hại Kui hả cha ?
l001l001l001l001l001

phongtrương

Thành viên mới

Lần đầu tiên !! " tôi đi off " phải nói cảm giác mình hơi là lạ !!! vì sẽ gặp mặt những ACE mà nào giờ chỉ biết qua bài post trên diễn đàn !!là lạ !!vì những ACE đó như đã quen mình lâu rồi ,nhiệt tình không "giữ kẻ" dể mến và hiền như TuanDoan, lăng xăng lo cho mọi người như ngochappy, nói chuyện hòa đồng như quaidan, hút thuốc nhiều như khói tàu và nói chuyện rất ư là nông dân như Hoangmau, dễ thân như Thành admin,miệng lúc nào cũng cười như Delena, hoạt bát xông pha như funnyNgo, và còn nhiều ACE hôm đó đúng là "Chơi thiệt tình " làm không khí đó khó mà quên ,có lẽ khi mọi người ra đi vì cuộc sống và hoàn cảnh, chắc chắn còn vấn vương Xuất nhập cảnh.........:1::1::1::1::1::1::1:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

các bác vòng vo quá, túm lại,

OFF Tiếp Đê Hê hê hê
:24::24::24:

các bác vòng vo quá, túm lại,

OFF Tiếp Đê Hê hê hê
:24::24::24:
he he đúng đó cuối tháng 9 có off ko chị ngọc ? cho BX được tham gia thêm 1 lần cuối nữa đi :24::24::24::24::24: đầu tháng 10 bay òi

Wa.BX tính lợi hại quá , về một lần mà được off lia chia , off xa ,gần gì đó có đũ cả , ráng ở qua Tết đi , sẽ có off Tất niên rất ư là Hoành tráng đó BX , qua 11/09 rồi cứ ở lại off thêm vài lần nữa , chẳng có Chết thằng Mẽo nào nửa đâu BX .:6::6::6:

Wa.BX tính lợi hại quá , về một lần mà được off lia chia , off xa ,gần gì đó có đũ cả , ráng ở qua Tết đi , sẽ có off Tất niên rất ư là Hoành tráng đó BX , qua 11/09 rồi cứ ở lại off thêm vài lần nữa , chẳng có Chết thằng Mẽo nào nửa đâu BX .:6::6::6:
Hic Hic cũng muốn ở lại đến qua tết lắm ... Nghe đồn có off hoành tráng , nhưng nếu ở lại thì thật sự không có thằng Mẽo nào chết , nhưng có con BX chết đó bác le_bac49 ui , đi quá 6 tháng khi nhập cảnh vào khó khăn lắm bác ui Em không dám vì còn zai trẻ đang chờ BX ở Mẽo nữa bác ui :24::24::24::24:

Chọc BX la làng tí thôi , dịp này kg đượcthì lần khác ,mình vẩn còn là thành viên XNC mà , còn rất nhiều dịp mà thôi lo gì nè ,chúc vui trong những ngày còn ở lại VN