Cấp lại visa và nhập cảnh Hoa Kỳ lần 2

sangnguyen123

Thành viên mới
Kính chào các bác!

Em có một vấn đê rất nan giải cần các bác chia sẽ kinh nghiệm và giải đáp
Năm ngoái e được cấp visa du lịch B1/B2, e đã sang Hoa Kỳ du lịch 3 tháng, lúc xuất cảnh Hoa Kỳ để về VN, đã qua cửa xuất cảnh, nhưng còn vài bước nữa lên máy bay thì e bị ông An ninh chặn lại, e cũng không biết lý do tại sao. Ổng dẫn e lại 1 cái bàn cạnh đó rồi hỏi e ở Mỹ bao lâu, e nói ở 3 tháng, rồi ổng hỏi có việc làm ở Việt Nam không, e nói có nhưng nghỉ rồi, rồi ổng xét hết ba lô của e, hỏi e qua đây ở nhà ai, đi những nơi nào,... ông xét thấy cái I-20, lúc đó e có xin cái I-20 sẵn định cầm về VN đề apply cho visa F-1 và quay trở lại Mỹ học. Ổng hỏi e trả lời là e về VN để xin lại visa mới, ổng hỏi tiếp e đem bao nhiêu tiền, e nói đem qua 5 ngàn, giờ còn 3 ngàn, ông mới nói 3 tháng mà sài có 2 ngàn, thật sự mà nói thì 3 tháng bên đó e có đi phụ làm cho một nhà hàng người quen để kiếm chút tiền về VN xin lại visa du học, e mới định trả lời là bạn e cho ở free nên tiết kiệm chi phí, nhưng e chưa kịp trả lời thì ổng có thái độ như không muốn nghe và xét tiếp thấy cái thẻ ngân hàng visa debit Bank of America của e, lúc bên đó thì e có làm 1 cái thẻ visa debit để tiện việc mua hàng online trên mấy trang amazon, không ngờ cái này nó hại mình ngay lúc này, ổng hỏi e cái này làm ở bên Mỹ hả, e nói Yes, nhưng cái thẻ đó lúc về e đã rút hết tiền và cũng đã đóng tài khoản chỉ giữ lại làm kỷ niệm, nhưng e chưa kịp trả lời là ổng nói e có ý định ở luôn bên Mỹ, ông còn nói sau này về rồi khỏi qua lại nữa, thế là ổng ghi tên e vô tờ giấy rồi bỏ đi, ông không thèm nghe mình giải thích gì hết. E không thể ngờ là chuyện xui xẻo này lại xảy ra. Lúc này lên may bay e cảm thấy rất hụt hẩng, rất buồn và đã khóc rất nhiều, không ngờ vừa mới mở được cảnh cửa tương lai thì nhấp nháy đã bị cái ông An ninh đó khép cảnh cửa lại. Kính mong các bác trong diễn đàn ai có kinh nghiệm trong chuyện này hãy cho em một lời khuyên, một lời giải đáp đề e được nhẹ lòng. e về lại VN cuối tháng 5/2015, visa hết hạn tháng 9/2015. Hiện e chưa giám gửi gia hạn visa, e định để yên một thời gian 1 2 năm sau mới gửi gia hạn thử. Xin cho e hỏi là liệu e có được cấp lại visa diện B1/B2 nữa hay không, nếu được thì lúc e qua lại Mỹ lần 2 chắc chắn sẽ bị giữ lại để điều tra có phải không, và sau đó là những gì tiếp theo sẽ diễn ra, nếu như e thuê một luật sư chờ sẳn ở sân bay, nếu có vấn đề gì thì e nhờ luật sư can thiệp có được hay không? Thất sự lúc đầu thì e có ý định ở lại nhưng bây giờ thì không còn muốn đi luôn nữa. E chỉ muốn quay lại để thăm những người thân thương đã giúp đỡ e lúc còn bơ vơ bên đó.

Kính mong các anh chị, các cô chú nào có kinh nghiệm hãy cho e xin một lời khuyên! E xin chân thành cảm ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...
Khi nhập cảnh vào Hoa Kỳ họ đóng dấu vào hộ chiếu ghi thời gian cho phép lưu trú bao lâu? Miễn là bạn ở không quá thời hạn cho phép thì không có vấn đề gì phải lo lắng cả, vì bạn không vi phạm luật nhập cảnh của họ. Việc gia hạn Visa cũng tùy thuộc vào mục đích chuyến đi của bạn, nếu mục đích chuyến đi rõ ràng thì không có vấn đề gì phải lo lắng cả. Nếu bạn xin Visa F1 tôi nghỉ sẽ dễ dàng hơn và khi nhập cảnh cũng không phải rắc rối như Visa B2 vừa rồi.

sangnguyen123

Thành viên mới
Khi nhập cảnh vào Hoa Kỳ họ đóng dấu vào hộ chiếu ghi thời gian cho phép lưu trú bao lâu? Miễn là bạn ở không quá thời hạn cho phép thì không có vấn đề gì phải lo lắng cả, vì bạn không vi phạm luật nhập cảnh của họ. Việc gia hạn Visa cũng tùy thuộc vào mục đích chuyến đi của bạn, nếu mục đích chuyến đi rõ ràng thì không có vấn đề gì phải lo lắng cả. Nếu bạn xin Visa F1 tôi nghỉ sẽ dễ dàng hơn và khi nhập cảnh cũng không phải rắc rối như Visa B2 vừa rồi.
Lúc vào họ đóng dấu cho mình ở được 6 tháng diện B2, lúc ở bên Mỹ được gần 2 tháng thì mình có bay sang Canada chơi 2 ngày (visa Canada mình đã xin sẵn ở Việt Nam) sau đó quay lại Mỹ đóng dấu thêm một lần nữa! Và mình ở thêm 1 tháng nữa. Lúc ở bên Mỹ mình cũng có đi chơi nhiều nơi, có vé máy bay nội địa San Fran Đi Los, Los đi Vancouver, Vancouver về San Fran, và một số vé tour ở San Francisco nên có thể lần sau mình sẽ đưa bằng chứng chứng minh mình đã đi du lịch, bạn thấy vậy có ok không?
Cảm ơn bạn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Cấp lại visa và nhập cảnh Hoa Kỳ lần 2

Lúc vào họ đóng dấu cho mình ở được 6 tháng diện B2, lúc ở bên Mỹ được gần 2 tháng thì mình có bay sang Canada chơi 2 ngày (visa Canada mình đã xin sẵn ở Việt Nam) sau đó quay lại Mỹ đóng dấu thêm một lần nữa! Và mình ở thêm 1 tháng nữa. Lúc ở bên Mỹ mình cũng có đi chơi nhiều nơi, có vé máy bay nội địa San Fran Đi Los, Los đi Vancouver, Vancouver về San Fran, và một số vé tour ở San Francisco nên có thể lần sau mình sẽ đưa bằng chứng chứng minh mình đã đi du lịch, bạn thấy vậy có ok không?
Cảm ơn bạn nhiều.
Nếu bạn đưa ra đầy đủ bằng chứng về chuyến du lịch trước đây của bạn thì tôi nghĩ sẽ không có vấn đề gì cho chuyến đi lần sau của bạn cả. Chúc may mắn!