[Hồ sơ F3] chỉ giup mình với

bichto

Thành viên tích cực
hồ sơ nhà mình diện f3 ,có giấy xanh và lên bổ túc 2 lần bây giờ họ thu hết giấy tờ và giấy xanh và nói chờ họ sẽ liên lạc ,đã 1 tuần rồi gia đình củng sốt ruột lắm muốn lien lạc với LSQ xem còn thiếu gì nửa không nhưng không biết bằng cách nào các bạn chỉ mình với cám ơn

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: chỉ giup mình với

hồ sơ nhà mình diện f3 ,có giấy xanh và lên bổ túc 2 lần bây giờ họ thu hết giấy tờ và giấy xanh và nói chờ họ sẽ liên lạc ,đã 1 tuần rồi gia đình củng sốt ruột lắm muốn lien lạc với LSQ xem còn thiếu gì nửa không nhưng không biết bằng cách nào các bạn chỉ mình với cám ơn
Chào bạn, bạn theo link sau để liên lạc với LSQ tại TP.HCM để hỏi về tình trạng hồ sơ của mình. Chúc bạn may mắn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=3026

linda

Ban điều hành

Ngoài việc gởi Email cho LSQ, bạn cũng có thể đến trực tiếp Phòng Thông Tin tại Số 04, Lê Duẩn để hỏi khi đi nhớ ghi số Case Number và họ tên đương đơn chính vào tờ giấy để đưa cho họ hoặc khi họ hỏi bạn đọc cho họ để họ Check hồ sơ.

Chúc gia đình bạn sớm nhận được tin vui.

bichto

Thành viên tích cực

Ngoài việc gởi Email cho LSQ, bạn cũng có thể đến trực tiếp Phòng Thông Tin tại Số 04, Lê Duẩn để hỏi khi đi nhớ ghi số Case Number và họ tên đương đơn chính vào tờ giấy để đưa cho họ hoặc khi họ hỏi bạn đọc cho họ để họ Check hồ sơ.

Chúc gia đình bạn sớm nhận được tin vui.
mình cám ơn các bạn rất nhiều vì những thông tin bổ ích , mỗi thông tin đối với mình bây giờ rất quan trọng , cho mình hỏi thêm là có khi nào LSQ họ thấy mình thiếu giấy tờ rồi họ bỏ hồ sơ của mình luôn không , hoặc họ sẻ không liên lạc với mình nữa , hãy cho mình biết để mình nói cho gia đình mình được yên tâm ,nhất là với mẹ mình là người được bảo lãnh chính ,cám ơn bạn.

linda

Ban điều hành

mình cám ơn các bạn rất nhiều vì những thông tin bổ ích , mỗi thông tin đối với mình bây giờ rất quan trọng , cho mình hỏi thêm là có khi nào LSQ họ thấy mình thiếu giấy tờ rồi họ bỏ hồ sơ của mình luôn không , hoặc họ sẻ không liên lạc với mình nữa , hãy cho mình biết để mình nói cho gia đình mình được yên tâm ,nhất là với mẹ mình là người được bảo lãnh chính ,cám ơn bạn.
Không có chuyện họ bỏ hồ sơ đâu bạn nhưng có những giấy tờ họ cần xác minh vì vậy họ không xét liền ngay khi bổ túc cho nên họ bảo phải chờ, nói mẹ của bạn cứ chờ, họ sẽ trả lời bằng cách gởi thư qua đường bưu điện. Mẹ bạn sẽ nhận được thư nhưng thời gian chờ bao lâu và khi nào sẽ nhận được thư của LSQ thì không thể trả lời chính xác được vì đây là quyết định của họ.

Chúc gia đình bạn sớm nhận được tin vui sớm.

Chỉnh sửa cuối:

thanhchi

Thành viên tích cực

hôm đi pv người ta nói bổ túc giấy tờ gì thì mình làm theo như trong giấy đã ghi , khi nào đầy đủ mới đem lên nộp thì nó mới mau , gia đình bạn không đọc kỹ những gì lãnh sự quán yêu cầu khi bổ túc , chưa đủ là người ta thu giấy xanh lại l đợi lâu lắm 5 hoặc 6 tháng mới gọi lên tình trạng này giống người quen của tôi bị chờ dài cổ

bichto

Thành viên tích cực

hôm đi pv người ta nói bổ túc giấy tờ gì thì mình làm theo như trong giấy đã ghi , khi nào đầy đủ mới đem lên nộp thì nó mới mau , gia đình bạn không đọc kỹ những gì lãnh sự quán yêu cầu khi bổ túc , chưa đủ là người ta thu giấy xanh lại l đợi lâu lắm 5 hoặc 6 tháng mới gọi lên tình trạng này giống người quen của tôi bị chờ dài cổ
mình biết là vậy rồi , nhưng theo mình biết thì diện hôn thê mới chờ lâu như vậy , còn nhà mình là diện f3 mà ,bạn làm mình hơi mất bình tỉnh rồi đó ,

Chỉnh sửa cuối:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Bạn có thể cho biết LSQ đòi bổ túc giấy tờ gì thì các ACE có thể tư vấn thêm cho bạn

linda

Ban điều hành

mình biết là vậy rồi , nhưng theo mình biết thì diện hôn thê mới chờ lâu như vậy , còn nhà mình là diện f3 mà ,bạn làm mình hơi mất bình tỉnh rồi đó ,
Hiện nay không riêng gì diện kết hôn, hôn phu/ hôn thê mà còn có nhiều người diện F sau khi bổ túc hồ sơ cũng về chờ mỏi mòn từ 6 đến 8 tháng và có nhiều hồ sơ còn trên 1 năm phải làm lại toàn bộ hồ sơ và phỏng vấn lại, chúng tôi trả lời ở đây là kinh nghiệm thực tế chứ không phải nói không có căn cứ để cho thành viên bị hoang man. Nếu gia đình của bạn may mắn hơn những người khác, vậy có thể chờ 10 ngày, 1 tháng, 2 tháng, 3 tháng...sẽ nhận được thư trả lời của LSQ qua đường bưu điện.

Dù sao tất cả anh chị em trên diễn đàn này cũng luôn cầu mong cho những người "bị chờ" sẽ nhận được tin vui sớm nhất. Người xưa nói " Bôn ba không qua thời vận" cái gì cũng từ từ rồi cũng đến ngày bay thôi bạn ah, có người đã chờ 7 tháng nay rồi mà vẫn vui vẻ sống đó thôi.:)

Chỉnh sửa cuối:

bichto

Thành viên tích cực

Bạn có thể cho biết LSQ đòi bổ túc giấy tờ gì thì các ACE có thể tư vấn thêm cho bạn[/m

mình cám ơn sự quan tâm của các bạn , hôm nay mẹ mình lên lsq hỏi về tình trang hồ sơ họ nói chỉ thiếu kết quả khám sk của ba mình thôi ,và họ củng trả lời thư qua bưu điện rồi , hôm 18/8 họ nói là đã gửi thư mà đến giờ vẩn chưa nhân được

TaoDi

Thành viên mới

Bạn có thể cho biết LSQ đòi bổ túc giấy tờ gì thì các ACE có thể tư vấn thêm cho bạn[/m

mình cám ơn sự quan tâm của các bạn , hôm nay mẹ mình lên lsq hỏi về tình trang hồ sơ họ nói chỉ thiếu kết quả khám sk của ba mình thôi ,và họ củng trả lời thư qua bưu điện rồi , hôm 18/8 họ nói là đã gửi thư mà đến giờ vẩn chưa nhân được
Như vậy là đã có ánh sáng chan hoà cuối đường hầm rồi. Hãy vui lên, bạn hén! :41::41::41::41::41:

Chúc gia đình sớm nhận được tin vui. Nhớ post lên diễn đàn cho mọi người biết để chung vui nghen. Xin cảm ơn.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Khi găp trục trặc ai cũng lo lắng thôi, trường hợp gia đình bạn cũng thường gặp không sao đâu. Khi nào có kết quả KSK bổ túc sẻ ổn thôi. Chúc mọi chuyện tốt đẹp.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn bichto,
Trong đa số trường hợp pv phải nhận giấy xanh bổ túc hồ sơ thì trường hợp phải bổ túc giấy ksk cũng nhẹ nhàng thôi bạn. Khi bổ túc giấy ksk xong thì sẽ nhận giấy hồng ngay thôi, bạn đừng quá lo lắng.
Chúc bạn mọi sự như ý.

bichto

Thành viên tích cực

Như vậy là đã có ánh sáng chan hoà cuối đường hầm rồi. Hãy vui lên, bạn hén! :41::41::41::41::41:

Chúc gia đình sớm nhận được tin vui. Nhớ post lên diễn đàn cho mọi người biết để chung vui nghen. Xin cảm ơn.
mình đả nhận được giấy xanh rồi , họ chỉ yêu cầu bổ túc giấy sức khoẻ của ba mình thôi.

thaohoang1511

Thành viên mới

còn diện cr2 của mình đã đợi 1 năm rưỡi rồi, LSQ cũng có pv trên điện thoại, nhưng cũng chưa thấy thư từ gì từ LSQ cả mọi người ơi, vậy là mình phải làm lại giấy tờ phỏng vấn từ đầu luôn phải không ạ??
mình lo là đã đợi dài cổ rồi giờ phải đợi tiếp nữa quá....