Chào anh chị ! mong a chị giúp đỡ e ... !

trunghieu1988

Thành viên mới
Em mới qua đây được 1 tuần nhưng cảm giác hụt hẫng , buồn chán quá . E cũng k biết lý do vì sao ... e năm nay cũng 22 tuỗi rồi , điều e muốn nhất bây giờ là vừa học vừa làm . Vậy anh chị nào có thể giúp hoặc tư vấn cho e nên làm gì k ? Ở việt nam e làm về láp ráp , cài đặt vi tính ( k biết bên này có chuộng k ) . Tiếng Anh thì e k giõi lắm .... :((

love_always

Thành viên tích cực
Ðề: Chào anh chị ! mong a chị giúp đỡ e ... !

Em mới qua đây được 1 tuần nhưng cảm giác hụt hẫng , buồn chán quá . E cũng k biết lý do vì sao ... e năm nay cũng 22 tuỗi rồi , điều e muốn nhất bây giờ là vừa học vừa làm . Vậy anh chị nào có thể giúp hoặc tư vấn cho e nên làm gì k ? Ở việt nam e làm về láp ráp , cài đặt vi tính ( k biết bên này có chuộng k ) . Tiếng Anh thì e k giõi lắm .... :((
Mình ko biết bạn ở đâu? Ai lần đầu tiên đến Mỹ cũng đều như vậy hết, ko phải chỉ riêng mình bạn đâu. Mình nghĩ bạn nên kiếm 1 lớp học ESL nào đó để học, mấy lớp này thùơng miễn phí, chủ yếu để tiếp xúc thêm nhiều người, lại nâng cao được vốn tiếng Anh của bạn nữa. Nhưng có điều bây giờ cũng còn 3 tuần nữa là hết khoá mùa thu rồi bạn phải chờ đến giữa tháng 1 sẽ có khoá học mới.
Làm việc bên này cái gì cũng đòi kinh nghiệm hết, nếu bạn ko có người giới thiệu thì sẽ khó lắm. :) Trên báo của người Việt cũng có đăng tin tìm người nhưng chủ yếu là làm nail, hay làm bếp thôi, việc của bạn chắc chỉ có làm trong hãng.
Mình chỉ biết nhiêu đó thôi, hy vọng bạn sẽ sớm thích nghi với cuộc sống mới.:)