Cháu nhờ chú vha08 giúp đỡ

anhthicai

Thành viên mới
Thưa chú, cháu có vấn đề này muốn xin nhờ chú tư vấn giúp cháu.
Gia đình cháu đang có hồ sơ định cư mĩ diện f3 (8/2002)
Em trai cháu sinh ngày 06/12/1995 hiện tại đang học lớp 12, nếu đi trong cuối năm 2012 thì có thể nó sẽ học lại high school được, gia đình cháu lo lắng rằng đến lúc gia đình cháu đi được (cuối năm 2013), em cháu có lẽ đã tốt nghiệp cấp 3 và thi đại học xong xuôi rồi.Thì sẽ ko còn cơ hội học high school tại mỹ nữa.
Gia đình cháu đang có ý định là hồ sơ du học cho em, để em có cơ hội học high chool tại mỹ. Cháu muốn hỏi chú là giải pháp đó có thực hiện được ko ạ. Cháu nhờ chú tư vấn giúp, và góp ý cho gia đình cháu 1 lời khuyên tốt
cho em trai lúc này. Cháu cảm ơn chú

Ðề: Cháu nhờ chú vha08 giúp đỡ

Em trai cháu sinh ngày 06/12/1995 hiện tại đang học lớp 12...Gia đình cháu đang có ý định là hồ sơ du học cho em, để em có cơ hội học high chool tại mỹ. Cháu muốn hỏi chú là giải pháp đó có thực hiện được ko ạ. Cháu nhờ chú tư vấn giúp, và góp ý cho gia đình cháu 1 lời khuyên tốt
Chỉ còn vài tháng nữa là em cháu đủ 18 tuổi, và cũng chỉ vài tháng nữa là nó học xong THPT. Tốt nhất là cho em cháu học xong THPT ở VN, luyện Anh văn, thi SAT khi qua Mỹ rồi tính tiếp.

Du học high school thì phải học trường tư, và các trường có tiếng tăm thì chỉ nhận học sinh sẽ học lớp 11, không nhận lớp 12. Như vậy cho em cháu du học làm gì cho tốn tiền

anhthicai

Thành viên mới
Ðề: Cháu nhờ chú vha08 giúp đỡ

dạ, cháu và gia đình cảm ơn chú rất nhiều.:)