Chạy taxi Uber - Thu nhập từ 500-1000$/1 tuần

Aquarius121989

Thành viên mới
Chào Anh/Chị!

Trước hết mình xin giới thiệu mình là Huy, hiện đang là student ngành Information Technology tại University of Washington tiểu bang Washington. Mình biết rằng có rất nhiều người VN mình mới qua cũng như ở lâu rất mong muốn kiếm được việc để có thu nhập. Mình qua Mỹ cũng được hơn 5 năm và mình cũng làm rất nhiều việc. Từ nhà hàng, hãng, nail v.v. Và nói thật mình không gắn bó với những ngành nghề này lâu dài. Vì mình còn đang đi học và cũng bước vào năm cuối nên rất muốn kiếm công việc nào đó không ràng buộc thời gian.

Uber hiện đang là dịch vụ taxi rất phổ biến và càng được nhiều người sử dụng. Việc làm driver cho Uber cũng rất dễ và không ràng buộc bất cứ điều gì. Nếu anh/chị nào đang cần kiếm một công việc tạm thời mà không đòi hỏi nhiều kĩ năng thì Uber là lựa chọn tốt.

Ưu điểm của việc chạy Uber:

1. Tự do: Không ràng buộc thời gian, thích thì mình chạy, không thích thì có thể làm việc khác. Và Uber cũng không bắt mình phải trả phí gì hết. Nếu mình chạy thì mình kiếm được tiền. Uber chỉ lấy khoảng 20% trên tổng số tiền cước dịch vụ.
2. Thời gian thoải mái: Không như đi làm hãng hay các ngành nghề khác. Chạy Uber không đòi hỏi đi đúng giờ về đúng giấc. Sáng, trưa, chiều, tối bất cứ thời gian nào. Sau này mình sẽ viết bài hướng dẫn khoảng thời gian nào chạy Uber sẽ kiếm được tối đa thu nhập.
3. Không yêu cầu kĩ năng, trình độ. Tiếng Anh thì cũng không đòi hỏi nhiều. Chỉ cần anh/chị có xe riêng là được.
4. Là một công việc kiếm thêm thu nhập lí tưởng. Nhiều khi ở nhà không có gì làm. Bật Uber lên, nếu ai đó cần đi đâu thì mình chở người ta đi. Chạy một vòng kiếm được ít tiền tiêu vặt.
5. Thu nhập tốt. 20$-40$/1 giờ. Mình thường chạy 3-4 tiếng một ngày và thường kiếm khoảng 80-120$.

Làm sao để thành Uber driver:

Việc đăng kí chạy Uber rất đơn giản và không phức tạp một chút nào. Việc đầu tiên nhất thiết là anh/chị phải có xe riêng. Và xe phải là Sedan 4 chỗ, đời 2007 trở lên. Theo lời khuyên của mình thì nên chạy xe tiết kiệm xăng, Toyota hay Honda là tốt.
Nếu đã có xe thì anh chị vào Uber.com/driver. Lưu ý là click vào link sẽ dẫn đến ngay trang đăng kí chạy Uber luôn, vì nếu vào trang chính thì chỉ đăng kí làm passenger thôi.
Điền đầy đủ thông tin, email vào. Nếu anh chị có xe thì click vào I have a car, còn nếu không thì thôi. Mình không khuyến khích thuê xe của Uber chạy vì rất mắc.
Sau khi đăng kí xong, sẽ nhận được email confirmation. Và chúng ta đã hoàn tất việc đăng kí làm Driver.
Bước tiếp theo là mình cần chụp hình Driver License để Uber xác nhận khu vực mình đang ở. Sau khi upload Driver License xong, Uber sẽ dẫn sang một trang mới yêu cầu mình đi Inspect xe của mình. Chọn những địa điểm gần với mình nhất và đem xe ra đó cho họ Inspect. Khi đi nhớ mang theo ID, Registration, và Insurance của xe mình. Không cần lấy appointment khi đến chỗ inspect xe. Việc inspect xe cũng rất nhanh gọn, khoảng 30 phút. Thường thì có một nhân viên Uber ở đó họ sẽ giúp bạn hoàn tất giấy tờ luôn. Có làm một cái test nhỏ hỏi về những con đường hay thành phố xung quanh khu vực mình sống. Nếu bí không biết làm có thể hỏi nhân viên họ chỉ cho. Sau 30 phút thì mọi thứ hoàn tất. anh/chị đã có thể chạy và kiếm tiền.

Như đã nói trên, công việc này rất đơn giản nhưng thu nhập cũng rất tốt. Phù hợp cho sinh viên, những ai cần kiếm thêm thu nhập, các cô chú bác không có tay nghề thì có thể chọn Uber là một lựa chọn. Mình sẽ viết thêm về cách sử dụng app trên phone để bắt khách và cách tăng thu nhập.

Hy vọng Anh/Chị có thêm một sự lựa chọn cho công việc của mình.

chuongzzz

Thành viên mới
Chào Aquarius121989, cảm ơn Aquarius rất nhiều vì đã bỏ công hướng dẫn mọi người công việc này, mình thấy thu nhập ngày $80 -$120 mà chỉ cần chạy 4h nên cũng ham, nhưng sao mình có người bạn VN làm chung và ở gần nhà mình đã từng chạy Uber thì nói rằng thu nhập không được tốt như vậy, đặc biệt là nếu xe không tiết kiệm xăng thì thu nhập càng thấp hơn nữa. Mình nghĩ là chắc Aquarius có bí quyết hay cách nào đó thì mới kiếm được thu nhập tốt như vậy hả? không biết Aquarius có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết và học hỏi không vậy, mình cũng muốn làm lắm nên mong Aquarius chia sẻ thêm. Cảm ơn Aquarius 1 lần nữa. Mong tin bạn.

Aquarius121989

Thành viên mới
Chào bạn chuongzzz!

Cám ơn bạn đã trả lời góp ý. mình nói 4h/$120 là thu nhập lý tưởng. Chưa tính tiền xăng nhé. Nói riêng về mình thì trung bình thu nhập của mình là $20-$25/1h cho những ngày trong tuần. Cuối tuần có thể sẽ nhiều hơn vì nhu cầu nhiều hơn. Và mình không chỉ chạy Uber, mình còn chay Lyft nữa nên khả năng mình có request sẽ nhiều hơn. Những ngày cuối tuần mình có thể kiếm 150-200 trong 8 giờ chạy liên tục. Và lưu ý là nên chạy ở downtown hay nơi nào có đông người như Concert, Game... Chứ chạy ở town nhỏ, vắng người thì mình không đảm bảo dc thu nhập như thế.
Bạn của bạn nói đúng về khoản xe. Xe tiết kiệm xăng thì thu nhập sẽ nhiều hơn. Đa phần mình thấy người ta chạy Toyota Prius nhiều vì xe này siêu tiết kiệm xăng và rẻ. Mình ko có nhu cầu mua xe hay thuê Prius vì Xe của mình đã pay off nên mình muốn chạy nó đến khi nào hư và cũ mình sẽ mua xe mới. Với lại mình đang là student nữa.
Mình không có ý đề cao Uber nhưng theo mình thấy nó là một công việc tốt. Bạn không phải ràng buộc vào thời gian làm. Nhiều khi trong tuần bạn có thời gian rãnh, Online Uber 1-2 tiếng kiếm khoảng 20-30$ đổ xăng cũng hợp lý. Hay cuối tuần bạn rãnh thì chạy nhiều hơn. Nói chung không ràng buộc thời gian. Không phải làm việc cho ai. Mình chạy thì mình có tiền. Không chạy thì thôi. Mình là student nên mình rất thích công việc này, nhiều khi đi học về khoảng 4-5h. Mình online và kiếm ai đó có đang muốn đến 1 địa điểm cùng đường mình không. Và vừa chạy xe về mà vừa làm có tiền, tiện cả đôi đường.

quangvungoc1987

Thành viên mới
Chào bạn chuongzzz!

Cám ơn bạn đã trả lời góp ý. mình nói 4h/$120 là thu nhập lý tưởng. Chưa tính tiền xăng nhé. Nói riêng về mình thì trung bình thu nhập của mình là $20-$25/1h cho những ngày trong tuần. Cuối tuần có thể sẽ nhiều hơn vì nhu cầu nhiều hơn. Và mình không chỉ chạy Uber, mình còn chay Lyft nữa nên khả năng mình có request sẽ nhiều hơn. Những ngày cuối tuần mình có thể kiếm 150-200 trong 8 giờ chạy liên tục. Và lưu ý là nên chạy ở downtown hay nơi nào có đông người như Concert, Game... Chứ chạy ở town nhỏ, vắng người thì mình không đảm bảo dc thu nhập như thế.
Bạn của bạn nói đúng về khoản xe. Xe tiết kiệm xăng thì thu nhập sẽ nhiều hơn. Đa phần mình thấy người ta chạy Toyota Prius nhiều vì xe này siêu tiết kiệm xăng và rẻ. Mình ko có nhu cầu mua xe hay thuê Prius vì Xe của mình đã pay off nên mình muốn chạy nó đến khi nào hư và cũ mình sẽ mua xe mới. Với lại mình đang là student nữa.
Mình không có ý đề cao Uber nhưng theo mình thấy nó là một công việc tốt. Bạn không phải ràng buộc vào thời gian làm. Nhiều khi trong tuần bạn có thời gian rãnh, Online Uber 1-2 tiếng kiếm khoảng 20-30$ đổ xăng cũng hợp lý. Hay cuối tuần bạn rãnh thì chạy nhiều hơn. Nói chung không ràng buộc thời gian. Không phải làm việc cho ai. Mình chạy thì mình có tiền. Không chạy thì thôi. Mình là student nên mình rất thích công việc này, nhiều khi đi học về khoảng 4-5h. Mình online và kiếm ai đó có đang muốn đến 1 địa điểm cùng đường mình không. Và vừa chạy xe về mà vừa làm có tiền, tiện cả đôi đường.
Mình có nghiên cứu trên website của Uber và Lyft thì thấy cần kinh nghiệm lái xe là 3 năm cho Uber, và 1 năm cho Lyft lận. Tan giấc mộng cho người mới qua Mỹ như mình rồi :(