Chia 1/2 nỗi buồn

Liệu

Cựu Ban điều hành
Hic ... hic ... thế là hết 1 tuần đầu của tháng 6 năm 2010, các HS dự kiến có giấy PV đã không được NVC send email, 1/2 nỗi buồn, biết tỏ cùng ai. Xin được chia sẻ tâm trạng của các ACE (trong đó có tui ...khục ...khục ...), nhất là những HS có liên quan đến CSPA.

Thôi thì theo như lời bác HongTran nói, còn ở VN, còn thời gian "ăn - chơi - nhảy - múa và lai rai vài ve", thì cứ hưởng đi, chứ khi qua đó rùi, vác cày - vác bừa .... và vác ... đủ thứ ..... Hay như bác Thanhnv nói" cái gì cũng phải từ từ, không tháng này thì tháng sau cũng có thôi !".

Vâng, chỉ có thế thôi, xin được mở 1 topic này để ACE cùng chia sẻ và cảm thông với nhau. Vậy đi nhé, xin cùng chia 1/2 nỗi buồn bé tí tẹo đầu tháng 6/2010.

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: Chia 1/2 nỗi buồn

Sao mà giống tâm trạng của mình vậy, cứ hy vọng và chờ đợi hì hì theo các anh thì mình có cần gởi mail nhắc nó không? mình mới gởi mail hôm 1/6 NVC trả lời hôm 4/6 là đợi tới lượt ...gởi mail hoài không biết nó thế nào

hunganh123

Thành viên tích cực

Có gì thì mai mốt interview họ hỏi mình lại thêm vài câu thôi . Cũng công bằng . Có điều mình trả lời sai thì go out thôi

Chỉnh sửa cuối:

dohoaibao

Thành viên tích cực

hì hì vậy thì ngồi yên đợi thôi

luckyseafood

Ban điều hành

Hi lieuvh, đúng vậy, cứ từ từ (tuy trong lòng thì nóng như lửa đốt, hehe), cuối tháng 6 này sẽ nhận thư mời PV thôi mà, lúc đó tha hồ mà nổ lốp bốp nhe.
Coi vậy chứ mau lắm đó, chuẩn bị tinh thần qua này chiến đấu là vừa. Nhớ một điều: có chơi là có chịu.. Đừng bao giờ ân hận vì những quyết định ra đi nhé, ngày sau sẽ nhận thấy nó như thế nào, còn bây giờ theo hongtran thì: bình thản nhận thư mời PV, chuẩn bị KSK, sắp xếp giấy tờ cần thiết và họp chiến đấu với các chiến hữu càng nhiều càng tốt. Hết.

tamchi

Cộng tác viên

Ba tuần nữa là bác lieuvh nhận được giấy mời phỏng vấn rồi. Khi đó nhớ khao anh em nhe :).

colua

Thành viên tích cực

Chào các AC. Thú thực như bác lieuvh nói, lòng tôi cũng nóng như.....than hồng nướng bánh đa vậy. Hết tuần lễ của đầu tháng 6 rồi mà hy vọng nó đi đâu hết rồi, đành nhường lại cho sự thất vọng vậy.Những ngày ngồi chờ thư mời PV, có khác nào chờ mẹ đi chợ về không. Thôi mọi người tự an ủi lấy nhau vậy nha.

thanhnv

Thành viên tích cực

Tự nhiên lại mở topic bán than vậy kìa. Chờ 9 năm rồi còn gì nữa, vậy thì 1, 2 tháng nữa có sao. Đừng để ACE trên diễn đàn bị vô tình trạng bi quan vì còn có cả tỷ thứ phải chuẩn bị từ bây giờ nè. Hy vọng topic này sẽ chết yểu.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Tự nhiên lại mở topic bán than vậy kìa. Chờ 9 năm rồi còn gì nữa, vậy thì 1, 2 tháng nữa có sao. Đừng để ACE trên diễn đàn bị vô tình trạng bi quan vì còn có cả tỷ thứ phải chuẩn bị từ bây giờ nè. Hy vọng topic này sẽ chết yểu.
Khà .. khà ... khà .... em chỉ muốn chia 1/2 nỗi buồn bé tí tẹo đầu tháng 6/2010 mà thôi, chứ hổng có bán than nhá bác thanhnv ...hehhehe...

Xin bật mí với các ACE, bác Thanhnv có chia thì chỉ chia có 1/4 thui à ... khục ..khục ... :41::41::41: Hổng tin, cứ alo cho bác, bác trả lời liền à :100: thanhnv :100:

hunganh123

Thành viên tích cực

Dường như completed sau thì đi sau phải không các bác ? Mình nghĩ rằng completed 4 tháng thì có thư pv .Còn cái vụ tài chánh =cùi thuế 2009 đối với pv sau 15-4 nếu không đủ income thì tiêu luôn mặc dù 06-07-08 đủ .
quả là đầy chông chông... hehehe

thanhnv

Thành viên tích cực

Khà .. khà ... khà .... em chỉ muốn chia 1/2 nỗi buồn bé tí tẹo đầu tháng 6/2010 mà thôi, chứ hổng có bán than nhá bác thanhnv ...hehhehe...

Xin bật mí với các ACE, bác Thanhnv có chia thì chỉ chia có 1/4 thui à ... khục ..khục ... :41::41::41: Hổng tin, cứ alo cho bác, bác trả lời liền à :100: thanhnv :100:
Tớ thì chả có gì để chia đâu, hehe. Nhưng thật sự tớ cũng phải dằn lòng mình xuống chứ không thì mình lại xao nhãng mọi công việc thường ngày hết kể cả việc gia đình.

Lieuvh ngày mai đi Đà lạt cho giải toả đầu óc đi. Ai lại cứ suốt ngày nghĩ ngợi chuyện đi đứng hoài như vậy có ngày tẩu hoả nhập ma đấy. Lên đó ít ngày khí trời mát dịu, con người cũng hiền lành mến khách tự nhiên đầu óc bớt stress căng thẳng hơn đấy. Chuyện gì nó đến khắc sẽ đến, muốn cũng chả được.

thanhchi

Thành viên tích cực

ái chà bác lieuvh ngồi thiền lâu quá tàu hoả nhập ma rồi hả ,bác ko nhanh lên để em còn tiến bước nữa chứ, nói vậy thôi bác ạ cứ từ từ đi đâu mà vội ,lúc nó đến rồi lại xa hết các chiến hữu buồn lắm đấy ,lại nhớ gà mái tơ miền tây của quán em :100:

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Mấy hôm nay nhà TV cũng sốt ruột đang mong đến cuối tháng lắm, nhưng giờ tự nhiên thấy sao sao ấy.:confused:, Thôi thì khi nào mà bác Lieuvh và bác Thanhnv nhận được giấy PV, thì mới dám mơ tiếp. Chắc đợi offline xong, Tv sẽ ăn chay cầu nguyện quá, cấu cho "ông" NVC thương xót F3, cho nó chạy nhanh nhanh tí. :(

ticon

Cựu Ban điều hành

thấy mấy bác rầu, ticon cũng muốn chia hai nổi buồn...ngày xưa nhớ VN có cái phim gì là " bao giờ cho đến tháng mười " các bác đừng lo rồi sao lãng chuyện chơi bời ,nhậu nhẹt óp lai bao giờ cho đến tháng mười tấc cã các bác khăn gói chẩu hết cho coi ! qua đây rồi lại than kiếm người chia hai nổi buồn nữa, hổng ai lấy đâu...keke:(:(

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Tui f4 lang thang qua nhà f3 chơi thấy tuongvan than hoài ah nhe,thui f3 chậm quá thì đk f2a với tui đi,nghe nói f2a đang chạy nhanh lắm,hehe.Nói vậy thui chứ đừng ghét rùi trù ẻo tui nha,tui sắp pv rùi.
Hi anh Lieudieu, TV nào có dám than gì đâu, nói thì nói vậy thôi chứ phải " kính lão đắc thọ" chứ anh . Khi nào mà bác Thanhnv và bác Lieuvh nhà mình được "ông" NVC hỏi thăm thì TV mới dám lên tiếng. :)
Ah, mà anh PV ngày nào vậy?

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Hihi, Tv cũng đang năm cuối nè, nhưng mà Tv cũng ráng lấy xong cái bằng ĐH để mai mốt qua đó " treo triễn lãm", hihi, dù gì cũng 4 năm thời sv mà.:)

thanhnv

Thành viên tích cực

uhh,vậy qua đó học lại với tui.tui 27 tuoi rui ,ko bit học nữa có kì ko chứ bằng ở vn coi như vứt.lát tí nữa tui xoá bài này vì sực nhìn tựa đề của forum này,tv cũng vậy nha,coi chừng bị chửi đó.
2 bạn cứ tâm sự thoải mái, miễn sao đừng chệch nôi qui diễn đàn là được rồi. Đây là chỗ tâm sự xã xì trét được mà.

Jenny

Cựu Ban điều hành

Trích:
Nguyên văn bởi lieudien xem bài viết
uhh,vậy qua đó học lại với tui.tui 27 tuoi rui ,ko bit học nữa có kì ko chứ bằng ở vn coi như vứt.lát tí nữa tui xoá bài này vì sực nhìn tựa đề của forum này,tv cũng vậy nha,coi chừng bị chửi đó.

-----

Ti',

Không có kỳ 100%. Bên Mỹ này chỉ tru*` tu*` mẫu giáo đến trung học là phải theo đúng tuổi . Tu*` 18t tro*? lên là vào Đại học 2 năm/ 4 năm (college/ university). Trong nhu*~ng tru*o*`ng này, già trẻ gì có hết . Đàn bà mang bầu cũng đi học . To*'i ngày sanh, xin thầy cho hoãn lại kỳ thi hoặc phải lấy test so*'m ho*n . Sinh xong, họ quay lại học tiếp để lấy bằng đó .

Bằng VN tuy họ không nhận, nhu*ng có bằng cũng là mình có kiến thu*'c . Chỉ cần ráng tiếp thu Anh ngu*~ là bắt kịp nhanh thôi .

:)

Chỉnh sửa cuối:

lieudien

Thành viên mới

Ti',

Không có kỳ 100%. Bên Mỹ này chỉ tru*` tu*` mẫu giáo đến trung học là phải theo đúng tuổi . Tu*` 18t tro*? lên là vào Đại học 2 năm/ 4 năm (college/ university). Trong nhu*~ng tru*o*`ng này, già trẻ gì có hết . Đàn bà mang bầu cũng đi học . To*'i ngày sanh, xin thầy cho hoãn lại kỳ thi hoặc phải lấy test so*'m ho*n . Sinh xong, họ quay lại học tiếp để lấy bằng đó .

Bằng VN tuy họ không nhận, nhu*ng có bằng cũng là mình có kiến thu*'c . Chỉ cần ráng tiếp thu Anh ngu*~ là bắt kịp nhanh thôi .

................
Ko kỳ nhưng quê rồi,ở đâu chui ra vậy bà nội.thôi nha !
quê vụ này khó huề đây,quên đi cái dùm em nha.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Cho hỏi anh Liệu 2 câu dc ko? ^^
1. Anh chờ bao lâu rồi, kể từ ngày complete tới h?
2. Anh bao nhiêu tuổi rồi, về cái NVQS thì sao >"<! E 20t, học fi học mắc wa (20tr/năm) nên trót nghĩ rồi, lỡ bị bắt thì zzz