chia sẽ kinh nghiệm khi phỏng vấn

thanhthuy

Thành viên tích cực
xin chào tất cả ACE trong diễn đàn xuất nhập cảnh mình đã phỏng vấn thành công vào ngày 28 tháng 6 nhưng vì công việc nên mình chưa vào diễn đàn để chia sẽ những câu hỏi khi mình phỏng vấn hôm nay mình sẽ thuật lại tất cả những câu hỏi mà mình gặp trong buổi phỏng vấn của mình, mình phỏng vấn diện vợ chồng.
đúng 7h sáng thì mình có mặt ở LSQ xếp hàng xuất trình thư mời và passport cho nhân viên bảo vệ để vào cổng, khoản 7h30 thì mình vào gởi đồ và quẹo phải đi dến quầy A, B lấy số thứ tự và vào ghế ngồi đợi gọi sơ vấn, bạn cũng biết là mình lấy số thứ tự nhưng họ không gọi theo thứ tự đâu vì mình họ mời 10 h phỏng vấn nhưng chưa được 10h là mình đã pv xong còn có bạn họ mời 8h mà khi mình pv xong mấy bạn đó vẫn chưa được gọi pv cho nên khi mình vào lấy số thứ tự rồi thì mình ngồi chờ và nhớ mình lên bảng hiện số thứ tự và số quầy mà mình đến để sơ vấn và sao đó ngồi chờ để được gọi pv.
buổi pv của mình diễn ra như thế này để mình thuật lại cho các bạn kham khảo nha.
đúng 8h30 mình được gọi vào quầy số 14 mình đươc một anh người việt sơ vấn, anh ta kêu mình đưa hết giấy tờ bản chính và bản photo vào rồi anh ta hỏi mình
1, ai bảo lãnh
2, người bảo lãnh kết hôn lần mấy?2 người có con chưa?
3, khi qua my em sẽ sống ở đâu? địa chỉ?
xong anh ta trả lại giấy CMND, va GDKKH
và đưa giấy khám sức khoẻ vào trả lại phim phổi
sau đó ra ngồi chờ đến 9h30 thì mình được gọi vào ô số 8 để được pv lúc đó mình vào đến ô số 8 mình thấy một chị người mỹ đen và một chị người phiên dịch mình thấy chị phiên dịch thì cười chào rất vui vẽ còn chị người mỹ thì không có một nụ cười nhưng mình nghe nói là chị này rất là khó mình nghĩ là chắc mình tiêu rồi và ngồi buổi pv cũng bắt đầu chi phiên dịch kêu mình đưa tay phải lên tiên hệ xong
1. lần cuối hai người gặp ngày tháng năm?
2.chồng đi theo diện gì?
3.hai người chính thức quen nhau la ngày tháng năm nào?
4. tại sao hai người quen nhau?
5. ai là người giới thiệu?
6. quen nhau trong trường hợp nào?
7. người giới thiệu đó là như thế nào với ox em?
8.tại sao lúc gd sang my ông anh chồng ko cùng đi cùng với gd?
9.ông anh chồng kết hôn năm nào?
10. gia đình em có ai ở nước ngoài ko?
11. chị gái em hiện đa sống ở đâu địa chỉ?
12. thời gian rảnh ox thường hay làm gì? ox thích uống bia gì?
13.ba mẹ em nói gì về ox của em?
14. ba mẹ em ai là người thương ox em nhiều nhất? tại sao?
15. lần đầu tiên hai người hôn nhau ở đâu? ngày tháng năm?
16.lễ cưới được tổ chức vào ngày nào?
17. có ai ở nước ngoài vế dự không?
18. ox đi năm nào?
19. cho xem hình đi chơi ? mình đưa hình đi chơi năm 2010 vì mình chỉ có hình đi chơi năm 2010 thôi.
20. tại sao quen nhau năm 2009 mà không có hình chụp chung năm 2009? giải thích?
xong chi người mỹ coi hình và trả lại rối chi phiên dịch trả lại hộ khẩu...,và chị phiên dịch nói chúc mừng em và chị phiên dịch đưa ra cho mình tờ giấy hồng và chị nói chiều ngày 6 tháng 7 em đến LSQ nhận visa, đó là toàn bộ buổi pv của mình mình cũng chúc cho các bạn pv sau mình cũng nhận được giấy hồng nha.

Bocau

Thành viên mới
Mình cảm ơn bài viết của ban rất nhiều. Chúc bạn có một cuộc sống mới nhiều thuận lợi nhé !

thanhthuy

Thành viên tích cực
hôm nay mình ngồi xem lại bài viết của mình thì thấy mình viết thiếu một số câu khi trả lời pv để mình viết thêm để các bạn chuẩn bị pv kham khảo nha,
có làm lễ đính hôn không?
cầu hôn khi nào ngày tháng năm ?
ox làm nghề gì?
công ty ox làm tên gì? ox em làm ở khâu gì?
em nghe ox kể gì về thành phố ox em đang sống?