[Hồ sơ F4] chích ngừa ,khám sức khỏe

nhan thanh

Thành viên mới
Xin anh chị em diển đàn giúp đở .Khi tôi có giấy mời phỏng vấn ,nhưng không có tên của con tôi ( vì nằm trong diện C.S.P.A) ,Vậy con tôi có thể đi khám sức khỏe và chích ngừa với gia đình được không ? Xin cám ơn diển đàn

thuy_loan

Thành viên tích cực
Ðề: chích ngừa ,khám sức khỏe

Chào bạn !

Khi có thư mời phỏng vấn bạn email hcmcinfo@state.gov ngay cho lãnh sự Mỹ SG kèm theo :
1.Thư mời.
2.Khai sinh của người khiếu nại.
3.Hộ chiếu và CMND của đương đơn chính.
Bạn đến Cửa sổ phòng thông tin số 4 Lê Duẫn Q1.Khi đi mang theo bản sao trích lục khai sinh của người khiếu nại ,thư mời ,cung cấp
HCM và các thông tin theo yêu cầu.
Sáng từ 8-10g.Chiều 1-3g vào các ngày làm việc.Xếp hàng trên
lề đường.Bạn nhớ đến đúng chỗ ,tránh gặp các tay cò chỉ kô đúng.
Nếu con bạn kô quá tuổi ,họ sẽ giải quyết cho bạn.
Bạn đăng ký KSK và chích ngừa cho con cùng gia đình luôn nha . Cũng có trường hợp phải chờ khiếu nại CSPA xong mới được KSK và chích ngừa.
Chúc bạn may mắn !

nhan thanh

Thành viên mới

Xin cám ơn Thuy-Loan đâ hướng dẩn tận tình gia đình tôi trong việc kiện tuổi C.S.P.A. ,tuy nhiên theo ý của Thuy-Loan là khi có giấy báo p.v. mình gởi mail cho phòng thông tin lãnh sự và đợi họ hồi đáp rồi mình đem những giấy tờ liên quan như Thuy -Loan đã chỉ dẩn lên gặp họ .

thuy_loan

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Bạn không nên lo lắng, NẾU con bạn hoàn toàn đủ tuổi để được đi cùng gia đình khi tính tuổi CSPA.

Để khiếu nại CSPA bạn chờ nhận được thư mời phỏng vấn.Bạn gửi email cho LSQ như mình đã nói ,chờ thư phúc đáp . Trước lịch hẹn phỏng vấn khoảng 1 tuần đến 10 ngày cho chắc ăn (lúc này hồ sơ của bạn đã về đến Lãnh sự quán), bạn mang theo khai sinh của người cần tính tuổi, mẫu I-797, thư mời phỏng vấn ,Bạn cũng cần làm một lá Thư Xin Cứu Xét CSPA (tham khảo các mẫu đơn tiếng Việt trong diễn đàn đã có) đến phòng thông tin Lãnh sự quán yêu cầu họ tính tuổi CSPA cho cháu. Nếu mọi việc tốt đẹp họ sẽ bổ sung tên con bạn vào 1 thư mời phỏng vấn mới, cháu sẽ tham dự khám sức khoẻ, phỏng vấn cùng gia đình và đóng các khoảng phí quy định trong ngày phỏng vấn.
Bạn nên yên tâm.

Chúc bạn luôn may mắn. Thân ái!