KINH NGHIỆM BẢN THÂN Chích Ngừa và Khám Sức Khỏe

Status
Không mở trả lời sau này.

cuonguyen

Thành viên mới
Xin chào các bạn!
Mình mới đi khám sk và chích ngừa về xong,Theo mình thì cũng không có gì là khó khăn lắm tất cả đều có sơ đồ hướng dẫn cho mình hết rùi.
Khi đi chích Ngừa cần lưu ý những điểm sau theo ý kiến của mình thôi nha:
CHÍCH NGỪA
1-Nên đi sớm 6h-6h30 lấy số để khám sớm nha.Vì nộp muộn là đến chiều 1h mới làm đó các bạn
Nhớ mang theo thư mời và hộ chiếu
2-Mang theo từ 500.000vnd đến 1.000.000Vnd
3-phiếu đã chích ngừa tiêm phòng(nều có)
Nếu có bạn sẽ giảm đc chi phí chích Ngừa
KHÁM SỨC KHỎE
Khám ở IOM(1b Phạm Ngọc Thạch) hoặc Chợ Rẫy
1-Hẹn với họ trước khi đến khám nha để họ xếp lịch cho mình
số điện thoại
0838.222.057 IOM
0838.565.703 Chợ Rãy
2-Thư mời
3- 2 tấm ảnh 5x5cm
4- Hộ chiếu
5- phí khám sức khỏe 110usd(khám tại IOM)còn bên Chợ Rẫy nhận tiền Việt.
6- Nhớ mang theo giấy chích ngừa màu vàng
Đây là những gì mình cần thiết trứơc khi mình đi chích ngừa và khám SK
Nên ghi lại địa chỉ ngừơi bảo lãnh và tên tuổi người bảo lãnh ra giấy để điền vào giấy tờ khi đi chích ngừa.Theo mình đc biết thì hầu hết ai cũng đi thử máu để tìm ra bệnh Viêm gan siêu vi B hết.Nếu mà mình bị âm tính về xét nghiệm thì mình phải chích Viêm gan siêu vi B đó.Nếu ai chưa bị lên thủy đậu lần nào thì cũng phải chích Thêm mũi Thủy Đậu.Còn Mình may mắn là có thể trạng tốt nên chỉ chích 2 mũi.Là rubella và quai bị thôi.

Còn đi khám sức khỏe thì nếu mình khỏe và không có bệnh về phổi thì nên đi khám ở IOM thì nhanh hơn và đỡ đông đúc như bên Chợ Rẫy.Nhưng nếu mình bị nghi ngờ và họ bắt thử Đàm thì họ cũng Phải đưa về Chợ Rẫy thôi.
Nên ăn trước khi khám sk nha.Chứ đừng có nhịn đói kẻo lại mệt mỏi dẫn đến khám không đc tốt đâu.
Mình khám SK cũng mau lắm chỉ có 45p là xong.Nếu ai bị bệnh ngòai da như:Giang mai,Bị ghẻ gì đó thì nên đi chữa cho lành rùi đi khám nha.Vì khám họ khám tổng quát hết đó.Bắt bỏ hết quần áo khi khám đó.Khi khám xong họ sẽ hẹn bạn 2 ngày sau lên lấy kết quả.Chỉ cầm theo phiếu hẹn thôi là lấy đc hồ sơ khám sức khỏe.
TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC MỞ THƯ KHÁM sỨC KHỎE.
Xin chào các bạn nha.Nếu ai có kinh nghệm thì hãy chia sẻ cho mọi người biết nha.
Chúc các bạn thành công

Last edited by a moderator:

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Chích Ngừa và Khám Sức Khỏe

Xin chào các bạn!
Mình mới đi khám sk và chích ngừa về xong,Theo mình thì cũng không có gì là khó khăn lắm tất cả đều có sơ đồ hướng dẫn cho mình hết rùi.
CHÍCH NGỪA
1-Nên đi sớm 6h-6h30 lấy số để khám sớm nha.Vì nộp muộn là đến chiều 1h mới làm đó các bạn
KHÁM SỨC KHỎE
số điện thoại 0838222057 IOM
0838565703 Chợ Rãy
2-Thư mời
3- 2 tấm ảnh 5x5cm
4- Hộ chiếu

Nên ghi lại địa chỉ ngừơi bảo lãnh và tên tuổi người bảo lãnh ra giấy để điền vào giấy tờ khi đi chích ngừa.Theo mình đc biết thì hầu hết ai cũng đi thử máu để tìm ra bệnh Viêm gan siêu vi B hết.Nếu mà mình bị âm tính về xét nghiệm thì mình phải chích Viêm gan siêu vi B đó.Nếu ai chưa bị lên thủy đậu lần nào thì cũng phải chích Thêm mũi Thủy Đậu.Còn Mình may mắn là có thể trạng tốt nên chỉ chích 2 mũi.Là rubella và quai bị thôi.
Còn đi khám sức khỏe thì nếu mình khỏe và không có bệnh về phổi thì nên đi khám ở IOM thì nhanh hơn và đỡ đông đúc như bên Chợ Rẫy.Nhưng nếu mình bị nghi ngờ và họ bắt thử Đàm thì họ cũng Phải đưa về Chợ Rẫy thôi.
Mình khám SK cũng mau lắm chỉ có 45p là xong.Nếu ai bị bệnh ngòai da như:Giang mai,Bị ghẻ gì đó thì nên đi chữa cho lành rùi đi khám nha.Vì khám họ khám tổng quát hết đó.Bắt bỏ hết quần áo khi khám đó.Khi khám xong họ sẽ hẹn bạn 2 ngày sau lên lấy kết quả.Chỉ cầm theo phiếu hẹn thôi là lấy đc hồ sơ khám sức khỏe.
Xin chào các bạn nha.Nếu ai có kinh nghệm thì hãy chia sẻ cho mọi ngừoi biết nha.
Chúc các bạn thành công
Chào em Nguyenxuancuong,

Chúc mừng em khám sức khoẻ được tốt đẹp và cám ơn em đã post bài chia sẻ kinh nghiệm của mình đến các bạn.

Chúc em vững tin và thành công trong ngày phỏng vấn sắp tới nhé.

Thân mến,

Ngọc:1:+

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Xin chào các bạn!
CHÍCH NGỪA
KHÁM SỨC KHỎE
số điện thoại
0838.222.057 IOM
0838.565.703 Chợ Rãy
2-Thư mời
3- 2 tấm ảnh 5x5cm
4- Hộ chiếu

Nên ăn trước khi khám sk nha.Chứ đừng có nhịn đói kẻo lại mệt mỏi dẫn đến khám không đc tốt đâu.
Xin chào các bạn nha.Nếu ai có kinh nghệm thì hãy chia sẻ cho mọi người biết nha.
Chúc các bạn thành công

hi bạn cho mình hỏi, vậy trước khi chích ngừa họ phải xét nghiệm máu đúng hok? vì hùi lâu mình chích viêm gan B rùi bỏ đâu mất nhưng nhớ năm ngoái đi xét nghiệm máu nói có kháng thể vgB rùi.
àh, còn nữa, tại sao không được mở Thư khám sức khỏe? mình không hiểu?phải mở ra mới biết kết quả thế nào chứ?
Thanks

hi bạn cho mình hỏi, vậy trước khi chích ngừa họ phải xét nghiệm máu đúng hok? vì hùi lâu mình chích viêm gan B rùi bỏ đâu mất nhưng nhớ năm ngoái đi xét nghiệm máu nói có kháng thể vgB rùi.
àh, còn nữa, tại sao không được mở Thư khám sức khỏe? mình không hiểu?phải mở ra mới biết kết quả thế nào chứ?
Thanks
Chích ngừa là chích ngừa thôi , chứ không có xét nghiệm máu , trừ phi bạn khai lung tung , Riêng vấn đề bộ HS sức khoẻ , nếu bạn OK về sức khoẽ thì bạn phải mang theo khi PV để nạp khi NV Người Việt sơ vấn ( HS này họ sẽ giử lại và sẽ Gởi đến mình qua đường Chuyển Phát Nhanh cùng với Hộ chiếu ) đó là bạn PV thành công .
Nếu bạn khám sức khoẻ mà bị thử đàm , khi có kết quã tốt ( không bị Lao ) thì bộ HS sức khoẻ cũa bạn sẽ được BV chuyển qua LSQ ( bạn kg được nhận ).
Bạn không được quyền mở Phong bì HS sức khoẽ , khi bạn Nhập cãnh tại Mỹ bạn sẽ nạp bộ HS sức khoẽ này cho NV/Hải quan Mỹ .Khi bạn nhận HS tại bệnh viện người ta cũng dặn mình kỹ việc này , cũng như khi bạn nhận Visa thì LSQ cũng dặn kỷ càng .
Còn nếu bạn tò mò mỡ ra xem , thì chỉ có Trời mới biết là bạn sẽ được gì và mất gì ( Vì từ đó giờ chắc chưa ai dám vụ này ) .

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Chích ngừa là chích ngừa thôi , chứ không có xét nghiệm máu , trừ phi bạn khai lung tung , Riêng vấn đề bộ HS sức khoẻ , nếu bạn OK về sức khoẽ thì bạn phải mang theo khi PV để nạp khi NV Người Việt sơ vấn ( HS này họ sẽ giử lại và sẽ Gởi đến mình qua đường Chuyển Phát Nhanh cùng với Hộ chiếu ) đó là bạn PV thành công .
Nếu bạn khám sức khoẻ mà bị thử đàm , khi có kết quã tốt ( không bị Lao ) thì bộ HS sức khoẻ cũa bạn sẽ được BV chuyển qua LSQ ( bạn kg được nhận ).
Bạn không được quyền mở Phong bì HS sức khoẽ , khi bạn Nhập cãnh tại Mỹ bạn sẽ nạp bộ HS sức khoẽ này cho NV/Hải quan Mỹ .Khi bạn nhận HS tại bệnh viện người ta cũng dặn mình kỹ việc này , cũng như khi bạn nhận Visa thì LSQ cũng dặn kỷ càng .
Còn nếu bạn tò mò mỡ ra xem , thì chỉ có Trời mới biết là bạn sẽ được gì và mất gì ( Vì từ đó giờ chắc chưa ai dám vụ này ) .
Oh, vậy àh. Thán bạn nha!
Nhưng bây giờ mình đã có chủng ngừa vgB rùi nhưng giấy thì lâu quá để đâu mất rùi thì làm sao bây giờ? vậy lúc đó nên nói thế nào với họ?
Bé nhà mình là công dân Mỹ rùi thì không chích ngừa ỏ đi khám sk gì nữa cả đúng không ah?
Cảm ơn vì sự hồi đáp của bạn.

vinh79

Thành viên tích cực
Ðề: Chích Ngừa và Khám Sức Khỏe (thử đàm)

Em rễ mình vừa rồi đi khám sức khỏe, bị vết sẹo phổi lúc còn nhỏ bị bệnh, và họ cho đi thử đầm, không biết có sao không nữa có ACE nào có trường hợp giống em rễ mình xin tư vân giúp đầu thán sáu này gia đình em gái mình đi phỏng vấn rồi diện f4 mong ACE giuó đỡ

Ðề: Chích Ngừa và Khám Sức Khỏe (thử đàm)

Em rễ mình vừa rồi đi khám sức khỏe, bị vết sẹo phổi lúc còn nhỏ bị bệnh, và họ cho đi thử đầm, không biết có sao không nữa có ACE nào có trường hợp giống em rễ mình xin tư vân giúp đầu thán sáu này gia đình em gái mình đi phỏng vấn rồi diện f4 mong ACE giuó đỡ
Vấn đề nếu có sẹo Phổi thì đương nhiên họ nghi ngờ mình bị Lao Phổi , dù rằng mình Kg có bệnh Lao bao giờ , cứ an tâm và đi thử đàm , yêu cầu mình phãi lấy đũ 3 mẫu đàm trong 3 ngày liên tiếp , phải cố gắng khi thữ đàm khạc cho có Đàm ( Đàm đây là đàm trong Phổi , chứ kg phải Đàm mũi nha bạn ) sau khi khạc đàm xong , mình phãi chờ kết quã xét nghiệm cũa BV/CR từ 8 đến 9 tuần , đôi khi trể hơn vài ngày , nếu kết quả tốt BV sẽ gởi HS cũa mình đến luôn LSQ , mình kg đc nhận HS Sức khoẻ này như những người kg bị thử đàm , còn nếu kết quã Xấu ( có Lao ) thì phãi uống thuốc 6 tháng và sau đó sẽ thữ đàm lại , thời gian sẽ kéo dài thêm , Nếu người thữ đàm là đương chính thì đó là việc không tốt rồi .Lúc ấy chỉ mong người thử đàm có kết quã tốt để việc Xuất cãnh được nhanh hơn mà thôi . Chúc sự may mắn sẽ đến .

abcl0v3b0y1993

Thành viên mới

Xin chào các bạn!
CHÍCH NGỪA
KHÁM SỨC KHỎE
số điện thoại
0838.222.057 IOM
0838.565.703 Chợ Rãy
2-Thư mời
3- 2 tấm ảnh 5x5cm
4- Hộ chiếu

Chúc các bạn thành công

nếu như em bị vien gan b lâu rồi. thế khi chích ngừa là bệnh viện sẽ chích ngừa gan cho mình luôn ak anh. hay sao anh
mình ksk xong là khi nào có kết quả vậy?

kuromdn

Thành viên tích cực

cho em hỏi, nếu khám sk mà 1 trong những người trong gia đình đc bảo lãnh có vấn đề thì cả gia đình đều phải đợi người đó chữa trị xong mới được phỏng vấn phải không ạ ?

timmy

Thành viên tích cực

ace nào đã khám sk IOM rồi cho mình hỏi , chỗ đó người ta có lấy tiền việt không?
vì vn mình bây giờ chỉ thu vào chứ khong bán ra.thanks all

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

ace nào đã khám sk IOM rồi cho mình hỏi , chỗ đó người ta có lấy tiền việt không?
vì vn mình bây giờ chỉ thu vào chứ khong bán ra.thanks all
Chào bạn.

IOM chỉ thu phí bằng tiền USD.
Bệnh viện Chợ Rẫy thu phí bằng tiền VND hoặc USD cũng ok.

Thân mến.

jane72

Thành viên mới

Chào bạn,
Rất cám ơn bạn về bài viết.
Bạn có thể giúp mình 1 việc được ko?
Nhà mình vừa hỏi NVC và người ta báo hồ sơ nhà mình đã completed! hihi. Chỉ cần đợi giấy báo phỏng vấn nữa thui...
Nhưng mình có 1 vấn đề... Đó là... do tuổi trẻ bồng bột, mình có 1 cái sẹo từ việc xóa hình xăm...:2:
Ko biết có ảnh hưởng gì đến kết quả khám sức khỏe của mình ko nhỉ?
Haizzz, mình đang rất là lo lắng vì ba mình ko hề biết gì về vụ này. Nếu ba mình biết mình có nó, chắc xé xác mình ra lun mất!
Bạn có biết tí gì về vụ này ko, cho mình biết với! Cám ơn bạn rất nhiều!

Chào bạn,
Rất cám ơn bạn về bài viết.
Bạn có thể giúp mình 1 việc được ko?
Nhà mình vừa hỏi NVC và người ta báo hồ sơ nhà mình đã completed! hihi. Chỉ cần đợi giấy báo phỏng vấn nữa thui...
Nhưng mình có 1 vấn đề... Đó là... do tuổi trẻ bồng bột, mình có 1 cái sẹo từ việc xóa hình xăm...:2:
Ko biết có ảnh hưởng gì đến kết quả khám sức khỏe của mình ko nhỉ?
Haizzz, mình đang rất là lo lắng vì ba mình ko hề biết gì về vụ này. Nếu ba mình biết mình có nó, chắc xé xác mình ra lun mất!
Bạn có biết tí gì về vụ này ko, cho mình biết với! Cám ơn bạn rất nhiều!
Chuyện bạn có hình xăm đã xoá rồi , thì kg có gì mà lo lắng , khi Bs khám sức khoẽ có hỏi thì bạn cứ nói thật , kg có gì đáng bận tâm . Người ta chỉ chú ý đến sức khoẽ bạn mà thôi .

TungNguyen

Thành viên tích cực

ACE cho mình hỏi,mình đã chích ngừa hôm 27/6 vừa rồi người ta hẹn mình 27/7nay chích ngừa lần 2, nhưng nhà mình ở tận Đà nẵng mà mình định tháng 8 này mình mới bay,vay mình để đến tháng 8 này mình vào TP HCM chích lần 2 trước khi bay luôn được ko các bác.Họ để mình chích ngừa lần 2 trễ tối đa là bao nhiêu ngày vạy ACE

DucTran

Thành viên mới

ACE cho mình hỏi,mình đã chích ngừa hôm 27/6 vừa rồi người ta hẹn mình 27/7nay chích ngừa lần 2, nhưng nhà mình ở tận Đà nẵng mà mình định tháng 8 này mình mới bay,vay mình để đến tháng 8 này mình vào TP HCM chích lần 2 trước khi bay luôn được ko các bác.Họ để mình chích ngừa lần 2 trễ tối đa là bao nhiêu ngày vạy ACE
Bạn Tùng với mình cùng DN nhe' ...
Việc chích ngừa lần 2 thì chích khi nào mà chả được, nếu bạn thích thì vào chích trước khi bay còn để "điển tốn tờ" thì quên đi ... qua Mỹ chích không mất tiền. (lẽ ra hẹn bạn 02 tháng sau chứ sao có 01 tháng chắc bạn tự khai báo với nhân viên CNgừa là sẽ bay vào thang 8, nên hẹn 1thg thay vì 2 thg')
Mình giả dụ bạn bay trước ngày hẹn lần 2 thì ai yêu cầu bạn chích phải không ...để tiền nhậu đi bạn ơi.
Thân,

DucTran

Thành viên mới

cho em hỏi, nếu khám sk mà 1 trong những người trong gia đình đc bảo lãnh có vấn đề thì cả gia đình đều phải đợi người đó chữa trị xong mới được phỏng vấn phải không ạ ?
Xong PV OK. Cả nhà phải đợi cấp Visa nếu NGƯỜI ĐÓ là CHỦ HỒ SƠ bị bệnh, còn các thành viên đi cùng ai có vấn đề thì chỉ người đó ở lại chữa trị thôi có Visa sau khi xong chữa trị, đi Mỹ sau.
PVan thì đến ngày hẹn tất cả đi PV _ bệnh tật gì không ảnh hưởng gì cả.

kuromdn

Thành viên tích cực

anh ơi em cũng cùng hoàn cảnh với anh nè, hix,trễ hẹn chích ngừa hơn 2 tháng rồi, mình qua mỹ chích luôn hay là phải tìm cách để chích ở đây vậy anh ơi ? hix, rối quá... tại nhà em ai cũng mới chích có 1 lần à,nên sợ rồi qua bên đó người ta khó dễ với mình nữa... mong mấy anh cho em câu trả lời chính xác để gia đình em khỏi bị bỡ ngỡ... cảm ơn gia đình xnc nhiều ạ

sisi

Thành viên tích cực

Anh cị cho em hỏi đi ksk và chích ngừa mình nộp mấy tấm hình và size cỡ nào ạ,em cãm ơn rất nhiều

Anh cị cho em hỏi đi ksk và chích ngừa mình nộp mấy tấm hình và size cỡ nào ạ,em cãm ơn rất nhiều
Bạn nộp 2 hình 5x5 ( như hình làm Visa ) Chích ngừa kg nạp , chỉ nạp khi khám SK thôi . Mang theo Passport , email PV , hình và Tiền .

Status
Không mở trả lời sau này.