KINH NGHIỆM BẢN THÂN Chích ngừa

ming

Thành viên mới
Ðề: Chích ngừa

Vậy à? Mình không biết? Mình đọc trên này thấy các anh chị nói phải khai thông tin vào thẻ IOM gì đó, nên hơi hồi hộp. Cuối cùng lại không khai gì cả.

Ở đây có ai đi khám sức khoẻ ở số 1 PNT ngày 29.9 không vậy?

harahara

Thành viên mới

Con em hỏi. tháng sau em phải chích tiếp vào 5-10 tới, 5-9 vừa rồi em chích 4 mũi, vậy sắp tới em bị chích mấy mũi nữa ạ?
chích mấy mũi là tùy theo người, mỗi người mỗi khác. bác sĩ sẽ nói lần sau chích mấy mũi chứ ko ai đoán dc hết, mà bác sĩ ko nói cho chị à ?

Vonhuyen

Thành viên mới

chích mấy mũi là tùy theo người, mỗi người mỗi khác. bác sĩ sẽ nói lần sau chích mấy mũi chứ ko ai đoán dc hết, mà bác sĩ ko nói cho chị à ?
Híc híc..... chị không có nghe bác sĩ nói gì hểt...... đang run mún chít nè..... híc híc...

taisao

Thành viên mới

Cập nhật mới nhất thông tin về chích ngừa:
Lấy mẫu máu 640.000 /4 người
Chích hai người :3 mũi , hai người 4 mũi: 4.260.000d
Ai nấy nhớ chuẩn bị tiền dư đừng để bị thiếu mà lỡ việc

quoctuan1608

Thành viên mới

Cập nhật mới nhất thông tin về chích ngừa:
Lấy mẫu máu 640.000 /4 người
Chích hai người :3 mũi , hai người 4 mũi: 4.260.000d
Ai nấy nhớ chuẩn bị tiền dư đừng để bị thiếu mà lỡ việc
Chào các bạn!
Mình cũng mới đi chích ngừa xong sáng nay.
Sáng nay mình đi KSK ở Chợ rẫy, do đăng ký nên mình nhận được số 4, khám xong lúc 9h bao gồm cả đo khúc xạ mắt do mình nói mình bị cận thị nhẹ, nên họ bắt đi xét và nói đi chích ngừa + giấy khám mắt để họ hoàn tất hồ sơ.

Lúc đó 9h mình chạy tới chích ngừa số 40 Nguyễn Văn Trỗi lúc 9h30 thì thấy rất đông người, mình vào đăng ký, chích và nhận giấy xong chỉ khoảng 30 - 45 phút là xong. Mình chạy tới Chợ Rẫy bổ sung, gặp bác sĩ còn hỏi sao chích ngừa nhanh vậy? và bác sĩ hẹn mình 2h trưa mai đi lấy kết quả.

Tóm lại, là mọi người nên đi chích ngừa trước, vì bên KSK Chợ Rẫy bắt phải nộp để hoàn tất hồ sơ, có giấy chích ngừa, khám xong thì về luôn, khỏi mất công chạy tới lui mất công như mình.

Mình chích ngừa 3 mũi hết 1.220.000 đó, không thử máu hay gì đó nữa. Chắc tại mình diện F2A và đi có 1 mình nên họ khám nhanh hay sao đó. Nếu gia đình đi đông người chắc chậm hơn.

Chút kinh nghiệm chia sẻ với mọi người tham khảo.

Mình F2A: pd 17/07/2009, phỏng vấn vào ngày 06/03/2012 lúc 8h. Ai phỏng vấn vào ngày này thì đi chung cho vui ha.

Thank mọi người!

honey1978

Thành viên mới

Xin chào mọi người,
Mình mới đi chích ngừa ngày hôm nay. Trước đây mình đã chích ngừa viêm gan B, mình có đem theo sổ chích ngừa theo. Nhưng trong phiếu màu vàng thì ko thấy họ đánh dấu vào mục HBV (Hepatitis B vaccine) cho mình. Mình có cần chạy lên hỏi lại ko?

LeHang

Thành viên tích cực

Chào các bạn!
Mình cũng mới đi chích ngừa xong sáng nay.
Sáng nay mình đi KSK ở Chợ rẫy, do đăng ký nên mình nhận được số 4, khám xong lúc 9h bao gồm cả đo khúc xạ mắt do mình nói mình bị cận thị nhẹ, nên họ bắt đi xét và nói đi chích ngừa + giấy khám mắt để họ hoàn tất hồ sơ.

Lúc đó 9h mình chạy tới chích ngừa số 40 Nguyễn Văn Trỗi lúc 9h30 thì thấy rất đông người, mình vào đăng ký, chích và nhận giấy xong chỉ khoảng 30 - 45 phút là xong. Mình chạy tới Chợ Rẫy bổ sung, gặp bác sĩ còn hỏi sao chích ngừa nhanh vậy? và bác sĩ hẹn mình 2h trưa mai đi lấy kết quả.

Tóm lại, là mọi người nên đi chích ngừa trước, vì bên KSK Chợ Rẫy bắt phải nộp để hoàn tất hồ sơ, có giấy chích ngừa, khám xong thì về luôn, khỏi mất công chạy tới lui mất công như mình.

Mình chích ngừa 3 mũi hết 1.220.000 đó, không thử máu hay gì đó nữa. Chắc tại mình diện F2A và đi có 1 mình nên họ khám nhanh hay sao đó. Nếu gia đình đi đông người chắc chậm hơn.

Chút kinh nghiệm chia sẻ với mọi người tham khảo.

Mình F2A: pd 17/07/2009, phỏng vấn vào ngày 06/03/2012 lúc 8h. Ai phỏng vấn vào ngày này thì đi chung cho vui ha.

Thank mọi người!
Chúc bạn PV thành công, có time thì vào mục những điều cần lưu ý khi pv xem qua nhé http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=84014#post84014

volethai

Thành viên mới

Chào các anh chị, em vừa tham gia vào diễn đàn nên còn chưa biết nhiều thông tin lắm. Các anh chị vui lòng cho em hỏi:
Khoảng tháng 5/2011 em đã hoàn thành xong việc chích ngừa viêm gan siêu vi B và trong 5 năm em không cần phải chích lại. Nhưng do quá trình chuyển nhà, em đã làm mất cuốn sổ chích ngừa rồi. Hiện giờ thì em cũng sắp có lịch phỏng vấn, nên cũng phải chuẩn bị lên Bệnh viện chợ rẫy chích thêm một số vacxin khác. Vậy nếu em lên chích ngừa và người ta yêu cầu có cuốn sổ chích viêm gan B kia mà em không có thì phải làm sao ạ ? :2:

Mong các anh chị giúp đỡ !
Thân ái.

nguyen du

Thành viên tích cực

Chào các anh chị, em vừa tham gia vào diễn đàn nên còn chưa biết nhiều thông tin lắm. Các anh chị vui lòng cho em hỏi:
Khoảng tháng 5/2011 em đã hoàn thành xong việc chích ngừa viêm gan siêu vi B và trong 5 năm em không cần phải chích lại. Nhưng do quá trình chuyển nhà, em đã làm mất cuốn sổ chích ngừa rồi. Hiện giờ thì em cũng sắp có lịch phỏng vấn, nên cũng phải chuẩn bị lên Bệnh viện chợ rẫy chích thêm một số vacxin khác. Vậy nếu em lên chích ngừa và người ta yêu cầu có cuốn sổ chích viêm gan B kia mà em không có thì phải làm sao ạ ? :2:

Mong các anh chị giúp đỡ !
Thân ái.
Không sao cả, đừng có lo, báo cho Bs ở chỗ chích ngừa là mình mất sổ, họ sẽ cho test máu lại xem mình đã có kháng thể chống Virus viêm gan B chưa, nếu có(Tức đã chích rồi) thì họ ghi vào phiếu chích ngừa rằng đã có kháng thể, vậy là OK không phải chích nữa đâu, và khi qua Mỹ cũng vậy, với cách ghi như thế bên Mỹ họ cũng không bắt mình chích lại đâu mà lo, an tâm đi nhé, chúc bạn phỏng vấn thành công, thân.

volethai

Thành viên mới

Không sao cả, đừng có lo, báo cho Bs ở chỗ chích ngừa là mình mất sổ, họ sẽ cho test máu lại xem mình đã có kháng thể chống Virus viêm gan B chưa, nếu có(Tức đã chích rồi) thì họ ghi vào phiếu chích ngừa rằng đã có kháng thể, vậy là OK không phải chích nữa đâu, và khi qua Mỹ cũng vậy, với cách ghi như thế bên Mỹ họ cũng không bắt mình chích lại đâu mà lo, an tâm đi nhé, chúc bạn phỏng vấn thành công, thân.
:6: Xin cám ơn phần trả lời của Nguyen Du nhé, vậy là em đỡ lo hơn rồi. Ah, em còn 1 vấn đề khác nhờ mọi người giúp đỡ. Em đang là sinh viên năm 3 học ở Sài gòn. Em chuẩn bị sang Mỹ định cư vào mấy tháng sắp tới, nhưng thật rắc rối là em để lạc mất cái học bạ THPT rồi. Nguyen Du và mọi người có thể cho em 1 số thông tin:
1/ Khi qua Mỹ thì em sẽ phải học lại chương trình Cao đẳng phải không ạ?
2/ Em không còn học bạ (vì chỉ có 1 cái duy nhất trong đời người thôi), nhưng em đã về trường cũ để xin cấp lại bảng điểm THPT. Vậy khi em đăng ký vào một trường nào đó ở Mỹ mà họ yêu cầu học bạ bản sao thì em có thể lấy bảng điểm này nộp vào được không ? Em rất sợ họ sẽ không chấp nhận vì thực tế bảng điểm này không có gía trị như học bạ, vậy thì em không thể tiếp tục việc học suôn sẽ được.

Mong mọi người chỉ dẫn giúp, em đang rất lo lắng về việc học tập sau này của mình.
Thân ái !

xuyen

Thành viên mới

chào honey1978!bạn pv ngày nào vậy? Mình pv ngày 24.04.12 đó,bây giờ mình chuẩn bị đi chích ngừa đây,mình hồi hộp và lo lắng nhiều lắm,bạn thì sao?

lekimkhang1992

Thành viên mới
Dạ, em chào anh chị, em mới nhận được thư mời phỏng vấn ngày 3/3/2015, vậy em có thể KSK trước khi chích ngừa được không?, hay phải chích ngừa xong mới khám vậy, em cám ơn anh chị nhiều!!!!!!!!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, em chào anh chị, em mới nhận được thư mời phỏng vấn ngày 3/3/2015, vậy em có thể KSK trước khi chích ngừa được không?, hay phải chích ngừa xong mới khám vậy, em cám ơn anh chị nhiều!!!!!!!!!
Bạn thực hiện cái nào trước cũng được, không sao cả.

hangnt175

Thành viên mới

Dạ nhưng mà, giấy này em in từ email ra, chứ bên NVC vẫn chưa gửi thư cho em, vẫn được đúng không chị !!!!!!!
Chào bạn, mình cũng đang chờ thư pv gần 2 tháng rồi. Bạn có thể cho mình biết hồ sơ bạn thuộc diện nào và completed ngày nào không?(để mình đoán mò ra ngày pv của mình đó mà). Cám ơn bạn nhiều!

lekimkhang1992

Thành viên mới

Chào bạn, mình cũng đang chờ thư pv gần 2 tháng rồi. Bạn có thể cho mình biết hồ sơ bạn thuộc diện nào và completed ngày nào không?(để mình đoán mò ra ngày pv của mình đó mà). Cám ơn bạn nhiều!
chào bạn mình thuoc diện mẹ kê bao lanh do ban , ben NVC moi gui minh hoi 5/2 thoi , minh phong van ngay 3/3

tientraochaomuc

Thành viên tích cực

Vậy là phải đăng ký khám sức khoẻ trước cả tháng sao mọi người???
Nhà em PV ngày 27/03/2015 bây giờ đăng ký khám sức khoẻ được chưa ạ?

hoian

Thành viên tích cực

Vậy là phải đăng ký khám sức khoẻ trước cả tháng sao mọi người???
Nhà em PV ngày 27/03/2015 bây giờ đăng ký khám sức khoẻ được chưa ạ?
Chào bạn
Bạn lo in thư ra đi KSK là vừa,nên chích ngừa rồi khám sau nhé .Tiền khám lên giá rồi đấy ( $155).
Chúc vui .

tientraochaomuc

Thành viên tích cực

Chào bạn
Bạn lo in thư ra đi KSK là vừa,nên chích ngừa rồi khám sau nhé .Tiền khám lên giá rồi đấy ( $155).
Chúc vui .
Cám ơn bạn rất nhiều!Nhà mình đã đi chích ngừa lần I và KSK xong,ngày 10/03 này đi chích ngừa lần II.
Mà nghe nói người lớn chỉ chích 2 mũi,riêng đứa em SN 1996 chích 4 mũi.Không biết lần này ba mẹ mình có phải chích nữa không hay chỉ có mặt cho đúng thủ tục.
Giấy chích ngừa màu vàng bên BV Chợ Rẫy họ đang giữ,chích lần II có cần giấy này không anh chị?