KINH NGHIỆM BẢN THÂN Cho em hỏi về bổ túc hồ sơ

phathong

Thành viên mới
Em vừa phỏng vấn xong.nhưng bi yêu cầu bổ sung Hộ Khẩu cũ.em về nhà xem thì có 1 bộ hk cũ đã chứng thực nhưng là năm 2002 và cũng là bản photo thôi vậy có được chấp nhận không ạ?hay là phải chứng thực mới nhất?e xin mấy anh chị co kinh nghiệm chỉ dùm em.em cám ơn rất nhiều.

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Cho em hỏi về bổ túc hồ sơ

Em vừa phỏng vấn xong.nhưng bi yêu cầu bổ sung Hộ Khẩu cũ.em về nhà xem thì có 1 bộ hk cũ đã chứng thực nhưng là năm 2002 và cũng là bản photo thôi vậy có được chấp nhận không ạ?hay là phải chứng thực mới nhất?e xin mấy anh chị co kinh nghiệm chỉ dùm em.em cám ơn rất nhiều.
Chào bạn !

Bạn phải nói rõ hơn là bạn đi diện nào ? Nếu hộ khẩu đó có tên người bảo lãnh và người được bảo lãnh là đủ chứng minh rồi. Không cần phải chứng thực đâu.

Chúc bạn thành công !

phathong

Thành viên mới

Dạ em đi diện cha bảo lãnh con.hom qua đi phỏng vấn em có đem theo hộ khẩu mới nhưng nguoi ta không đồng ý.LSQ yêu cầu nếu có học bạ cũ vẫn được,vậy em nên đem theo học bạ cũ hay bản photo hộ khẩu cũ ạ?và cho em hỏi là thường những trường hợp như em vậy tỷ lệ thành công có cao không ạ?Và LSQ hẹn em ngày 16-8-2012 lên bổ túc hồ sơ nhưng nếu em có đầy đủ hồ sơ và muốn đi nộp trước ngày đó có được không?Em xin cám ơn ạ

An huynh

Thành viên tích cực

Ban cho Minh hoi khi ban di phong van nguoi ta hoi ban gi vay. Cthe huong dan Minh duoc khong, Minh cung di Điện giong ban do va 31tay nay Minh moi phong van. Cau trời Minh se khong gap rac roi gi. Ban co the cho Minh biet Nhung cau hoi lanh su hoi ban duoc khong. Ban khong dem hoc ba tu cap 1 den nay theo ah.
Minh hy vong som nhan duoc tin cua ban. Chuc bạn may man

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Dạ em đi diện cha bảo lãnh con.hom qua đi phỏng vấn em có đem theo hộ khẩu mới nhưng nguoi ta không đồng ý.LSQ yêu cầu nếu có học bạ cũ vẫn được,vậy em nên đem theo học bạ cũ hay bản photo hộ khẩu cũ ạ?và cho em hỏi là thường những trường hợp như em vậy tỷ lệ thành công có cao không ạ?Và LSQ hẹn em ngày 16-8-2012 lên bổ túc hồ sơ nhưng nếu em có đầy đủ hồ sơ và muốn đi nộp trước ngày đó có được không?Em xin cám ơn ạ
Chào bạn.

Để điều đáng tiếc không xảy ra khi phỏng vấn lần tới, theo tôi bạn nên gom những học bạ của bạn ở các bậc học, đem theo lúc phỏng vấn. Đồng thời bạn đến phòng lưu trữ hộ khẩu Công An (quận, thị xã, huyện), nơi bạn cư trú để nhờ họ lục lại sổ hộ khẩu cũ gia đình (có tên ba bạn và bạn...), sau đó bạn photo công chứng, đem theo luôn khi phỏng vấn. Như vậy rất chắc chắn.

Chúc bạn thành công.
Thân mến.

phathong

Thành viên mới

Hiện tại em đang có 1 bản hộ khẩu photo có chứng thực năm 2002 zậy có cần phải xin lại cái khác không hay bản đó được rồi? Bản photo co chứng thực từ năm 2002 nha anh chị.em cám ơn

phathong

Thành viên mới

Ban cho Minh hoi khi ban di phong van nguoi ta hoi ban gi vay. Cthe huong dan Minh duoc khong, Minh cung di Điện giong ban do va 31tay nay Minh moi phong van. Cau trời Minh se khong gap rac roi gi. Ban co the cho Minh biet Nhung cau hoi lanh su hoi ban duoc khong. Ban khong dem hoc ba tu cap 1 den nay theo ah.
Minh hy vong som nhan duoc tin cua ban. Chuc bạn may man
Hoi minh co chung cu j chung minh la cha con khong,va hoi minh mot so cau ve gdinh thoi ban ah.ban can dem theo ly lich tu phap moi,hinh anh hoac la ho khau cu...chuc ban thanh cong nhan dc giay hong chu dung xui giong minh hix,phong van xong neu dc thi cho minh biet ket qua nhe hi.good luck for you

lolangqua

Thành viên tích cực

xin chào phathong , mình cũng phong van nhân giay xanh bổ túc nè, trong số bổ túc mình cũng có yêu cầu btuc hộ khẩu củ mà lúc đó mình ko btuc ho khâu củ minh chỉ btuc nhug thứ khác thôi nên chờ đến giờ chưa thấy tin tức gi, vậy minh khuyên bạn lsq yêu cầu gì thì bạn btuc theo yêu đừng để mắc sai lầm như mình sẽ chờ đợi ko thời hạn , mình chờ đến nay 14 thg rồi đó , có ace nào pv nhận giấy xanh chờ đợi thời hạn dài như mình chia sẽ mình với cảm ơn nhiều