Cho hỏi chi phí đốt mụn cóc ở San jose?

the rock

Thành viên tích cực
Tôi hiện đang ở San Jose, tôi muốn được đốt mụn cóc ở lòng bàn chân (tôi đau quá bị gần 1 năm rồi), nhưng sợ chi phí quá mắc, ko biết chi phí đốt mụn cóc ở Mỹ là bao nhiêu? Ko biết có too expensive ko :2:? Có anh chị nào biết xin cho tôi biết giá ? (Nếu như câu hỏi của tôi có ảnh hưởng gì hoặc sai chủ đề gì cho tôi xin lỗi trước ) Thank!

philboy1952

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cho hỏi chi phí đốt mụn cóc ở San jose?

Đây là kinh nghiệm của riêng tôi có đọc được của một trang báo nào đó ,lâu quá tôi quên mất rồi .
Nhà tôi có trồng một cây Sung (pig),bạn lấy nhựa của lá cây này đắp lên các vết mụn cóc chừng 2 lần trong ngày .Vết mụn cóc sẽ đóng vảy bạn cậy ra là sẽ hết .Mùa này cây này đã ngủ đông không còn nhựa nữa (ở CALI tôi không biết còn sống hay không ?) .
Cây pig là tên Mỹ ,còn tiếng Việt tôi gọi là Sung vì nó giống trái Sung lắm ,trái chín màu hồng ăn rất ngọt ,nhuận trường .Rất nhiều người thích nhưng không dám trồng vì chim rất thích ,ăn xong xả bã làm ruồi ,nhặng bu đầy .Tôi cũng vừa chặt hết ,nhưng nó sẽ mọc lại sau mùa Đông .

Mi@Fa

Thành viên tích cực

NHững loại mụn cóc (WART) này thường ít khi tôi ghé vào BS (lười lắm), cháu ghé qua các tiệm thuốc như walgreens, CVS hay Walmart thì giá rẽ hơn (ở đâu cũng có bán tại quầy thuốc không cần toa BS), mua về các lọ thuốc (có rất nhiều loại dán hay liquid cũng được) có tên là Freeze Away wart, Clear away wart hay CompoundW Freeze off.... về sử dụng, theo hướng dẫn ngoài bao bì, mụn sẽ khô và bóc ra khoảng vùng đó 2 hay 3 lần, lần cuối cùng sẽ ra luôn sâu vào phía trong lúc ấy sẽ hoàn toàn hết hẵn, nếu mua tại Watmart sẽ có giá tương đối rẽ, cũng chỉ cần loại Generic không cần mua brand name làm chi cho mắc. (mua loại dán mà họ cắt sẵn tròn tròn kém hiệu quả hơn loại liquid, mà cả 2 loại đều sử dụng tốt). Thử xem đi nhé.

Sau khi hết nhớ trả chi phí cho tôi làm cố vấn giúp Bác Sĩ hé và quảng cáo cho watmart có giá rẽ nhe. :1::1::1:
Xin thêm chút ý kiến vì tôi đã từng nhìn thấy BS họ làm:xịt lâu vào(khoảng 5 phút)cho đến khi thấy lạnh phía trong mụn cóc.

the rock

Thành viên tích cực

Cháu cám ơn các chú! Cháu định đi mua thuốc về chấm như sợ có toa bác sỹ. Các chú cho cháu hỏi là cháu có xin Medial Cal để đốt mụn cóc như xin dc 1 tuần thì hồ sơ báo " denied" . Khiếu nại thì cháu ko biết cách khiếu nại, rắt rối quá, cho cháu hỏi là nếu như mình ko khiếu nại thì mình có cần cancer hồ sơ khiếu nại này ko ( như là gọi lên chỗ Medial Cal để cancer) cháu có cần cancer hồ sơ ko? Cháu định bỏ tiền túi ra đốt nhưng cháu ko biết price bao nhiu? Cháu sợ too expensive. Sẵn cho cháu hỏi lun là mụn cóc của cháu hơi to cỡ 1cm thì mình chấm axit có hết hẳn ko? ( Cháu sorry vì cháu hỏi hơi nhiều) l001

Bạn therock , tôi kg biết mụn cóc cũa bạn bị như thế nào , nhưng tôi đã từng chửa cho bản thân mình thì thấy rất tốt mà rất dể làm .
Một lúc nào đó buồn buồn ngồi ngắm mấy cái mụn thấy sao mà xấu xí khó chịu , bạn thữ lấy mấy tép tỏi , ( gia vị làm nước mắm ) lấy chừng 2,3 tép đem đi giã nhỏ , xong đem lên đắp vào chổ mụn cóc . lấy vãi buộc chặt vào , nó sẻ nóng âm ỉ , để khoãng 15,20 phút , bạn lấy ra và để vậy , vài ngày nó sẻ tự rụng mất ,hơi dị đoan một chút là khi mình làm kg nên nói gì hết .Tôi đã từng trị như vậy và hết đó bạn . Nhất là những ai bị mắt cá dưới bàn chân , sẻ bị thốn đau khó mang giày, thì làm như vậy sẽ hết , vì tôi đã từng bị mắt cá dưới bàn chân gần 20 năm , lâu lâu lấy dao lam cắt bớt cho đở thốn , và người ta chĩ làm , và một ngày nào đó thấy lồi ra và móc ra một cục bằng đầu đũa và bây giờ gần 15 năm chưa có lại ( đó là bị mắt cá thì rất hay ) và mụn cóc thì tôi làm thấy cũng hết đó bạn . làm thử xem , nhớ là khi làm kg nói gì vấn đề này . Chúc bạn thành công

Thành

Thích đủ thứ ...

bởi vậy mới có tên là mụn cóc, phải lấy marking tape dán miệng lại, lỡ mà nói nó nghe được sẽ nhảy như chú cóc và rất khó bắt lại nấu cháo ăn lắm đó.:24::24::24:

Canh me lâu lắm mới có dịp phá anh le_bac49. Hehehe, tôi cũng nghe nói lấy tỏi bó lại cũng mau hết lắm.
:24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24::24:
Nằm cười tới sáng luôn l001

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Bạn therock , tôi kg biết mụn cóc cũa bạn bị như thế nào , nhưng tôi đã từng chửa cho bản thân mình thì thấy rất tốt mà rất dể làm .
Một lúc nào đó buồn buồn ngồi ngắm mấy cái mụn thấy sao mà xấu xí khó chịu , bạn thữ lấy mấy tép tỏi , ( gia vị làm nước mắm ) lấy chừng 2,3 tép đem đi giã nhỏ , xong đem lên đắp vào chổ mụn cóc . lấy vãi buộc chặt vào , nó sẻ nóng âm ỉ , để khoãng 15,20 phút , bạn lấy ra và để vậy , vài ngày nó sẻ tự rụng mất ,hơi dị đoan một chút là khi mình làm kg nên nói gì hết .Tôi đã từng trị như vậy và hết đó bạn . Nhất là những ai bị mắt cá dưới bàn chân , sẻ bị thốn đau khó mang giày, thì làm như vậy sẽ hết , vì tôi đã từng bị mắt cá dưới bàn chân gần 20 năm , lâu lâu lấy dao lam cắt bớt cho đở thốn , và người ta chĩ làm , và một ngày nào đó thấy lồi ra và móc ra một cục bằng đầu đũa và bây giờ gần 15 năm chưa có lại ( đó là bị mắt cá thì rất hay ) và mụn cóc thì tôi làm thấy cũng hết đó bạn . làm thử xem , nhớ là khi làm kg nói gì vấn đề này . Chúc bạn thành công
Hahha, bác Le_bac49 bày kiểu này chết con người ta. Đắp tỏi vào bịt kín lại nó nóng đến phỏng luôn đó bác, sau khi hết sẽ để lại 1 cục sẹo cực kỳ dễ sương kakakakaa. Bác này ác chẳng thua gì ông Ác :24:.

Bạn gì đó ơi. Nếu bạn bị mụn cóc, mình có cách này chia sẻ với bạn, bạn hãy bứt 1 sợi tóc sau đó cột xung quanh mụn cóc, nếu là nam thì 7 vòng còn nữ thì 9 vòng và mụn cóc sẽ tự rụng à. Mình đã từng làm cho mình rùi đó. Bạn làm thử đi, nếu có kết quả hay thì cho mình biết nghen :6:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Tôi hiện đang ở San Jose, tôi muốn được đốt mụn cóc ở lòng bàn chân (tôi đau quá bị gần 1 năm rồi), nhưng sợ chi phí quá mắc, ko biết chi phí đốt mụn cóc ở Mỹ là bao nhiêu? Ko biết có too expensive ko :2:? Có anh chị nào biết xin cho tôi biết giá ? (Nếu như câu hỏi của tôi có ảnh hưởng gì hoặc sai chủ đề gì cho tôi xin lỗi trước ) Thank!
Chào bạn,
Không biết mụn cóc của bạn hiện hữu thế nào? tôi muốn được chia sẻ cùng bạn:

Con trai tôi ban đầu chỉ có 1 mụn (khô và nằm ẩn bên trong, mặt dưới bàn chân). Chỉ thời gian ngắn, lay lan thêm gần chục mụn giống y vậy.

Cháu đến các bệnh viện khám, bác sĩ bảo có 2 cách giải quyết:
@ Dùng tiểu phẩu.
@ Đốt bằng tia laser.

Tình cờ có người mách cho tôi, cách làm giống như bác le_bac49 nhưng chỉ khác là không dùng tỏi mà dùng CƠM NÓNG (nóng vừa phải, kẻo bị bỏng bàn chân)

Nếu làm theo bệnh viện, tôi sợ cháu phải mất công ăn việc làm 1 thời gian nên bảo cháu làm theo cách dân gian này. Thật tình, lúc đầu tôi cũng không tin 1 chút nào nhưng nghĩ cứ làm thử đã, biết đâu...vì nó không mất nhiều thời gian, công sức, tiền bạc.

Cháu bắt đầu thực hiện ngày 15/10/2011. Đến 23/10 dự off XNC, cháu bảo đã đỡ đau nhiều, nên cũng tham gia ca hát nhảy nhót từa lưa.

Hôm qua (9/11), sau khi đọc bài của bạn. Tôi chợt nhớ, phone cho cháu hỏi thăm sao? Cháu vui cười bảo:
Nó tiêu đi đâu mất rồi ba à, hên ghê!

Tôi viết bài này mong có thể giúp được gì cho bạn chăng?
Chúc mụn cóc của bạn "sớm đội nón ra đi".:1:
Thân mến,

nhatpham2007

Thành viên tích cực

bác này nói chí lý .cách đây 1 năm tui về vn .tui được mẹ vợ tui chữa như trên .xí mà hơi khác chút.lấy củ tỏi cắt lát rổi cho lên mụn cóc,sau đó dùng cây nhanh hơ hơ lên mụn cóc de làm cho củ tỏi nóng lên.tui ban đầu không tin.thôi thì kệ ,nghĩ cũng không mất mát gì ?vậy mà hôm sau lại hết.rụng lúc nào hổng biết luôn .chi phí rẻ bèo .chỉ là vài lát tỏi.đó là sự thật củ tỏi có chứa cái gì tui không biết ,nhưng nó có khả năng chũa được mụn cóc.nghe lời tui va anh le_bac làm vậy đi.hổng hết qua houston tui "đền "cho.chúc bạn thành công.

Hahha, bác Le_bac49 bày kiểu này chết con người ta. Đắp tỏi vào bịt kín lại nó nóng đến phỏng luôn đó bác, sau khi hết sẽ để lại 1 cục sẹo cực kỳ dễ sương kakakakaa. Bác này ác chẳng thua gì ông Ác :24:.

Bạn gì đó ơi. Nếu bạn bị mụn cóc, mình có cách này chia sẻ với bạn, bạn hãy bứt 1 sợi tóc sau đó cột xung quanh mụn cóc, nếu là nam thì 7 vòng còn nữ thì 9 vòng và mụn cóc sẽ tự rụng à. Mình đã từng làm cho mình rùi đó. Bạn làm thử đi, nếu có kết quả hay thì cho mình biết nghen :6:
Đâu có nóng đến độ lambada đâu funnyngo , chỉ nóng hơi hơi là lo tháo ra rồi , nhưng nếu chổ da non thì bị ửng đõ mấy ngày và cũng hết thôi ,đừng sợ cứ thử đi nếu nóng thì khỏi xức dầu xanh cũng lambada , nói chơi thôi chứ tôi thấy công hiệu lắm , vì mình đã làm qua rồi . Nhất là ai bị mắt cá làm là bảo đãm hết chăm phần chăm

the rock

Thành viên tích cực

Cháu cảm ơn các chú đã tư vấn...Cháu đã đi đốt rồi chỉ có 120$...Bây giờ ko đi lại dc...:2:..

Yenbui54

Thành viên tích cực

Những người bị Mụn cóc thường là hay ăn thit con Ếch (vì con Ếch là loài lưỡng cư trông rất giống con Cóc)mà người ta thường nói con Cóc là Cậu ông Trời ,vì là đồng loại cho nên bị Báo thù hà hà ....:24: