Cho hỏi việc làm part- time?

the rock

Thành viên tích cực
Tôi 19t, tôi mới qua Mỹ dc 1 tháng, AV cũng ko tốt, chỉ đối thoại dc mấy câu sơ sơ, Bây giờ tôi muốn dc đi làm Part-time để phụ gia đình. nhưng AV bây giờ ko dc tốt cho lắm, tôi đang kím cái Library để học ESL, cho hỏi có cần tôi học thêm mấy tháng để trao dồi English hay ko? Việc làm Part -time xin như thế nào? Tôi ỡ San Jose, Santa Clarar ở gần đường White. Part-time xin làm có dễ ko? Và tôi nên làm Công việc Part-time nào?

Last edited by a moderator:

Yenbui54

Thành viên tích cực
Ðề: Cho hỏi việc làm passtime?

Part time chứ không phải Passtime nhé!
Part time : việc làm bán thời gian.Full time :toàn thời gian .
Đừng buồn khi chỉnh ,sửa cháu nhé !

Chỉnh sửa cuối:

TaoDi

Thành viên mới

Part time chứ không phải Passtime nhé!
Part time : việc làm bán thời gian.Full time :toàn thời gian .
Đừng buồn khi chỉnh ,sửa cháu nhé !
Totally agree with bác Yenbui on this error! :113::113::113::113:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

bưng hủ tiếu, bưng phở, nhà hàng, làm t7 CN giống kid4l0ve nè. Lương bèo thoy :D

the rock

Thành viên tích cực

o? Santa Clara vug` Sạn jose o? ga`n duog` White có dễ kím việc part time ko bạn????

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Dạ, nếu được các bác ghé thăm thì hay quá hi. Em làm nguyên ngày thứ 7, CN ở quán Hủ Tiếu Nam Vang Kim Phát đó. Quán này có món hủ tiếu ngon lắm, thức uống thì có Trà Cúc. Kid4l0ve làm mấy ngày ở đây, ăn hủ tiếu mà ghiền lun haha.
Nhưng tiếc là ở đây ko có discount cho người quen. Hôm bữa nguyên nhà người thân kid40ve tình cờ lại ăn ngay chỗ kid4l0ve làm, mà ko dc discount >"<

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

o? Santa Clara vug` Sạn jose o? ga`n duog` White có dễ kím việc part time ko bạn????
Mình ở Houston nên ko biết khu đó bạn ah. Nếu bạn kiếm mấy tiệm người Việt thì xin sẽ dễ hơn. kid4l0ve xin có 2 3 tiệm là đã dc nhận rồi ^^!

vylinh

Thành viên tích cực

Bạn nào ở đường White gần Aborn không?, mình cũng ở gần đó nừa nè hihihi, hân hạnh làm quen

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Cho hỏi việc làm part- time?

Dạ đúng rồi đó chú ^^ :1: Quán này quả là bị khuất, nhưng buổi trưa là full bàn, bán cũng lai rai hihi. Con đi xe đạp ko ah, nhưng mà mấy cô chú ở đó nói để họ cho quá giang ^^
Con may mắn kiếm được chỗ làm, chủ dễ tính, đồng nghiệp dễ thương, các cô chú đầu bếp dễ mến, tiền lương dễ chịu, và đồ ăn rất dễ nuốt (ý con là khá là ngon). Anyway, I very like it :D

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

hihi, thank chú, kid4l0ve đã xin xong Financial Aid, xin xong thẻ vàng luôn rồi ^^. Nói chung là kid4l0ve bây giờ đã có thể tự bay nhảy dc rồi :)
Cám ơn chú và chú hongtran bữa nay, tuy trời mưa nhưng vẫn ghé ủng hộ quán hihi. :113:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

hihi, thank chú, kid4l0ve đã xin xong Financial Aid, xin xong thẻ vàng luôn rồi ^^. Nói chung là kid4l0ve bây giờ đã có thể tự bay nhảy dc rồi :)
Cám ơn chú và chú hongtran bữa nay, tuy trời mưa nhưng vẫn ghé ủng hộ quán hihi. :113:
Để hôm nào kéo đoàn NT4 ghé quán kid4love luôn nha.....:100::100::41::41:...............

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Để hôm nào kéo đoàn NT4 ghé quán kid4love luôn nha.....:100::100::41::41:...............
:101::6::113::41::41::41::41: WELCOME WELCOME
Hi, kid4l0ve đổi ngày làm sang thứ 6 với CN rồi hi.
^^

roseknight

Thành viên tích cực

Bạn ơi, mình cũng cùng tuổi với bạn nè. bạn có thể chỉ dẫn mình cách nào xin Financial Aid và khi nào xin được, còn cái thẻ vàng là gì vậy bạn ^^. Cho mình biết với. Mình mới qua được 1 tháng , mong bạn giúp đỡ.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Bạn ơi, mình cũng cùng tuổi với bạn nè. bạn có thể chỉ dẫn mình cách nào xin Financial Aid và khi nào xin được, còn cái thẻ vàng là gì vậy bạn ^^. Cho mình biết với. Mình mới qua được 1 tháng , mong bạn giúp đỡ.
Em vào trang wed của Financial Aid đăng kí nhé, gia đình em tạm ổn định chưa?

roseknight

Thành viên tích cực

Em vào trang wed của Financial Aid đăng kí nhé, gia đình em tạm ổn định chưa?
Cảm ơn anh, vẫn còn lận đận lắm :(( mẹ em đang nhờ người quen xin dùm việc trên Los.

thuykha

Thành viên tích cực

xin phép ké topic này nhé. Em qua đc 4 tháng hiện đang học High School, cũng muốn kiếm part-time làm thêm phụ gia đình. Mọi người cho hỏi công việc gì dễ xin làm đối với học sinh (tiếng anh em ko vững lắm). Em hiện đang ở khu West Covina CA91791

the rock

Thành viên tích cực

Bạn nào ở đường White gần Aborn không?, mình cũng ở gần đó nừa nè hihihi, hân hạnh làm quen
ban vylinh gì đó bạn có việc part time chưa? Mình qua 3 tháng mà chưa có :20: muốn đi làm để phụ gia đình mà ko có. San Jose khó kím việc quá. :20:. Mình ở đường Mt Vista gần duog White nè bạn. hân hạnh dc biết bạn. Sẵn tôi có câu hỏi hỏi bạn : bạn học ESL ở đâu chưa có thể chỉ cho mình biết chỗ học dc ko? Mình đã test lớp ở Overfelt ỡ đường Cumminham mà chưa thấy gọi hơn 1 tháng rồi :20:. Mình đang cần học ESL bạn biết chỉ mình? lay......Mình cũng đang dự định học Evergreen Valley College. Bạn có dự định học trường đó ko?

kennytruongpham

Thành viên mới

The rock bạn add nick yahoo tui nha. Thedream_beautiful26. Tui ở đường Quimby gần chợ Manila nè. Học hành tui biết được sơ sơ:D. Tui mới qua 3 tháng, tháng 9 này học Evergreen nè. Có gì mình giúp đỡ nhau.

Chỉnh sửa cuối: