Chúc mừng hoahongdo

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
Các bạn ơi , mình đã đậu phỏng vấn rồi và đã nhận được get pink rồi . Mình cám ơn tất cả các bạn và các anh chị , nhất là chị Ngọc, anh Thành.... đã giúp đỡ mình bấy lâu nay. Mình cũng hy vọng cho nhiều người cũng mau có thư mời pv và đậu pv. Chúc tất cả mọi người vui khỏe và hạnh phúc nhe.
Xin chúc mừng bạn Hoahongdo get pink.......chúc mọi điều tốt đẹp chờ đón bạn:41::41::41:

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Chúc mừng hoahongdo

Chào em Hoahongdo,

Chúc mừng em đã toại nguyện với giấc mơ của mình.:113::113::113::113::113:

Em vui lòng kể lại buổi phỏng vấn để các anh chị em trên diễn đàn tham khào nhé.

Hẹn gặp lại em vào ngày 18/12 này.

Thân mến,

Ngọc:1:+

chúc mừng hoahongdo đã Get pink , chúc bạn gặp nhiều may mắn nơi xứ cờ Hoa nữa nhé

pelun83

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị hoahongdo "được như ý rồi nhé":8::8:.chúc chị sinh nhật vui vẻ, hạnh phúc bên ox trên quê hương thứ 2 của mình:6:.

seven65

Thành viên tích cực

Chúc mừng Hoahongdo nhận giấy hồng nha ! Chúc mừng ! Chúc mừng ! :41::41::41:

tamquanglu

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn hohongdo đã phõnng vấn thành công và nhận được giấy hồng, chúc ước mơ của bạn đã trở thành hiện thực, chúc bạn được thành đạt trong cuộc sống trên quê hương thứ 2 của mình.

quytuquay

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nhé
Em cũng diện F2A giống chị nè
Hẹn gặp chị vào ngày 12 nhé để chia sẻ kinh nghiệm

Hoahongdo kiếm giấy hồng ở chổ nào hay vậy ta , già tui đi kiếm lung tung kg thấy , nên đành lấy đại tờ giấy xanh to tổ chảng luôn . Ra đến ngoài mới thấy người ta phát giấy hồng ( ems ) .Trời mình hấp tấp quá .... Chúc mừng và chúc mừng hoahongdo .

Dr King

Thành viên tích cực

Chúc Mừng HoahongDo get Pink nha, Chúc mọi điều may mắn sẽ đến trên Xứ Sở mới!

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

đọc sao vậy? Hoa hồng đỗ (đậu), đỏ đâu mà đỏ , thi là đỗ, phỏng vấn là đỗ, chắc phải chiển sang ASMDO quá hehe:24::24::24:

kimthanh59

Thành viên tích cực

Hôm nay lại được vào nhà,mừng quá,lại có tin vui, bạn HoaHongDo được giấy hồng,dù chưa một lần gặp mặt,tôi cũng hòa vào niềm vui chúc bạn,con đường phía trước đầy may mắn.Dù rất bận,nếu có thời gian,tôi ghé vào nhà,và tôi hay nhào vô chỗ các bạn chúc mừng,(vì tôi muốn được như thế).Trong lòng vừa mừng,vừa hơi buồn,vì sợ,các bạn không biết có còn ghé vào ngôi nhà chung của chúng ta,vì tới đây khi mình đến quê hương thứ hai có lẽ chúng ta,mỗi người nói riêng, rất bận,thời gian tôi chỉ có thế,tạm biệt .HoaHongDo ơi,gặt hái thành công ở tương lai nhé

tuandoan

8 Đoàn !

Chúc mừng bạn Hoahongdo, chúc bạn mau sớm đoàn tụ cùng OX và thật hạnh phúc. thân chào

Hoahongdo

Thành viên tích cực

- Xin chân thành cám ơn những lời chúc mừng của tất cả các bạn, các cô bác , anh chị . Và đó cũng là niềm vui khi mình đậu phỏng vấn và cũng là các món quà sinh nhật mà các bạn, các anh chị , cô bác đã tình cờ dành tặng mình , vì ngày sinh nhật của mình cũng gần sắp đến rồi. Mình 1 lần nữa rất rất cám ơn những lời chúc của tất cả mọi người.

- Sẳn đây mình chia sẽ kinh nghiệm khi đi phỏng vấn là :
Sáng lúc 7 giờ 15 mình đi đến LSQ Mỹ , sau khi cho nhân viên bảo vệ kiểm tra đồ đạc và thân người, mình đứng xếp hàng chờ vô LSQ . Sau khi vô LSQ , mình được đưa 2 phiếu, 1 phiếu số thứ tự và 1 phiếu bưu điện SMS để điền tên, khi mình đậu pv thì ra đóng tiền lấy visa bằng phiếu đó. Minh ngồi chờ đến 10 giờ 30 phút mới đến số thứ tự của mình để vô nộp hồ sơ sơ vấn . Mình nộp hồ sơ , anh người Việt kiểm tra và nhận các hồ sơ của mình rồi hỏi :
1)- Ai bảo lãnh mình? Tên người bảo lãnh?
2)- 2 vợ chồng mình lần đầu tiên kết hôn à?
Sau khi sơ vấn hồ sơ xong , mình ngồi đợi tiếp khoảng 10 phút và vô phỏng vấn. Có 2 người pv mình là 1 anh người Mỹ còn rất trẻ và cô thông dịch viên cũng trẻ , 2 người đều vui vẻ và dể thương. Đầu tiên họ kêu mình đưa toàn bộ các bằng chứng ; Mình đã đưa toàn bộ hình ảnh của vợ chồng mình cho họ xem, họ vừa xem , họ vừa nói cười vui vẻ và nhận xét là hình đẹp là vợ chồng mình thích đi Đà lạt quá vậy vì về lần nào vợ chồng mình cũng đi Đà lạt cả. Sao đó họ đòi coi hình cưới và hỏi :
1)- Đám cưới ngày nào ?
2)-Hãy kể về quá trình trước khi cưới đến cưới ?
3)-Đám cưới có mấy người dự ?
4)- Nhà chồng có ai về dự không?
5)-Tại sao tụi mình quen nhau hay ai giới thiệu ? ( Tụi mình là hàng xóm với nhau).
6)- Yêu nhau trước khi chồng đi Mỹ hay sau khi đi Mỹ?
7)- Chồng bên Mỹ làm nghề gì và tên hãng làm?
Sau khi hỏi xong, mình thấy anh người Mỹ lấy giấy hồng ra, viết gì trong đó hay ký tên gì đó, mình không rõ, sau đó anh ấy không đưa cho mình mà lại cầm vô trong , đồng thời ngay lúc đó anh người Mỹ đó nói lời " Chúc mừng" với mình bằng tiếng Việt và cười vui với mình . Sau đó chị thông dịch viên , đưa cho mình 2 tờ giấy của bưu điện chuyển phát nhanh và kêu mình , chỉ chổ mình đi đóng tiền để lấy visa.
Mình đi đóng tiền lấy visa và người ta hẹn trong khoảng 1,2 tuần gì đó người ta sẽ gửi đến nhà mình. Mình ra về trong vui mừng.
Đó là những gì mình đi pv để chia sẽ kinh nghiệm cùng các bạn . Có gì hay dỡ hay không rõ , mong mọi người vui vẻ thông cảm dùm mình nhe.
Chúc tất cả mọi người đều vui vẻ và hạnh phúc .