Cần bác Vha08 tư vấn dùm cháu

danhnam

Thành viên mới
Cháu hiện tại vừa đúng 19 tuổi, qua Seattle được khoảng 4 tháng. Cháu rất vui khi biết ở cùng một thành phố với bác. Ở Việt Nam cháu đang học dở đại học năm nhất. Hiện tại cháu sắp học xong khoá esl tại Seattle Vocational Institute (bài test cuối khoá cháu vừa mới làm vào khoảng tầm Lv5). Sắp tới cháu dự định lên Seattle center community college học els và maths và cũng đã có hẹn làm bài test vào tuần sau(cháu có làm 1 bài test từ quater trước nhưng do lớp khá đông nên hẹn sang quater sau). Cháu đã đọc rất nhiều bài viết của bác và cháu nhờ bác định hướng giúp cháu. Cháu mong có thể thành thạo được tiếng anh và có thể đậu vào trường đại học trong thời gian ngắn nhất (nếu có thể). Cháu đang phân vân học communiny college rồi transfer lên hay thi thẳng vào University. Thật sự mà nói thì điểm GPA ở VN của cháu không cao vì cháu chỉ tập trung vào mấy môn ôn thi đại học. Bác cho cháu hỏi nếu điểm GPA thấp thì cơ hội vào University có cao không, môn toán cháu học khá tốt và điểm test maths trước ở community khá cao. Giả sử nếu cháu vào được University thì có thể vay tiền học được không (gia đình cháu không đủ để lo tiền học vì số tiền quá lớn) vì cháu nghe điểm GPA cao mới được mượn tiền. Cháu có đọc 1 số bài viết của bác và được biết học thẳng vào university tốt hơn từ community rồi tranfer lên và nếu được cháu vẫn muốn vào thẳng university hơn. Bác cho cháu hỏi những khoá học và nơi dạy cháu có thể học tốt tiếng anh và luyện thi Sat tốt nhất cho cháu để cháu có thể ôn thi vào university (nếu có thể) một cách sớm nhất. Ở VN cháu học ngành construction nhưng sang đây cháu dự định học business. Nếu có thể bác có thể tư vấn dùm cháu nên làm gì sắp tới một cách tốt nhất được không ạ.
Cháu xin cảm ơn bác rất nhiều và xin chúc những điều tốt đẹp đến với bác.

Ðề: Cần bác Vha08 tư vấn dùm cháu

Tôi đã đọc hết 4 bài cháu đăng trên XNC, không những cháu cần hướng dẫn mà ba mẹ cháu cũng cần nữa.

Tuần tới tôi vào rừng ngủ, cháu có hứng thú thì đi cắm trại với tôi, rủ luôn ba mẹ cháu đi, để nghe tôi thuyết pháp. Email cho tôi và để lại số phone tôi sẽ gọi cho cháu. vha08@yahoo.com