Cần các chuyên gia vào giải đáp giùm em gấp nha!!!

kennytruongpham

Thành viên mới
Em 20 tuổi, mới qua Mỹ hồi tháng 22/4. Em đam mê môn toán và muốn được học theo kiểu nghiên cứu về nó (em không dám so sánh, nhưng muốn ước mơ được như giáo sư Ngô Bảo Châu), vậy thì em phải học cái gì. Xin chỉ rõ con đường giùm em. Cám ơn rất nhiều!

Trieutong

Thành viên tích cực
Ðề: Cần các chuyên gia vào giải đáp giùm em gấp nha!!!

Học Tiếng Anh trước nhất :1:

Physicist & Mathematician sẽ là lựa chọn của em. Em cần học thêm về giáo dục nữa để trở thành giáo sư trường đại học. Chọn ngành gì cũng vậy Anh văn giỏi là điều cần thiết. Em làm nghiên cứu thì sẽ phải viết nhiều research papers.

(Lấy giáo sư Ngô Bảo Châu làm thần tượng của mình, có gì mà không dám. Không chừng em sẽ có những phát minh lớn sau này.)

kennytruongpham

Thành viên mới

Physicist & Mathematician sẽ là lựa chọn của em. Em cần học thêm về giáo dục nữa để trở thành giáo sư trường đại học. Chọn ngành gì cũng vậy Anh văn giỏi là điều cần thiết. Em làm nghiên cứu thì sẽ phải viết nhiều research papers.

(Lấy giáo sư Ngô Bảo Châu làm thần tượng của mình, có gì mà không dám. Không chừng em sẽ có những phát minh lớn sau này.)
Bác ơi, cho con hỏi làm sao để học được cái ngành Physicist & Mathematician này. Con đang tính học community college rồi transfer lên university. Con đường này có đúng không ạ? Nếu học community college thì vào hỏi trực tiếp counselor coi có ngành này hay không ạ? Tiếng Anh thì con không con cũng khá tốt, không lo.

Ở community college không có nhiều lớp cho cháu học, vả lại thông tin cháu cho không nhiều chi tiết. Cháu hãy theo khuôn mẫu chung mà đặt lại câu hỏi, cho tôi chi tiết nhiều chừng nào tốt chừng đó.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=10116