[Hồ sơ F1] Cần giúp điền đơn Form DS-160 ạ.

abnvtcm

Thành viên mới
Chào mọi người, em là sinh viên vừa tốt nghiệp đại học vào tháng 2/2017 và ngay lập tức apply master luôn, em có câu hỏi về việc điền DS160 cần tham khảo ý kiến mọi người.

Ở phần education, câu hỏi về primary occupation (nghề nghiệp hiện tại). Em nên ghi not employed (thất nghiệp) hay vẫn ghi Student. Em thì đang hướng đến câu trả lời "not employed" và giải thích bên dưới là vừa tốt nghiệp xong, nhưng nghe từ thất nghiệp sao thấy nặng nề quá... Hay vẫn là ghi student rồi tên trường đại học các thứ, rồi ở dưới mục describe thì giải thích.

Cảm ơn mọi người nhiều nhé.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
câu hỏi rất hay vì mới học xong tui chưa muốn đi làm (thất nghiệp) kg ai nhận tui (thất nghiệp) .... tiếng việt thì anh nói đủ kiểu nhưng English chỉ 1 "not employed" là "unemployed / jobless ..." kiểu gì cũng thất nghiệp cho nên đừng cố làm khó mình vì cái nhỏ này. Tập trung câu trả lời khi phỏng vấn với CO là chuyện lớn vì nếu cháu lòng vòng chuyện nặng nhẹ xấu tốt thì câu trả lời của cháu với CO kg tốt được. Đi phỏng vấn nhân viên LSQ thường nhắc " có nói có , không nói không tuyệt đối kg dùng thì,mà , là ,tại bị để trả lời CO, bạn có thể bị đánh trượt phỏng vấn "