Có được đem đĩa DVD vào mỹ không?

violet_orchid_27

Thành viên mới
Chủ nhật này gia đình cháu bay rồi, cháu định mua vài đĩa DVD HD phim hàn quốc để sang đó xem. Cháu phân vân không biết nên để ở hành lý xách tay hay kí gửi, cháu cũng không biết là khi tới phi trường LAX thì họ có phạt không vì đa phần đĩa cháu mua là đĩa không có tem kiểm duyệt. Cháu nghe người khác nói là nếu để vào bao nilong đen và cất trong hành lý kí gửi thì khi qua máy soi hành lý sẽ không bị phát hiện ra. Như vậy thì có đúng không ? Mong các cô chú anh chị có kinh nghiệm thì giải đáp giúp cháu.

violet_orchid_27

Thành viên mới
Ðề: Có được đem đĩa DVD vào mỹ không?

@violet_orchid_27,
Bên đây phim Hàn Quốc vô số, chỉ cần ra tiệm thuê là có, đôi khi lại có người mang đến tận nhà, hay gắng satellite dish vào xem, nên tế nhị một chút, những câu hỏi như vầy không nên hỏi tại đây, chưa đến Mỹ đã nghĩ đến con đường luồng lách rồi, cuộc đời ta có lẽ quan trọng hơn những bộ phim này nhiều lắm đó. Không biết không có tội, nhưng nếu biết là phạm luật mà vẫn làm có lẽ nguy hiễm lắm, một người không biết cầm tờ giấy $100USD giã ra sử dụng không sao hết, nhưng 1 người đã vô tình nhận tờ giấy $100USD giã mà tiếc tiền vẫn cầm đi sử dụng sẽ có án tù chỉ vì tiếc $100 đó thôi.
Cháu không có ý định luồn lách phạm luật gì hết cả. Cháu chỉ hỏi vì cháu nghe người khác nói thế thôi, cháu có định làm đâu mà bác nói thế. Có người nói là mang đĩa thì được có người nói là bị phạt nên cháu hơi phân vân thôi. Sau này cháu sẽ rút kinh nghiệm khi post bài trên diễn đàn.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Vấn đề này ít người tư vấn lắm, tại vì khi tư vấn, họ phải chịu trách nhiệm với lời tư vấn đó. Theo luật thì đĩa lậu ko dc đem.
Còn về ý kiến riêng của mình, xin miễn chịu trách nhiệm, ngoài đĩa software, phim Mỹ, phim X, đĩa có nội dung khủng bố, virus, thì các đĩa khác đều ok hết (ví dụ đĩa cải lương VN copy......). Tuy nhiên, Mỹ cũng ít khi kiểm tra nội dung của đĩa lắm, khi dc hỏi thì nói là private document. Nhưng nếu xui bị check gắt gao thì... chịu, vì luật là luật ^^!

1

1000chuong

Guest

Vấn đề này ít người tư vấn lắm, tại vì khi tư vấn, họ phải chịu trách nhiệm với lời tư vấn đó. Theo luật thì đĩa lậu ko dc đem.
Còn về ý kiến riêng của mình, xin miễn chịu trách nhiệm, ngoài đĩa software, phim Mỹ, phim X, đĩa có nội dung khủng bố, virus, thì các đĩa khác đều ok hết (ví dụ đĩa cải lương VN copy......). Tuy nhiên, Mỹ cũng ít khi kiểm tra nội dung của đĩa lắm, khi dc hỏi thì nói là private document. Nhưng nếu xui bị check gắt gao thì... chịu, vì luật là luật ^^!
Bạn cho mình hỏi ké vào Topic này luôn nhé ! Mình đem ổ cứng theo thì có sao ko ?
Cảm ơn bạn trước nhé !

thuykha

Thành viên tích cực

đem ổ cứng hay đĩa CD-DVD ko sao hết bạn (đừng đem nhìu quá). Tui có đứa e để quên 5 đĩa DVD phim (ko có tem) mà đâu có sao. Một tuần sau tui qua, tui đem theo khoảng 20 đĩa (CD và DVD) mặc dầu đĩa tui đem là đĩa nhạc gốc, có tem nhưng từ đầu tới cuối nó đâu hỏi gì. Bạn ko phải lo, cứ bỏ vào hành lý ký gửi, nếu đem đĩa lậu-ko tem thì đem khoảng 5 đĩa thôi, có điều kiện thì đánh hết vào laptop cho lành bạn ơi

boakurara

Thành viên tích cực

À nếu mình ké luôn , mình có thễ mang nguyên ỗ cứng máy PC dc ko , nó có kiễm tra xem trong ỗ cứng dó chứa gì ko ... Vì ỗ cứng nhà em chứa rất nhiều hình ãnh chụp hình kĩ niệm & mấy cái game như PES 2011 , phần mềm Photoshop ...v..v..vv.. :confused:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

ko có đâu bạn ơi. Ổ cứng thì nếu có kiểm tra chỉ kiểm tra về khủng bố, virus thui.

1

1000chuong

Guest

đem ổ cứng hay đĩa CD-DVD ko sao hết bạn (đừng đem nhìu quá). Tui có đứa e để quên 5 đĩa DVD phim (ko có tem) mà đâu có sao. Một tuần sau tui qua, tui đem theo khoảng 20 đĩa (CD và DVD) mặc dầu đĩa tui đem là đĩa nhạc gốc, có tem nhưng từ đầu tới cuối nó đâu hỏi gì. Bạn ko phải lo, cứ bỏ vào hành lý ký gửi, nếu đem đĩa lậu-ko tem thì đem khoảng 5 đĩa thôi, có điều kiện thì đánh hết vào laptop cho lành bạn ơi
Cảm ơn bạn rất nhiều !