Có nên du học ngành xã hội học không?

nguyencao

Thành viên mới
Con chào Chú Vha08, Cô/Chú, Anh/Chị và các bạn trong diễn đàn. Cho con xin được gởi lời chúc sức khỏe đến mọi người ạ.
Con mới được biết đến diễn đàn xuatnhapcanh trong thời gian gần đây. Con là nữ, 23t đã tốt nghiệp đại học nghành du lịch lữ hành tại Việt Nam. Trong thời gian tới, con có ý định sang Mỹ du học, và học lại đại học ngành xã hội học. Con có tìm hiểu về ngành này và một số trường tại bang Cali.
Con mong Chú Vha08 và Anh/Chị đi trước có kinh nghiệm hướng dẫn và cho con lời khuyên về ngành này được không ạ?
Vì bản thân con đã từng đi thực tập và nhận ra mình không thích hợp trong môi trường văn phòng. Con đam mê với những công việc giúp đỡ mọi người và được tiếp xúc, truyền tải năng lượng bản thân cho mọi người xung quanh. Con cũng có tham gia một số câu lạc bộ và tổ chức tình nguyện, từ đó nhận ra được giấc mơ của mình.
Chú và Anh/Chị cho con hỏi học nghành xã hội học liệu có thực tế và khó khăn không ạ? Con có nên học với đúng đam mê của mình hay học về kinh tế hoặc tài chính như bạn bè con vẫn nói đã được đi du học Mỹ thì hãy chọn nghành gì mà dễ kiếm tiền. Vì con đã bỏ lỡ mất 4 năm đại học rồi, nên mong muốn nhận được lời khuyên của mọi người để định hướng đúng đắn cho bản thân trong tương lai.
Mong Chú Vha08, Cô/Chú, Anh/Chị giúp đỡ con ạ. Con cảm ơn rất nhiều!