HƯỚNG DẪN XNC có thể du lịch mỹ bằng thiệp mời đám cưới hay không ?

phuonghananh

Thành viên mới
Xin chào các Cô/ Chú , Anh/ Chi! Em tên là Hân sinh năm 1989. Em có Dì ruột , và Mẹ đang sổng ở Mỹ .Hiện nay em đã có gia đình .Em co 1 thắc mắc quan trọng rấp gấp là :
Chị họ em ( con của dì ) ngày 22-10 này là đám cưới . Dì em nói khi dì em gữi thiệp mời đám cuới về cho em thì em có thể xin visa du lịch rất dễ với lý do đi đám cưới . Dì em kêu em xúc tiến ra dịch vụ tham vấn. Em xin hỏi các Cô / Chú /Anh/ Chị là thông tin này có chính xác không? em có thể du lịch sang Mỹ trong thời gian tối đa là 6tháng hay không? Xin cám ơn các cô chú anh chị rất nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: có thể du lịch mỹ bằng thiệp mời đám cưới hay không ?

Xin chào các Cô/ Chú , Anh/ Chi! Em tên là Hân sinh năm 1989. Em có Dì ruột , và Mẹ đang sổng ở Mỹ .Hiện nay em đã có gia đình .Em co 1 thắc mắc quan trọng rấp gấp là :
Chị họ em ( con của dì ) ngày 22-10 này là đám cưới . Dì em nói khi dì em gữi thiệp mời đám cuới về cho em thì em có thể xin visa du lịch rất dễ với lý do đi đám cưới . Dì em kêu em xúc tiến ra dịch vụ tham vấn. Em xin hỏi các Cô / Chú /Anh/ Chị là thông tin này có chính xác không? em có thể du lịch sang Mỹ trong thời gian tối đa là 6tháng hay không? Xin cám ơn các cô chú anh chị rất nhiều
Đúng là xin Visa du lịch với tấm thiệp mời tham dự đám cưới có dễ dàng hơn, nhưng chỉ dành cho những trường hợp có mối quan hệ gia đình gần. Đối với bạn sinh năm 1989, có Mẹ hiện đang sống tại Hoa Kỳ, thì việc xin Visa của bạn sẽ có phần khó hơn nhiều, vì bạn phải chứng minh được là sau khi đi dự đám cưới bạn sẽ quay về VN, không có dịch vụ nào lo cho bạn được ở cửa phỏng vấn đâu nhé. Quan trọng là chính mình, nếu cảm thấy tự tin, đủ sức thuyết phục viên chức Lãnh sự, thì cứ điền đơn online (tự điền cũng được) đóng lệ phí Visa và đi phỏng vấn thôi.

phuonghananh

Thành viên mới

Chị họ sắp đám cưới mà em nói trên là con của dì ruột em ( tức là chị ruột của me)

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Xem lại chỗ này nhé, đám cưới của ai cũng vậy thôi vì đó là dạng visa du lịch mà

có Mẹ hiện đang sống tại Hoa Kỳ, thì việc xin Visa của bạn sẽ có phần khó hơn nhiều, vì bạn phải chứng minh được là sau khi đi dự đám cưới bạn sẽ quay về VN