Coffee Friday

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hehe, chiều nay, nhân dịp dzợ đi vắng, các con cũng đi vắng, Quaidan trốn vô XNC mượn tạm cái quán cà phê đã bị bỏ quên từ đời mấy bà chủ cũ (hình như lúc đầu là Hoahong, sau đó thì sang lại cho Thanhchi), bi giờ chắc mấy bả thấy bán buôn hỏng còn ngon nữa nên chuyển qua mở tiệm Nail hết rồi ?! Thôi thì Quaidan lấy sửa sang lại chút đỉnh cho bà con có chỗ dzô ra kể chuyện mắt thấy tai nghe, chuyện của mình, thật 99%, hay những tin tức mới nhứt, nóng hổi vừa chửi vừa khen, cho đời thêm thú vị :40:

Quái mở cửa hàng ngày, miễn phí toàn bộ, bà con cứ vô ra xì xụp thoải mái, lâu lâu, Quái sẽ tranh thủ tạt qua... tám. Riêng mỗi tuần, vào chiều thứ sáu, Quái được cấp phép chính thức vào tiếp tế các món ăn chơi theo menu cho bà con (bữa này nhậu thả giàn), bà con có thứ gì của mình xài được, xin tiếp ứng một tay :6:

Đương nhiên, quán cà phê thì phải đặt tên là Coffee, nhưng có chiều thứ sáu nhậu thả giàn, vậy mình ghép luôn chữ Friday cho nó Mỹ. Mà... nói nhỏ thôi, đừng lộ liễu, mấy bả cũng hổng dè được, mình chơi cho đã :10:

Vậy là Coffee Friday nhe các bạn :111:

Để coi, trang hoàng Coffee Friday bằng cái gì đây... hình như là có mấy cái bức thư pháp của cha thầy đồ Trunghai hồi xưa còn để lại, rồi mấy bài thơ cây nhà lá vườn của gia đình XNC sáng chế, hay mấy mấy clip ăn chơi của bà con mình, thật 100%, đem chưng ra cho hoành choáng :113:

Chết cha, bây giờ là 8g15 tối, chưa làm ăn được gì hết lại phải chạy đi đón các cô giáo về, chờ Quaidan chút nghen mấy bác, thiệt 100% đó :100:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Coffee Friday

Mới dìa tới, mệt wa, mấy cái vụ trang trí để mai mốt tính, bây giờ đi ăn cái đã, "có thực mới vực đươc đạo" mà :40:

Dungphuquoc

Photographer XNC

Mới dìa tới, mệt wa, mấy cái vụ trang trí để mai mốt tính, bây giờ đi ăn cái đã, "có thực mới vực đươc đạo" mà :40:
Lặn đâu lâu quá vậy Ku ? Công ăn việc làm ổn định chưa ? gởi lời thăm LyLy nha.

quaidan

Cựu Ban điều hành

hehe,

Bi giờ ở đây 49 độ F, tức chưa tới 10 độ C, lạnh bà cố, nổi còn hong chịu được nữa là lặn :10:

Cảm ơn bác đã có lời hỏi thăm, công ăn thì vẫn tốt nhưng công việc thì chưa có, vậy chắc là chưa ổn lấy chi tới định :21:

Hai bác dạo này ra sao rồi? vẫn phẻ chớ? uống bia được chưa hay còn uống nước ngọt? Quái từ lúc qua đây tới giờ bỏ luôn bia bọt, khỏi lo tốn kém và bịnh hoạn, nói chị 7 đừng lo khi cả nhà sang đây, chừng nào cả nhà bay vậy :40:

Mà hai bác học đại chút chút lái xe ở bển để qua đây khỏe hơn. Riêng cái vụ lái xe thì Quái đây cũng có chuyện hay để kể, các bác ở Mỹ lâu năm chưa chắc đã nghe wa :111:

Uh, bác quăng vài tấm hình độc lên cho Quái treo chơi trong quán :101:

langvuon

khoai nướng

hehe,

Mà hai bác học đại chút chút lái xe ở bển để qua đây khỏe hơn. Riêng cái vụ lái xe thì Quái đây cũng có chuyện hay để kể, các bác ở Mỹ lâu năm chưa chắc đã nghe wa :111:

Uh, bác quăng vài tấm hình độc lên cho Quái treo chơi trong quán :101:
Riêng cái vụ lái xe thì khỏi lo vì Láí Dzũng ở Cali mà, có nhớ Trangngoc leo lề bây giờ cũng thành tay lái lụa rồi không? hehe. Hic, mới làm vài (chục) ve với hthaith, mình thấy đã đã mà thấy hthaith vẫn tỉnh queo hà, chắc tay này dùng thuốc tăng cường sinh... lực quá :24:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Riêng cái vụ lái xe thì khỏi lo vì Láí Dzũng ở Cali mà, có nhớ Trangngoc leo lề bây giờ cũng thành tay lái lụa rồi không? hehe. Hic, mới làm vài (chục) ve với hthaith, mình thấy đã đã mà thấy hthaith vẫn tỉnh queo hà, chắc tay này dùng thuốc tăng cường sinh... lực quá :24:
Cha, bác Lang sướng ha, ở Cali có nhiều chiến hữu, cũng đỡ buồn. Nhắn bác Hthaith đừng "dùng thuốc tăng cường sinh... lực" quá liều, hậu quả khôn lường đó đa, tỉnh mà queo lại thì không ổn đâu :24:

"Tay lái lụa" thì càng dễ phạm luật. Quái đây hôm tháng trước vượt đèn đỏ, nhận cái giấy phạt hơn $100, nhưng nhờ trời thương kẻ nghèo khó, được cancel, hỏng đóng đồng nào, có bác nào tin hong, thật 100% đó :1:

tuandoan

8 Đoàn !

Thứ sáu có rủ mấy bạn ghé Quán Cafe Friday mà hỏng thấy ai tiếp đón ân cần gì hết. Còn Ông chủ bận đi đón Cô Giáo thì phải. Bùn ghê...Ông Bà chủ Quán dạo này phẻ hem? Hôm nay thứ 7 quay lại Quán Cafe Friday... cho 1 ly cafe sữa đá đi Ông Chủ....

quaidan

Cựu Ban điều hành

Thứ sáu có rủ mấy bạn ghé Quán Cafe Friday mà hỏng thấy ai tiếp đón ân cần gì hết. Còn Ông chủ bận đi đón Cô Giáo thì phải. Bùn ghê...Ông Bà chủ Quán dạo này phẻ hem? Hôm nay thứ 7 quay lại Quán Cafe Friday... cho 1 ly cafe sữa đá đi Ông Chủ....
Hi, ly cafe sữa đá Tuanndoan nè :1: Thanks, Quái chỉ làm công thôi, còn bà chủ thì phẻ re "như bò kéo xe" :40:

Lâu wa hong gặp, nhớ mấy cái quán ăn mà Tuandoan dẫn đi khi còn ở VN ghê :20: chừng nào bay my friend?

Chúc mừng bác Quái mở quán mới nhé. Chúc buôn may bán đắt phục vụ bà con XNC. Thui vậy cũng mừng, ngồi nhà coi quán khỏi phải đi mần mà lại có cà phê đồ nhậu lai rai, còn gì bằng :24::24::24:

Cuối tuần này quán có gì đặc biệt cho bà con xem cái mờ nu đi bác:1::1::1::1:

hthaith

Thành viên tích cực

Cha, bác Lang sướng ha, ở Cali có nhiều chiến hữu, cũng đỡ buồn. Nhắn bác Hthaith đừng "dùng thuốc tăng cường sinh... lực" quá liều, hậu quả khôn lường đó đa, tỉnh mà queo lại thì không ổn đâu :24:

Có xài tăng cường tăng lực gì đâu, tại từ ngày qua đây thiếu....tăng 3 nên dồn hết sinh lực còn lại vào mấy cái chai xanh xanh đó mà.

Ngẫm lại thấy mình cũng vầy rồi, còn gì tiếc nuối nữa chứ:

hthaith

Thành viên tích cực

Để coi, trang hoàng Coffee Friday bằng cái gì đây... hình như là có mấy cái bức thư pháp của cha thầy đồ Trunghai hồi xưa còn để lại, rồi mấy bài thơ cây nhà lá vườn của gia đình XNC sáng chế, hay mấy mấy clip ăn chơi của bà con mình, thật 100%, đem chưng ra cho hoành choáng :113:

Thư pháp, tranh ảnh hthaith hổng có, lụm được mấy câu lẩm cẩm, mong bác Qúai treo lên cho quán xôm tụ.

Những câu nói bất hủ, đọc sẽ không buồn ngủ

Phụ nữ đúng là có phép màu vì họ có thể bị ướt khi không dính nước, chảy máu khi không bị thương và làm những thứ không xương trở nên cưng cứng

Buổi sáng thức dậy. Thể dục thể thao. Da dẻ hồng hào. Hứng khởi tuôn trào. Lại vào ngủ tiếp

Mình ngu nhiều kẻ ngu hơn, cho nên được gọi là khôn hơn người. Em xinh đâu phải nụ cười, em xinh là bởi nhiều người xấu hơn!

Ở giữa 2 cái chân thật là 1 cái chân tình

Em đen nhưng tâm hồn em trong trắng, vì nhà em nghèo em dang nắng ...em đen

Mập không phải là cái tội. Mập là để thể hiện sự vượt trội về thể xác hơn người

Nếu tiền không làm bạn hạnh phúc thì hãy đưa nó cho tôi

hthaith

Thành viên tích cực

Vui lòng tắt bớt

Thêm chút Music cho quán thêm vui hen.

Dan_Ba_Dan_Ong_O_My_mp3
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/ID_2a8GHju[/FLASH]

Tam_Su_Cao_Nien_Qua_My_mp3
[FLASH]http://nhac.vui.vn/images/player.swf?playlistfile=http%3A%2F%2Fnhac.vui.vn%2Fasx2.php%3Ftype%3D1%26id%3D90765[/FLASH]

Nguoi_Chong_Yeu_Qui_1_mp3
[FLASH]http://nhac.vui.vn/images/player.swf?playlistfile=http%3A%2F%2Fnhac.vui.vn%2Fasx2.php%3Ftype%3D1%26id%3D35751[/FLASH]

Cuoi_Len_Di_Cho_Vui_mp3
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/RECGaFEOLz[/FLASH]

Thuong_Rau_Muong_mp3

Còn riêng bài này dành riêng cho bác Langvuon nghe cho vui, mỗi lần nhớ đến cái....đít xe của mình.

Vi_Co_Lam_Sao_mp3
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/0J5pUVn4lj[/FLASH]

Hổng rành add nhạc vào forum, nhờ Quaidan help nhen, để bà con nghe cho vui.

Lại có chiến hữu rủ rê nữa rồi, chuồn thôi.
Xin vui lòng tắt bớt

Last edited by a moderator:

Dungphuquoc

Photographer XNC

Trưng bày mớ hình lên quán cho xôm tụ, mình mới đi săn về đó.Hehehe

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

18.

19.

20.

21.

22.

23.

24.

25.

26.

27.

28.

29.

30.

Dungphuquoc

Photographer XNC

31.

32.

33.

34.

35.

36.

37.

38.

39.

40.

41.

42.

43.

44.

45.

46.

47.

48.

49.

50.

51.

52.

53.

54.

55.

56.

57.

58.

59.

60.

tran_vo

Thành viên tích cực

Treo thêm vài bức tranh và phòng karaoke

[YOUTUBE]YexUn5frwys&feature=related[/YOUTUBE]

quaidan

Cựu Ban điều hành

hehe, cảm ơn nhiệt tình của mấy bác lia lịa :11: mới có hơn một ngày mà phim ảnh, nhạc nhít đầy đủ, vậy là ngon rồi :113:

Quán mở theo phong cách bình dân, tự phục vụ, nước nôi các cái có sẵn, cứ tự nhiên, còn như các bác có món gì hay hay thì cứ đem vô share, nhưng từ từ thôi, nhiều quá nó ngộp, mà nhớ chơi hàng thiệt, cỡ 99% nghen :21:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cha, sao mà quán xá ế quá, chắc tại đang mùa EURO nên mấy cha lo tập trung mấy cái quán vừa cà vừa phê hết rồi :13:

Nghe đồn, tuần trước bác Hthaith thắng đậm kèo dưới, hong biết tới tuần này còn đồng nào hong nữa?! còn thì cho quái mượn đỡ mua cái TV LCD để trong quán cho bà con vô coi đá banh nhe :101:

Nghe đồn, cũng tuần trước, bác Liệu dạo này đang tập môn võ công bí truyền gì gì đó mà chỉ luyện bằng mắt nên phải vô mấy cái quán vừa có TV bự bự, lại vừa có mấy em mát mẻ phục vụ đi tới đi lui để practice, hong biết hôm nay con mắt được mấy thành công lực rồi :100:

Chuyện quái nghe đồn là thiệt... 100% đó nha :10:

phanthingocanh

Thành viên tích cực

Cha, sao mà quán xá ế quá, chắc tại đang mùa EURO nên mấy cha lo tập trung mấy cái quán vừa cà vừa phê hết rồi :13:
Để cái TVLCD bự bự lên cho bà con xem đá banh đi Quai,chị đây củng thích xem đá banh mà,ế thì phải tút lại quán chứ:24: