HƯỚNG DẪN XNC Con xin nhờ chú VHA08 hướng nghiệp giúp con ... !

thienden2007

Thành viên mới
Xin chào chú VHA08
Con hiện 20 tuổi và con qua Mỹ được 3 tháng , con hiện đang sống với cô tại San Francisco .
Con hiện đang học tại ESL level 3 . Ở Việt Nam , con đã tốt nghiệp lớp 12 , nhưng do điều kiện k tốt nên con không được học tiếng anh nhiều và không đi học các trường cao đẳng đại học được , nên bây giờ còn phải học lại từ level 3 . Hiện giờ con đang phân vân không biết mình nên chọn ngành gì vì tiếng anh của con chưa có khá , và liệu anh văn của con như vậy năm sau con thi vào City College of San Francisco được không ?
Về ngành nghề thì con rất thích về lập trình và thiết kế , vì con cũng biết đôi chút về máy tính , và nghề con thích là kỉ sư phần mềm và kỉ sư thiết kế , liệu 2 ngành này có tốt và dễ xin việc tại SF không , nhưng khi con xem trong program của City College thì không thấy 2 ngành này , và con cũng khá thích 1 ngành trong Program là "Iphone App programming" , cho con xin hỏi các ngành này thì con nên học ngành nào và ra đời có dễ tìm việc hay không .
Cho con xin 1 chuyện nữa ,khi vừa tốt nghiệp lớp 12 ở vn con cũng bất đắc dĩ làm huấn luyện viên trong môn body building và fitness , vì con được người thầy chỉ dậy lại rồi quản lí phòng gym giùm thầy và con cũng có khoảng thời gian 2 năm tập luyện song với công việc hằng ngày là hướng dẫn người khác tập để lấy tiền lương hàng tháng mà sống . Vậy cho con xin hỏi thêm 1 điều nữa là trong city college có ngành nào thuộc về dạng này không .... và con nên đi theo về con đường nào , hiện giờ con rất bối rối về những chuyện này :(
Con mong chú VHA08 phản hồi cho con !
Con xin chân thành cảm ơn chú nhiều !

Ðề: Con xin nhờ chú VHA08 hướng nghiệp giúp con ... !

Cháu hay học Anh văn 1 thời giàn rồi tìm hiểu ngành nào thích hợp nhất cho cháu

Kỹ sư thì cháu sẽ phải học 2 năm general education , 2 năm này cháu có thời gian để chọn ngành mình theo đuổi sốut dời

thienden2007

Thành viên mới

Cháu hay học Anh văn 1 thời giàn rồi tìm hiểu ngành nào thích hợp nhất cho cháu

Kỹ sư thì cháu sẽ phải học 2 năm general education , 2 năm này cháu có thời gian để chọn ngành mình theo đuổi sốut dời
Cám ơn chú chú VHA08 .
Vậy thì làm sao để được học general education vậy chú , và con học avan 1 thời gian rồi mới được học về general education phải không chú , con xin lỗi , con mới qua nên không rành rọt lắm :( .
Con cám ơn chú đã trả lời cho con !

foreveralone

Thành viên tích cực

Cám ơn chú chú VHA08 .
Vậy thì làm sao để được học general education vậy chú , và con học avan 1 thời gian rồi mới được học về general education phải không chú , con xin lỗi , con mới qua nên không rành rọt lắm :( .
Con cám ơn chú đã trả lời cho con !
em lên trường college mà em mún học để đăng ký, họ sẽ bắt em phải test, nếu em đạt được số điểm theo yêu cầu thì em có thể đăng ký học chương trình chính thức của college (general education), nếu ko đạt thì em sẽ được học những lớp english thấp hơn, sau này khi em đã pass những lớp english đó thì em sẽ học các lớp của college, hoặc em có thể retest nếu em thấy english của em đủ trình độ học chính thức. Lúc học thì nên gặp advisor, họ sẽ cho em bit những lớp nào cần học dựa theo chuyên ngành mà em theo đuổi và dựa theo university mà em mún transfer.

thienden2007

Thành viên mới

Con xin cám chú VHA08 và anh foreveralone nhiều lăm ạ