HƯỚNG DẪN XNC Đã có thẻ xanh USA + passport VN, định về VN chơi, cần xin vài lời khuyên từ các cô chú & ace

Guitarocker

Thành viên tích cực
Xin kính chào các cô chú & ace kính mến,

Em/cháu đang định cư Mỹ, đã có thẻ xanh USA + Passport Việt Nam còn hạn tới 2019, nay em/cháu có việc phải trở lại VN khoảng 1-2 tháng. Đó sẽ là chuyến trở lại VN lần đầu tiên (kể từ khi sang định cư Mỹ) nên em/cháu cũng khá lúng túng về giấy tờ thủ tục, xin được các "bô lão" (nhất là ai đã có kinh nghiệm về vụ này) chỉ dẫn thêm:

Có phải em/cháu chỉ cần có vé máy bay + 2 loại giấy tờ nói trên đã là đủ hết cho chuyến đi (2 chiều)? Em/cháu có cần xin Visa nhập cảnh VN (do lsq VN tại Mỹ cấp), hay cần giấy tờ gì khác nữa ko ạ?

Xin cảm ơn & kính chúc mọi người luôn vui khỏe và hạnh phúc.

Tái bút: thời gian em/cháu ở VN sẽ vào khoảng tháng 9-11 năm nay. Hy vọng khi đó phụ huynh nào ở VN có tổ chức "offline" cho em/cháu "ké" với nha! :101::10:

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Đã có thẻ xanh USA + passport VN, định về VN chơi, cần xin vài lời khuyên từ các cô chú & ace

Đúng như bạn nói không có gì trở ngại. Mình còn là Công Dân VN dùng Passport VN nên kg cần xin visa vào VN như người có HC Mỹ.
Chỉ cần : TICKETs+ PASSPORT + GREENCARD ... tiền ... cho hai chiều.

P/s: để chắc hơn bạn nên lận lưng thêm : SSN + Driver License , phòng hờ thôi !!!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Đã có thẻ xanh USA + passport VN, định về VN chơi, cần xin vài lời khuyên từ các cô chú & ace

Tái bút: thời gian em/cháu ở VN sẽ vào khoảng tháng 9-11 năm nay. Hy vọng khi đó phụ huynh nào ở VN có tổ chức "offline" cho em/cháu "ké" với nha! :101::10:
Em thì cho ké, còn Cháu thì còn nhỏ wá, nên ở nhà kakaka :24:

Guitarocker

Thành viên tích cực

P/s: để chắc hơn bạn nên lận lưng thêm : SSN + Driver License , phòng hờ thôi !!!
Cảm ơn bác. Em sẽ lận lưng thêm: Bằng lái VN & CMND VN (để về có đi ks thì lấy ra xài để được mức giá VN). Rất cảm ơn anh Thành đã nhắc e vụ này (chắc anh là chuyên gia...đi ks) khửa khửa khửa!!! :21: :111:

E mua vé của hãng United, nó chỉ cho free có 1 kiện hành lý ký gửi (tối đa 23 kg), nếu có thêm kiện 2 phải nộp thêm $100; thêm kiện 3 phải nộp thêm $200 nữa. Sẵn dịp kể ra đây luôn cho bà con nào chuẩn bị đi nhớ chú ý vụ này ạ.