[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - emily_le

emily_le

Thành viên mới
Chào ban điều hành của XNC,

Hiện tại gia đình tôi đang được bảo lãnh diện F4, đã có giấy gọi đóng tiền phỏng vấn. Nhưng khi đi làm lý lịch tư pháp thì mới phát sinh chuyện. Nguyên vì trước đây cha tôi có chơi hụi, và sao đó vỡ nợ, và phải lãnh hình phạt tù 15 năm, nhưng khi lao động cải tạo 4.5 năm thì được đặc xá tha về. Tính từ lúc về đến nay đã được 11 năm.

Cho nên khi làm giấy lý lịch tư pháp thì họ có ghi tiền án tiền sự, và nghe nhiều người nói rằng nếu có tiền án thì phía Mỹ sẽ không cấp visa. Nên gia đình tôi hiện thời rất lo lắng và hoang mang.

Mong ban điều hành XNC giải đáp thắc mắc giúp gia đình chúng tôi yên tâm phần nào

Xin cảm ơn ban điều hành

huyle216

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Đã từng có tiền án thì có được cấp visa không?

Chào ban điều hành của XNC,

Hiện tại gia đình tôi đang được bảo lãnh diện F4, đã có giấy gọi đóng tiền phỏng vấn. Nhưng khi đi làm lý lịch tư pháp thì mới phát sinh chuyện. Nguyên vì trước đây cha tôi có chơi hụi, và sao đó vỡ nợ, và phải lãnh hình phạt tù 15 năm, nhưng khi lao động cải tạo 4.5 năm thì được đặc xá tha về. Tính từ lúc về đến nay đã được 11 năm.

Cho nên khi làm giấy lý lịch tư pháp thì họ có ghi tiền án tiền sự, và nghe nhiều người nói rằng nếu có tiền án thì phía Mỹ sẽ không cấp visa. Nên gia đình tôi hiện thời rất lo lắng và hoang mang.

Mong ban điều hành XNC giải đáp thắc mắc giúp gia đình chúng tôi yên tâm phần nào

Xin cảm ơn ban điều hành
Chào bạn,
Bạn cứ yên trí đi ha,không có chuyện gì sẽ xảy ra với gia đình bạn hết,chúc gia đình sớm PV và "chộp" được giấy HỒNG về,hehe

emily_le

Thành viên mới

Chào bạn,
Bạn cứ yên trí đi ha,không có chuyện gì sẽ xảy ra với gia đình bạn hết,chúc gia đình sớm PV và "chộp" được giấy HỒNG về,hehe
Nghe anh huyle216 nói vậy , gia đình em cũng có chút hứng khởi.:41:
Em rất cảm ơn anh huyle216, nhưng anh huyle216 có thể cho em biết được những luật cụ thể nào không anh? Vi em cũng đi hỏi nhiều nơi mà họ nói là khó khăn dữ lắm, nên giờ gia đình em cũng không biết làm sao. Tinh thần hoang mang lắm. :43:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Visa chỉ được cấp khi đương đơn có đủ những tiêu chí sau: hồ sơ đầy đủ, chứng minh được mối quan hệ với người bảo lãnh, ko là gánh nặng cũng như mối đe dọa tiềm ẩn của xã hội Mỹ sau khi nhập cư (tài chính, sức khỏe, đạo đức). Việc ba bạn trước đây đã từng có tiền án, dĩ nhiên cũng ảnh hưởng ít nhiều tới việc cấp visa. Tuy nhiên, ko ai có thể đoán già đoán non được, việc có dc cấp visa hay ko, quyết định thuộc về nhân viên Lãnh sự.
Chúc gia đình bạn may mắn!

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

Nghe anh huyle216 nói vậy , gia đình em cũng có chút hứng khởi.:41:
Em rất cảm ơn anh huyle216, nhưng anh huyle216 có thể cho em biết được những luật cụ thể nào không anh? Vi em cũng đi hỏi nhiều nơi mà họ nói là khó khăn dữ lắm, nên giờ gia đình em cũng không biết làm sao. Tinh thần hoang mang lắm. :43:
Chào bạn,
cũng như bác kid4l0ve đã nói ở trên ý,bạn lo lắng đôi chút cũng phải thôi,vì tôi thấy những người bạn của tôi lúc trước cũng có tiền án-tiền sự nhưng đều có Visa và đã đĩnh cư ở US rồi,môi trường cải tạo tốt của người thân bạn cũng là trở thành 1 công dân tốt rồi nên tỉ lệ cũng thấp lắm,chào thân ái bạn.

kieu2p

Thành viên tích cực

trừơng hợp đã xóa án thì chắc không sao,nhưng nếu chưa tới thời gian để xóa án thì sao mọi ngừoi?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn emily_le,
Việc Ba bạn đã từng thụ án thì sẽ được thể hiện trong LLTP, như thế thì không tốt vì phía Mỹ cũng rất quan trọng đến giấy tờ này, họ muốn người mà họ chấp nhận vào nước họ phải là công dân tốt.
Ba bạn phải làm đơn xin xoá án tích và trở lại nơi thụ án để xin xác nhận. Khi nộp đơn xin cấp LLTP thì phải kèm theo giấy xác nhận này cùng với giấy ra trại. Nếu tất cả đều hợp lệ thì giấy LLTP của Ba bạn sẽ được trong sạch như chưa hề có tiền án tiền sự.