đại lể phật đản 2013- phật lịch 2557.

vuthangsi

Ban điều hành
NHÂN NGÀY ĐẠI LỂ PHẬT ĐẢN 2557.
KÍNH THÀNH CẦU NGUYỆN ĐỨC PHẬT TỪ BI PHÙ HỘ ĐẾN TẤT CẢ CÁC ANH CHỊ EM THÀNH VIÊN VÀ GIA ĐÌNH , TRONG DIỂN ĐÀN XUATNHAPCANH.
LỜI ƯỚC NGUYỆN SỨC KHỎE -MAY MẮN -GIA ĐÌNH SUM HỌP- ĐẦM ẤM -ĐOÀN TỤ .
LỜI ƯỚC NGUYỆN CHO TẤT CẢ , DÙ BẠN KHÔNG LÀ TÍN ĐỒ CỦA PHẬT GIÁO.
Ngày 24/05/2013, Nhằm Ngày 15/04/QUÝ TỴ , PHẬT LỊCH 2557.

thaisanhon

Thành viên tích cực
Ðề: đại lể phật đản 2013- phật lịch 2557.

Nam Mô A Di Đà Phật !
Nam Mô Đại Thế Chí Bồ Tát !
Nam Mô Quan Thế Âm Bồ Tát !

Nguyện cầu hết thảy chúng sinh được hạnh phúc và đầy đủ nhân duyên của hạnh phúc. (Từ)

Nguyện cầu hết thảy chúng sinh thoát khỏi khổ não và những nguyên nhân đưa đến khổ não. (Bi)

Nguyện cầu hết thảy chúng sinh luôn sống trong yên vui không có khổ đau. (Hỷ)

Nguyện cầu hết thảy chúng sinh xa lìa tất cả chấp trước, oán ghét, an trú trong tịch tịnh. (Xả)

thaisanhon

Thành viên tích cực

Kính xin ĐỨC PHẬT phù hộ cho hồ sơ bảo lãnh của tất cả Thành viên tiến hành thuận lợi và tất cả sẽ phỏng vấn thành công, sớm đoàn tụ với người thân !!!
Kính xin ĐỨC PHẬT phù hộ cho tất cả Cô Chú Anh Chị Bạn trong BĐH XNC luôn hạnh phúc bên Gia đình, luôn vui khoẻ để giúp đỡ cho những hồ sơ bảo lãnh trên diễn đàn !!!

vuthangsi

Ban điều hành

CHÀO MỪNG ĐẠI LỂ PHẬT ĐẢN 2014.

PHẬT LỊCH 2558 .

BÌNH AN - ĐOÀN TỤ - HẠNH PHÚC .

Chỉnh sửa cuối:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

CHÀO MỪNG ĐẠI LỂ PHẬT ĐẢN 2014.

PHẬT LỊCH 2558 .

BÌNH AN - ĐOÀN TỤ - HẠNH PHÚC .

Tks anh VuThangSi!
Bên Mỹ này các ngày lễ lớn của Phật Giáo hay ngày rằm ko thể nào bằng bên VN được.Rằm em lên chùa có mình e,vắng hoe....Ng ta đi làm hết,ko như VN mình làm ban ngày thì đi chùa buổi tối.Lễ Phật Đản cũng không làm đúng ngày giờ,mà các chùa chia nhau lần lượt tổ chức vào các ngày CN...Thấy không nhiều ý nghĩa.Chán lắm...Thèm cảm giác thân thiện và ấm cúng như chùa VN!

Cầu chúc mọi người luôn bình an và hạnh phúc!

Last edited by a moderator:

hanam_75

Thành viên tích cực

Tks anh VuThangSi!
Bên Mỹ này các ngày lễ lớn của Phật Giáo hay ngày rằm ko thể nào bằng bên VN được.Rằm em lên chùa có mình e,vắng hoe....Ng ta đi làm hết,ko như VN mình làm ban ngày thì đi chùa buổi tối.Lễ Phật Đản cũng không làm đúng ngày giờ,mà các chùa chia nhau lần lượt tổ chức vào các ngày CN...Thấy không nhiều ý nghĩa.Chán lắm...Thèm cảm giác thân thiện và ấm cúng như chùa VN!

Ben đó có nhiều chùa không bạn? Mình cũng muốn đi chùa vào các dịp lễ lớn như ở VN, không biết thế nào. Ở Cali và ở Las có chùa không bạn?

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Ben đó có nhiều chùa không bạn? Mình cũng muốn đi chùa vào các dịp lễ lớn như ở VN, không biết thế nào. Ở Cali và ở Las có chùa không bạn?
Cali hả bạn chùa quá trời.nhiều như vn vậy.cố gắng pv đậu đi nhé.

vuthangsi

Ban điều hành

tks anh vuthangsi!
Bên mỹ này các ngày lễ lớn của phật giáo hay ngày rằm ko thể nào bằng bên vn được.rằm em lên chùa có mình e,vắng hoe....ng ta đi làm hết,ko như vn mình làm ban ngày thì đi chùa buổi tối.lễ phật đản cũng không làm đúng ngày giờ,mà các chùa chia nhau lần lượt tổ chức vào các ngày cn...thấy không nhiều ý nghĩa.chán lắm...thèm cảm giác thân thiện và ấm cúng như chùa vn!

chúc an lành đến với gia đình em .

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành
ðề: Chào mừng đại lễ phật đản 2560 , dương lịch 2016.

CHÀO MỪNG ĐẠI LỂ PHẬT ĐẢN 2016, PHẬT LỊCH 2560.

LỜI NGUYỆN CẦU CHÚC AN LÀNH - ĐOÀN TỤ - HẠNH PHÚC CHO TẤT CẢ .

Anle92

Thành viên tích cực

Nam mô a Di Đà phật..con xin Đức phật ban Phước báo cho Đời con...cho con sớm đoàn tụ bên chồng con..cho tâm con được nhẹ nhàng thanh thảnl001l001l001