Dành cho những ai sắp đi Mỹ nhưng còn vướng bận, băn khoăn nhìu thứ chưa muốn đi vô chia sẻ nhé!

trungtin2010

Thành viên tích cực
Bài này có lẽ hơi thừa vì có lẽ ai cũng muốn đi Mỹ liền chứ không có phải lăn tăn băn khoăn như mình. :102::102::102: Vốn là mình còn 1 năm nữa là tốt nghiệp đại học rồi, với lại đang có em iu bên đây. Nếu mà qua đó bây giờ là phải bỏ dở hết,rồi xa em iu thì khổ lắm. :2: :2::2:tiếc nuối những gì đang có với lại lo lắng qua đó phải làm lại từ đầu,nghe nói cũng khó khăn lắm chứ chẳng phải thiên đường gì:mad::mad::mad:.Thế nên khôg có được tự tin muốn học xong bên này cho chắc mai mốt có gì còn thoái lui được nhưng mà hok có được thời gian,sự ủng hộ để mà thực hiện. Buồn khổ, chán chườg bao nhiu ngày wa, đi thì lo tương lai, buồn tình yêu, mà không đi thì không ổn lắm( tiền đã đóng hết,với lại phải nói sao cho nhà nghe được???).Haizz!!!

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực
Ðề: Dành cho những ai sắp đi Mỹ nhưng còn vướng bận, băn khoăn nhìu thứ chưa muốn đi vô chia sẻ nhé!

Mình rất hiểu sự băn khoăn của bạn. Mình thì không dám khuyên bạn điều gì nhưng mình cũng có một chút tâm tư giống bạn. Mình đã học xong 2 bằng Đại học, đang làm việc. Công việc của mình rất tốt, đang trên đà tiến lên. Mình hiện có người yêu ở đây. Mình biết, qua Mĩ là làm lại từ đầu. Còn việc người yêu thì lo gì. Yêu thì quay về lại mà cưới họ rồi đem qua Mĩ luôn. Vậy giải quyết xong một việc. Ở VN thì rất thoải mái, thời gian dư dả. Nhưng nội thấy cái chuyện đồng tiền mất giá là đã thấy oải. Với cách quản lí kinh tế như hiện nay, thì cuộc sống của mình trầy trật, mệt mỏi. Đói thì không đói nhưng nản. Với lại, bản lĩnh thì sợ gì qua đó mình không làm được gì hơn ở VN. Hehe. Chúc bạn có được lựa chọn cho mình.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Dành cho những ai sắp đi Mỹ nhưng còn vướng bận, băn khoăn nhìu thứ chưa muốn đi vô chia sẻ nhé!

ngày trước lúc còn đi dạng HO tớ vồ 1 phát vợ tớ ở VN lun giờ chờ đi F4:24::24::24::24::24: Ngày nay đi thì cứ đi, qua đó dzớt cái thẻ rùi về rước nàng , muỗi , cái này có gì mà lăn với chả tăn:24::24::24::24:

Nhìn bài viết tưởng em gái , nhìn nick hóa ra đực rựa:20::20::20: đã là Man thì bản lãnh chút đi chú em:113::113::113:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hehehe, mình F2C vô 888 một chút :1:
Hổng biết bạn "buồn khổ, chán chường" dzụ gì :102: Đã biết được câu: "Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có giây phút vĩnh cửu của tình yêu" há cứ lăn tăn :100: "Tình yêu như trái phá con tim mù lòa ..."
"Làm trai chí tại bốn phương", nếu "còn vướng bận" thì cứ "cởi hết ra" cho nó phẻ :24: Bạn học đại học mà không thấy cái "độc hại" của nó là cứ ngỡ rằng mình đã biết hết mọi thứ và thỏa mãn cái hiện tại :20: mình thì học đại mấy chữ, hình như cũng là chữ ký của Linda thì phải, "Hãy nhận ra rằng: không bao giờ muộn để bắt đầu một điều mới mẻ", dẫu cho có "phải làm lại từ đầu" như bạn nói :113: Làm gì có "thiên đường" nếu hổng chịu "đương thiền", thiện tai thiện tai :20::20::20:

D

diemmy

Guest

Hehehe, mình F2C vô 888 một chút :1:
Hổng biết bạn "buồn khổ, chán chường" dzụ gì :102: Đã biết được câu: "Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có giây phút vĩnh cửu của tình yêu" há cứ lăn tăn :100: "Tình yêu như trái phá con tim mù lòa ..."
"Làm trai chí tại bốn phương", nếu "còn vướng bận" thì cứ "cởi hết ra" cho nó phẻ :24: Bạn học đại học mà không thấy cái "độc hại" của nó là cứ ngỡ rằng mình đã biết hết mọi thứ và thỏa mãn cái hiện tại :20: mình thì học đại mấy chữ, hình như cũng là chữ ký của Linda thì phải, "Hãy nhận ra rằng: không bao giờ muộn để bắt đầu một điều mới mẻ", dẫu cho có "phải làm lại từ đầu" như bạn nói :113: Làm gì có "thiên đường" nếu hổng chịu "đương thiền", thiện tai thiện tai :20::20::20:
ok! gì cũng vậy VẠN SỰ KHỞI ĐẦU NAN chúc bạn thành công trên vùng đất mới!:6:

trungtin2010

Thành viên tích cực

cám ơn tất cả mọi người đã chia sẻ! mong tiếp tục nhận được chia sẻ của mọi người!

BadGuys

Thành viên tích cực

Theo mình là bạn nên tốt nghiệp đại học & cưới bạn gái ở lại VN làm luôn.

Xứ Mỹ không phải là thiên đường. Sang bên đây không học hành được, làm việc cực khổ, bị bạn gái bỏ thì ê chề lắm.

annanguyen

Thành viên mới

nếu nhìn trước mắt thì các bạn nên ở vn :1: .bước dầu qua us ban sẽ chuyểnqua tuổi thân :confused: vai tuần sau bạn thành con trâu :mad: . tư tưởng bạn phải dứt khoát xác định vì tương lai 2-3 đời:113: mà hi sinh đời bố :2: tôi có 2 đứa con một đứa tốt nghiệp Boston university :102: vậy mà hiện đang cầm dủa tối về ê mình luôn.l001còn 1tên thì năm hai college và tôi đang hoàn tất hồ sơ f2a cho hai đứa nhỏ. con gái lớn tôi nói vui bây giờ chịu khổ vì tương lai con em chúng tạ .bạn nghí sao.nam nhi chí tại bốn phương .uskhông là thiên đường nhưng là một hợp chủngquốc cho con người phát huy tài năng và bản lãnh.chúc các bạn thành công.:6:

linhvo47

Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn nên đi . Cơ hội không đến với con người ta 2 lần . Bạn vì chuyện tình yêu mà ở lại có đáng không ? Nam nhi mà bạn sợ khó ... sợ làm lại từ đầu sao ???

trungtin2010

Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn nên đi . Cơ hội không đến với con người ta 2 lần . Bạn vì chuyện tình yêu mà ở lại có đáng không ? Nam nhi mà bạn sợ khó ... sợ làm lại từ đầu sao ???
mot phan vi tinh yeu,mot phan la vi minh dang hoc dang do nam thu 3.voi lai minh duoc biet nganh cua minh hoc xong qua do nguoi ta van chap nhan nua.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

mot phan vi tinh yeu,mot phan la vi minh dang hoc dang do nam thu 3.voi lai minh duoc biet nganh cua minh hoc xong qua do nguoi ta van chap nhan nua.
Ngành có thể sử dụng được ở US thì nhiều , nhưng trình độ english của bạn có đáp ứng được công việc hay kg đó là điều đáng nói. Thế thì thôi ta làm lại từ đầu cho nó lành. Co khi còn nhanh do đã học qua .

nhớ gõ tiếng Việt nhé

thanhnv

Thành viên tích cực

Trungtin2011 chịu khó viết có dấu đàng hoàng nhé.

samytuong

Thành viên tích cực

Bài này có lẽ hơi thừa vì có lẽ ai cũng muốn đi Mỹ liền chứ không có phải lăn tăn băn khoăn như mình. :102::102::102: Vốn là mình còn 1 năm nữa là tốt nghiệp đại học rồi, với lại đang có em iu bên đây. Nếu mà qua đó bây giờ là phải bỏ dở hết,rồi xa em iu thì khổ lắm. :2: :2::2:tiếc nuối những gì đang có với lại lo lắng qua đó phải làm lại từ đầu,nghe nói cũng khó khăn lắm chứ chẳng phải thiên đường gì:mad::mad::mad:.Thế nên khôg có được tự tin muốn học xong bên này cho chắc mai mốt có gì còn thoái lui được nhưng mà hok có được thời gian,sự ủng hộ để mà thực hiện. Buồn khổ, chán chườg bao nhiu ngày wa, đi thì lo tương lai, buồn tình yêu, mà không đi thì không ổn lắm( tiền đã đóng hết,với lại phải nói sao cho nhà nghe được???).Haizz!!!
Trước khi đi Mỹ ai cũng có tâm trạng y như bạn vậy đó! Mình gặp nhiều trường hợp như vậy rồi! Ox của mình là 1 bằng chứng hùng hồn nhất đó! Mình và ox quen nhau được 7 năm thì hồ sơ bảo lãnh của gia đình chồng mình tới lượt phỏng vấn, ox mình khi đó còn vướng bận mình bên này nên dứt khoát không chịu làm hồ sơ, ko đi chụp hình khám sức khoẻ gì cả! Gia đình chồng chỉ vướng bận chồng mình nữa là giấy tờ coi như ok hết rùi, nên khi đó tụi mình mới tổ chức đám cưới, mình cưới hôm 06 10 2010 nè! Tới 17 11 2010 thì ox của mình bay đi mất tiêu, qua Mĩ chỉ được 2th sau đó có thẻ xanh thì quay về đây làm giấy kết hôn rồi mở hồ sơ bảo lãnh cho mình liền! Mình chỉ mới kí giấy DKKH hôm 11 03 2011 thui nè!20 04 này ox mình lại về Mĩ rồi, ko còn ăn chơi phè phỡn được nữa rồi! Khi mới đi được 2 ngày thì than thở đòi về VN này sống luôn không đi nữa nhưng khi sống được 2th bên đó rùi thì giờ năn nỉ cấp mấy cũng không chịu về, về đây cái gì cũng so sánh với bên đó hết trơn!!Ox mình nói dù gì thì bên đó vẫn tốt hơn, cho dù cực thì có cực, nhưng cực trong sung sướng, làm công ăn lương bên đó xoàng xoàng 1th cũng kiếm được 1500$ không như ở đây làm chủ cửa hàng nhôm kính vừa nhức đầu, lo lắng mà tháng kiếm cũng chừng nhiu đó! Mình kể cho bạn nghe TH của mình để bạn có rút kinh no!Nếu bạn sợ mất người iu thì hãy đám cưới trước rồi đi, tuy như vậy vợ của bạn sẽ buồn lắm nhưng vì tương lai con em và cả dòng họ chúng ta sau này mình khuyên bạn nên cứng rắn lên! Cả gia đình chồng mình đang làm chủ 2 tiệm nhôm, kính bên này, doanh thu mỗi tháng ít nhất cũng được 50tr, có nhà cửa rộng rãi, xe cộ thì dư dả mà vẫn bỏ hết, dứt khoát ra đi làm lại từ đầu hết trơn!nam nhi chí tại bốn phương mừ heng!!!

trungtin2010

Thành viên tích cực

chào các anh chị em. giờ trở lại coi mục này thì em đã qua Mỹ hơn một năm rưỡi. tình trạng giờ cũng tàm tạm. giờ đang làm công ăn lương muốn về vn chơi một chuyến mà chưa có thời gian . hi vọng hè này được về vn một chuyến.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

chào các anh chị em. giờ trở lại coi mục này thì em đã qua Mỹ hơn một năm rưỡi. tình trạng giờ cũng tàm tạm. giờ đang làm công ăn lương muốn về vn chơi một chuyến mà chưa có thời gian . hi vọng hè này được về vn một chuyến.
nghe vậy cũng mừng cho bạn.Tò mò chút,có "zớt" người yêu qua chưa hay có mục tiêu mới rồi ông

trungtin2010

Thành viên tích cực

Thật chẳng thể biết trước được chữ ngờ. Mình đang lên kế hoạch để về VN lấy vợ. Nhưng không phải là người cũ nữa vì từ khi đi mình và cô ấy đã chia tay rồi.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Thật chẳng thể biết trước được chữ ngờ. Mình đang lên kế hoạch để về VN lấy vợ. Nhưng không phải là người cũ nữa vì từ khi đi mình và cô ấy đã chia tay rồi.
Khà khà,vậy mà xém bỏ không đi Mỹ!!!Nếu không xuất cảnh đi Mỹ mà bây giờ chia tay chắc đập đầu vô gối chết chắc!