Danh sách đậu phỏng vấn visa du học Mỹ

Phỏng vấn vía du học của miss Q ♀:

miss Q ♀: you are the best, chú
vha08: Congratulations
miss Q ♀: OMG. Cái bà CO quay con 15 phút
vha08: Yes thuật lại chú nghe
miss Q ♀: Da. Hôm nay cháu để ý không ai xin du học hết. Toàn là đi thăm con cái, du lịch, đi làm thôi
miss Q ♀: Chỉ có cháu đi học á
miss Q ♀: Good afternoon ma’am. My name is Duong, I am here today for student visa interview. How are you ma’am?
Co : I’m good. When did your last time interview?
miss Q ♀: It was 2 months ago ma'am.
CO : what do you have this time?
miss Q ♀:I took TOEFL test here is the score. Do you want to see?

CO : ok
Trong lúc CO nhìn bảng điểm TOEFL, cháu nói thêm.
miss Q ♀: I study RCC curriculum and degree requirements. I know exactly what I need to fulfill my study.
miss Q ♀:
CO : (Cười)
CO : Why do you choose business ?
miss Q ♀: me : My parents want me to work for them . So they send me to the US To study business major.
CO: Do u have family in the US ?
miss Q ♀: No ma'am
CO : How do know about the school ?
miss Q ♀: I searched it on internet and I choose this school because the tuition is cheaper than the other school . Plus the weather in Texas HOT looks like VN
CO : (Cười)
CO : who will support for ur study ?
miss Q ♀:My parent will
CO : what they do ?
miss Q ♀:They import police motorcycle , and supply accessories for police department such as DUI tester , Kelvar vest , Taser gun
CO : TASER GUN ?
miss Q ♀:yes ma'am
CO : do you have any sibling ?
miss Q ♀:eek:ne sister
CO : where is she now ?
miss Q ♀:she’s living in district 4
CO : what is she doing ?
miss Q ♀:she’s working for my parent too
CO : Did she learn business major ?
miss Q ♀:No ma'am
CO : what are you doing now ?
miss Q ♀:I finished my AA degree in English major in 2012 now I am working as a receptionist at City Garden apartment
CO: why didn’t you work for your parent before ?
miss Q ♀: I have no knowledge about business , that is why my parent send me to the US to understand how the American do their business
CO: Your sister didn’t study business major, she also help your parent out now ?
CO : So You can help your parent like your sister

lúc đó cháu bí bí rồi
miss Q ♀:Because , I want to help my parent expand their business ma'am .
CO : It’s about the future , I'm talking about this moment . What you do now it reflect what you become in the future
miss Q ♀: I was immature . It time for me to think about my future my career. I am 23 years old already. and that y I'm here to ask you for the second chance
vha08: STOP HERE
vha08: Câu này chú quên không dạy cháu vì chú tưởng chị cháu học QTKD
vha08: Câu hỏi này chú sẽ trả lời như vầy
vha08: (My major was English - I want to be an English teacher - I never plan to work in business that why I didn't work for my parent before
vha08: OK tiếp tục đi - so far cháu né hơi dzỡ 1 chut
miss Q ♀: Bà CO đó giật cháu quá
Cháu trả lời vậy bả im im đánh máy không. Bắt đầu soi tới điểm TOEFL của cháu. TOEFL PBT CO không biết nó cao hay thấp. CO nói chờ 1 chút, chạy đi hỏi người này người kia, xong quay lại hỏi cháu.
CO : what is the highest score of this ?
miss Q ♀: me : 670 . The school requires 530 and I got 490 ma'am
Rồi CO đánh máy thiệt là lâu. Chắc search trên RCC có chấp nhận điểm này không quá
CO : the school in the US ?
miss Q ♀: yes ma am
CO: Where do u stay in the US
miss Q ♀: I will live at my family friend for a few day while looking for a roommate near school
CO : What kind of family 's friend ?
miss Q ♀: my friend was in high school, but we still keep in touch
Co : What is your family ' s friend doing ?
miss Q ♀: maybe a nail shop
miss Q ♀: Trời ơi. Không chừa 1 câu hỏi nào luôn
Co : give me the letter of the school
miss Q ♀: here ma'am
Co : Can you manage your time to be attended in the US within 2 week ?
miss Q ♀: ME : of course MA'AM (CO xem I-20 và cái letter của trường rất là kỹ)
Co : I’m sure to approve you a visa .
miss Q ♀: me : THANKS A LOT

(*** TOEFL iBT (internet base test) Maximum score = 120, TOEFL PBT (Paper base test) = 677)

tattoodoan

Thành viên mới
Ðề: Phỏng vấn vía du học của miss Q ♀:

Chào các bạn mình là Miss Q . Đây là lần thứ 2 mình PV, Lần đầu tiên PV cùa mình là 2 tháng trước và đã bị Fail , Mình đoán tại vì trả lời lan mang vì nhờ mấy dịch vụ, Sau đó mình có lên diễn đàn và biết được chú Vha08 từ đó mình theo chú chỉ dạy cho đến ngày đi PV. Và Kết quả là mình đã có được Visa vào trưa thứ 6 21-02-2014.

Cháu rất biết ơn chú đã tận tình chỉ dạy cháu . Từ mỗi câu chữ , phát âm . Và chú còn dạy luôn về cách body language . Phải như thế nào để CO có thể nhìn mình một cách tin tưởng. Các bạn chỉ cần trả lời một cách thật tự nhiên CO sẽ nghe bạn nói và không đòi xem bất cứ giấy tờ nào cả . Khi trả lời mình nhìn thẳng CO mặc dù CO đang đánh máy nhưng lâu lâu họ sẽ ngó lên nhìn bạn.

Các bạn có ý đinh đi du học thì nhờ chú Vha08 hướng dẫn nhé . Chú rất tận tình chỉ dạy và mỗi câu trả lời đều logic với từng hoàn cảnh của mỗi bạn . As I said " You are the best, chú " :D

darkangel

Thành viên mới
Ðề: Phỏng vấn vía du học của miss Q ♀:

Chào mọi người, hôm nay mình mới nhận được visa, mình phỏng vấn hôm 24/2. Được chú vha08 tư vấn & dợt phỏng vấn nhiều lần, mình đã chiến thắng CO 1 cách ngoạn mục :D.

Đây là buổi phỏng vấn của mình:

Me: good morning CO..... How do you do sir?

CO: I'm fine, thank you

Kêu đưa I20 và giấy tờ passport vào

Coi coi passport rùi coi I20

CO: why do you choose this school?

Lúc này lo nhìn mặt CO mà quên nhìn tay CO đang chỉ vào I20

Me: Because my parent business are growing. They need me to manage their business but I have no business knowledge or management skill

CO: (nói đại loại là: đây ko phải là câu trả lời cho câu hỏi của tao, hỏi lại lần nữa, tay chỉ chỉ vào I20 mạnh hơn) Why do you choose this school?

Me: (nhớ rùi
) Because I got a conditional acceptance letter from UW Tacoma

CO gật gật

CO: why do you want to study this major?

Me: I have told you, because my parent want me to take over their business in the future, but I have no business skill sir

CO lại gật

CO: what do your parent do?

Me: They are in lumber business. They sell plywood and hardwood floor sir

CO: (kêu đưa bảng điểm vào)

CO: what are you doing?

Me: I'm working for my parent for about 6 month

CO: what did you do before?

Me: I worked in Computer field for about 5 years, then my father ask me to help him manage their business

CO: gật gật nữa

CO: do you have any relative in US?

Me: Yes sir, I have an aunt, she lives in Virgina

CO: what does she do?

Me: She is retired, she is 64 years old now sir

CO: Anyone else?

Me: No sir

Đánh máy khoảng 15s

CO: I issue your visa

Cháu cảm ơn chú vha08 nhiều lắm!!! Những ngày qua cháu theo làm phiền chú suốt mà chú vẫn ko bực mình cháu, có những chỗ chú chỉ mà cháu chưa thông suốt thì chú vẫn nhẫn nại chỉ đi chỉ lại nhiều lần. Nhờ có chú chỉ cho cháu 1 study plan rõ ràng để từ đó hạ gục CO 1 cách nhanh chóng :D.

Các bạn đi sau hãy cố gắng "bám" chú vha08 nhiều vào, hỏi nhiều vào, nghe sạc nhiều vào, bảo đảm các bạn sẽ đậu visa ah :D. Khi phỏng vấn hãy tự tin nhìn thẳng vào CO trả lời to rõ ràng, rành mạch, CO sẽ phải khuất phục trước các bạn thôi (có chú vha08 hậu phương mà).

Một lần nữa cháu xin cảm ơn chú vha08 ah ^^!!! Và chúc các bạn luôn đạt được ước mơ của mình!

becelana

Thành viên mới
Ðề: Danh sách đậu phỏng vấn visa du học Mỹ

Xin chào các bạn, mình tên là L, mình rất vui vì đc post bài ở mục này :11: mình pass pv ngày 6/3 và đã nhận được visa 3 ngày sau đó. Đầu tiên là cảm ơn chú rất nhiều đã tận tình giúp đỡ con trong những ngày qua. Đợt 1 chú bảo mình ready 100%, đi lấy visa đi nhưng vì rất run nên mình khớp CO ngay từ câu hỏi đầu tiên, cứ ngớ người và quên hết tiếng anh luôn, đợt 1 rớt mình buồn và thất vọng dã man:20:, mình định trong bụng là rớt 2 lần thì sẽ học ở VN luôn, nhưng nhờ chú an ủi và dạy mình tự tin hơn rất nhiều, chú bảo ko cho mình dợt nhiều lần nữa vì mình đã là “cao thủ”, hehe. Thế nên lần thứ 2 mình mặc dù còn run nhưng cực kì tự tin, CO hỏi câu nào nhào vô trả lời liền, ko kịp để ổng nghỉ ngơi, mấy bạn nếu mà tự ti, hay lo sợ thì cứ liên lạc với mình, mình truyền bí kíp, hehe:101:. Còn đây là buổi phỏng vấn 6/3 của mình, mình hẹn lịch 1h30 và vào ô số 5, anh CO trẻ và đẹp trai, rất là dễ thương, hihi

Me: good afternoon, CO
CO: oh, cười, how are you doing?
Me: I’m fine, thank you. ( quên hỏi and you mất tiêu :2: )
CO: why do you choose to study in US?
Me: yes, because I got acceptance from University of washington- tacoma ( ko quan tâm)
CO: what do you study in US?
Me: I will study education major in k-12 education, chưa kịp nói tiếp
CO: ok, you want to be a teacher?
Me: yes, sir ! smile

CO: chỉ vào i20 hỏi dò what do you study in this school?
Me: I will study intensive english, pre- major and general education at GRCC and transfer to UW- tacoma, I have acceptance from both school ( định đưa nhưng CO ko quan tâm, nope)

CO: so, I want to know why you have to study in US?
Me: because I want to be an english teacher at an international school in VN, in these school requires international teacher credential, smile !

CO: gật đầu, why do you want to be a teacher in an international school ? trời ơi
Me: Trả lời lại là tại tui muốn dạy ở trg quốc tế, (ổng kêu tao biết mà sao mày lại muốn dạy ở trg đó, thông dịch viên nè, trả lời tiếng việt Ok cho tao biết)

Me: yes, because I would be paid a lot higher if I was a certified teacher from US. Hehe ( đúng như chú nói lun chú, dân mỹ chỉ cần trả nó cao hơn thì nó sẵn sàng làm, ko quan tâm có thích hợp hay yêu nghề gì hết, HEHE)

CO: ok good that’s exactly cái tao muốn nghe m nói, cười nham nhở
CO: let’s me see học bạ ( dòm dòm, lại dòm) good student!
CO: do you have IELTS or TOEFL score?
Me: no, I don’t because my school doesn’t requires, and I want to study english in US.
CO: let me see your “ bảng điểm”
Me: chỉ vô tao kẹp trong học bạ đó
CO: ok, I see, dòm dòm, why … chỉ vào toán cao cấp D+? nhảy vô giải thích liền
Me: well, I screwed up in math and sience, anyway business is not for me and my GPA is 3,0 I don’t study so bad,
CO: suy nghĩ, nhìn bảng điểm, ok, What do your parents do?

Me: my morther invest in real estate and she is a landlord, my father is an independent accountant, they have some saving books for me! Chìa sổ đỏ vs mấy cái sổ tk ra, would you like…
CO: nope, tỏ ý ko quan tâm, do you have any relatives in US?
Me? I have one aunt in TX
CO: what is she doing?
Me: she works in a dry clean store, nói 2 lần CO mới hiểu.

Xong CO đứng cười – nụ cười thiên thần, không nói gì hết, rồi I issue your visa, bà TDV đóng cái cạch, kêu em qua EMS ko cần đóng phí nha, thanks bả, rồi thanks ông CO 2 lần, zui ghê, I will study hard in US. Ra cổng đầu óc lâng lâng, thất thần, trời ơi I got it, giấc mơ Mỹ come true, nhiều ng đợt sau bảo sao CO khó thế, quay con bé này tùm lum câu hỏi, sau 15 phút thế là xong màn visa, thanks chú verrrrrry much. Đến bây giờ cháu vẫn không tin mình có visa, :p, chú cũng sắp xếp chỗ ở, đồ đạc cho bọn cháu nữa, so kind of you, ( cầu nguyện cho chú và gia đình chú mỗi ngày, hihi) bây giờ thì ôn lại bài vở rồi chuẩn bị lên đường thôi, mấy bạn còn vướng mắc hay chưa tự tin điểm nào trong hồ sơ thì cứ liên lạc với chú ! 100% câu hỏi chú dợt cho mình CO hỏi cả, thế mà lúc đầu mình đóng vai CO hỏi chú trên trời dưới đất luôn, chú cũng phải lắc đầu. Mong rằng bài viết của mình có ích cho mấy bạn đi sau :1:.

thanhhuy190

Thành viên mới

Xin chào các bạn. Mình tên là H. Mình biết forum này hơn 1 năm nay rồi. Mình đã đọc diễn đàn này suốt hơn 1 năm và cuối năm ngoái mình có đi pv lần 1 thì bị rớt. Nguyên nhân chủ yếu là do bị điểm C trong bảng điểm cao đẳng của mình.

Và lần này cũng vậy, lần pv thứ 2 mới ngày 3/4/2014 mình cũng gặp lại người cho mình rớt. Nhưng luật là không gặp lại người đã pv mình. Nên mình được chuyển sang người khác phỏng vấn. Sau đây mình xin share chút thông tin và kinh nghiệm của 2 lần pv.

Mình thì được mẹ và anh họ bảo trợ khi đi học. Nhưng chủ yếu là anh họ. Vì anh họ làm hơn 100k$/năm và đóng thuế đầy đủ. Đó là 1 điều kiện tốt nhất mình có được thì anh mình. Còn mẹ mình thì phụ thêm cho có thôi.

Mình xin học tại HCC với major là computer science rồi transfer to UH để lấy bachelor degree.

Phỏng vấn lần 1 (20/12/2013)
Me: Good morning, madam.
CO: Good morining. How are u?
ME: I'm fine. Thanks.
CO: Why do u want to study in US?
ME: The prime reason i choose the US to study is I know clearly about the quality of US education and what i will have when i achieve from the US. Beside, I also get sponsorship from my cousin while i study there.
CO: ok. đưa cho tôi học bạ (hoặc nói là transcript).
CO: Khen nói tiếng anh rõ tốt, mình mừng lắm nhé. Cười tươi với bà LOL
CO: sau khi coi xong bảng điểm. Thì CO này nét mặt biến sắc. Tỏ ra nghiêm và khó chịu và nói mấy điểm C (điểm 5) của e ko tốt. Quay vào đánh máy và cuối cùng quay ra cho giấy trắng rớt. Rồi nói về cải thiện quay lại bà cấp visa cho. Mình cố giải thích mình học cao đẳng ở VN xong rồi, có bằng diploma rồi giờ muốn đi học tiếp và chì mấy điểm đó không quan trọng cho ngành học IT của mình. Nhưng vẫn rớt.

Sau cú rớt lần 1 tức lắm mình về tu luyện suốt 3 tháng trời từ noel 2013 đến qua Tết rồi đến 3/4 vừa rồi mình đi pv lần 2. Nhờ có kinh nghiệm coi trên forum và kiến thức chú vha08 cho mình. NÊn lần này mình chiến đấu mạnh hơn và giành dc Visa LOL.

Phỏng vấn lần 2 (Điều đặc biệt là mình lại gặp CO phỏng vấn lần 1. CO này phỏng vấn gần xong rồi chuẩn bị đưa giấy rớt. Nhưng 1 cú lộn bất ngờ là CO này ko dc pv mình 2 lần. Nên mình được chuyển sang cho CO khác. CO mới này lớn tuổi và chị thông dịch viên rất dễ thương. CO nói chuyện nhỏ lắm ko nghe rõ nên toàn đưa chị dịch viên dịch nói lại cho mình). Công nhận mình quá hên.

ME: Good morning, Madam. và chị dịch viên luôn. (Các bạn nhớ chào hết 2 người nhé. Vì nếu mình làm người dịch viên thấy mình dc là người ta dịch nói hay cho mình).
CO: Good morning, Thanks.
CO: Hỏi tại sao lần 1 mình rớt, rồi giờ sao quay lại pv và có điều gì mới?
ME: I was so nervous in my first interview. But this time, I have done more research and have a better plan for my study aboard in the US. And now i feel more confident than the first time.
CO: (hỏi khó hơn). Tại sao lần 1 ko có kế hoạch rõ ràng mà giờ lại có?
ME: Mình nói sau khi rớt lần 1 mình tìm hiểu kỹ về kế hoạch học tập hơn và chuẩn bị giấy tờ kỹ hơn. Rồi nói 1 năm học ESL, 2 năm college rồi 2 năm transfer to University.
CO: Why?
ME: (lúc này chị dịch viên hỏi có phải là do làm giấy tờ ko?). Mình nhanh trí nói phải. Nói lúc đó chưa tìm hiểu kỹ về việc làm giấy tờ xin du học do làm 1 mình, và giờ tìm hiểu kỹ nên apply lại và nói rất tự tin để đến đây xin đi du học.
CO: ok.
CO: Why do you choose this school and what's ur major?
ME: I choose this school, because my cousin teaching at there. And he is also my sponsor for me. I have research for the programs the accreditation of this school and now i am really pleased.
ME: My major is computer science with diploma degree. (Mình nói thêm câu này mà được CO cho passed phần học tập nè). Now i would like to get bachelor degree in US. Because after i finish in US and come back to VN i will have a high position, high salary in international companies.
CO: nghe xong quay vào đánh máy 1 hồi. Rồi quay ra nói và chị dịch viên dịch lại là (CO hỏi em cuối cùng muốn lấy bachelor degree ở US đúng ko?)
ME: Mình trả lời "YES" thật lớn, tỏ ra sự quyết tâm của mình.
CO: nghe xong gật đầu và thấy cười nhẹ. rồi quay vào đánh máy tiếp.
CO: quay ra hỏi Do you have relative in US?
ME: Mình nói chỉ có COUSIN in US, ở Houston, TX. Gia đình anh họ thôi.
CO: hỏi có chắc không?
ME: Mình nói chắc chắn vậy. chỉ có cousin thôi.
CO: Quay vô đánh máy tiêp. một hồi sau quay ra nói gì mình ko nghe. Nhưng chị dịch viên dịch lại em đã dc lãnh sự chấp nhận cấp visa. Và ghi cho cái phong bì ra EMS ghi học tên để nhận visa ở nhà.

Trường hợp mình là hên vì CO lần 2 không xem bảng điểm. MÀ chỉ xem thái độ và cách mình nói. Mà lúc đó không hiểu sao mình bình tĩnh lắm. Nghe hỏi là mình suy nghĩ ra cách nói liền. VÀ cũng xin trả lời tiếng việt nhiều lắm. Cho nên các bạn phải bình tỉnh. Mình trước khi đi lòng lo, và mở miệng ra nói rất run. Nhưng có biện pháp để tránh điều đó là các bạn nên đi karaoke. Hoặc hát 1 bài mình yêu thích trước khi vào pv. AH hát trong lòng thôi nhé, hát lớn là bị đuổi đó nhé LOL.

Thôi mình xin chia sẻ chút kinh nghiệm cho các bạn đi sau. Và cũng cảm ơn chú vha08 đã cho cháu những exp cần thiết khi pv. Cảm ơn forum xuatnhapcanh.com này nhiều lắm. Giờ thì mình chuẩn bị mọi thứ để đi học thôi. Chúc các bạn thành công nhé.

LOL trong lúc mình ghi bài viết share kinh nghiệm này thì người giao EMS call để nhận visa. Vui quá chạy đi nhận liền. Hahah vậy là chờ ngày bay thôi

Danh sách phỏng vấn visa du học Mỹ khóa mùa hè 2014

Pham Xuan
Intended major: BS Management
School: San Jose State University
Visa interview date: April -08 -2014 (Passed)
Visa status: Issued

Mai Diem
Intended major: Apparel Merchandising Management
School: SUNY ONEONTA
Visa interview date: April -12 -2014 (Passed)

Lyly Nguyen
Intended major: MBA in Global Management
School: Tacoma Community College
Visa interview date: April -28 -2014 (Passed)

Minh Thu
Visa interview date: April -28 -2014 (Passed)

Phan Thuc
Intended major: BA in Entrepreneur & Small Business Management
School: McComb Community College
Visa interview date: May -5 -2014 (Passed)

Ngo Long

Nguyen Duong
Intended major: BA – Operation & Supply Chain Management

Le, Ngoc
Intended major: BS Dental Hygiene
School: Pierce College

Tran Trang
Intended major: BA - Marketing
Visa status: Subject to SEVIS paid receipt

J L
Intended major: Quantitative Analysis
School: North Dakota University
Visa status: Administrative Processing
(Visa issued May 7th only 2 days administrative processing)

Le Jane
Intended major: BA in Management
School: Green River Community College
Visa interview date: April -24 -2014 (FAILED 1 time)
Visa status: Re-interview 5/23/214

Bui Tina
Intended major: BA in Marketing
Visa interview date: April -14 -2014 (FAILED 1 time – previous 2 times)
Visa status: Re-interview 5/15/214

Pham Khanh
Intended major: BS in Mechanical Engineering
Visa status: Re-interview 5/23/214

Chi Chi
Intended Purpose: Shadow student/ B1 visa
Visa interview date: may - 5th - 2014

Chỉnh sửa cuối:
Ðề: Danh sách phỏng vấn visa du học Mỹ khóa mùa hè 2014

Trương, Nguyệt
Intended major: MBA
School: Tacoma community college
Visa interview date: May -08 -2014 (Passed)

(Immigration pending status. Priority date April 2004)

Trương Ngoc
Intended major: BS Accounting
Visa interview date: May -09th -2014 (Passed)
Visa status: Approved

(Relatives are recruiting agent)

Nhỏ Tí
Intended major: BS Accounting
Visa interview date: May -09th -2014 (?)
Visa status: Unknown

Huỳnh Như
Intended major: BA Accounting
School: Liberty University
Visa interview date: May -09th -2014 (Unknown)
Visa status: unknown

(Advised to postpone interview date for more preparation)

Quang Nhỏ
Intended major: High School Completion
Visa interview date: May -18 -2014 (Passed)

(Sister went to US on B2 and overstay and got married)

Anh Nhat
Intended major: MBA
School: UTA
Visa interview date: May -20 -2014 (Passed)

Pham Khanh
Intended major: BS in Mechanical Engineering
Visa status: Re-interview 5/23/214 PASSED

Le Jane

Intended major: BA in Management
Visa status: Re-interview 5/23/214 - PASSED

trangthutran119

Thành viên mới

Chào các bạn,

Mình là Trang, mình vừa đi phỏng vấn visa về và đã được approve, vui quá chời luôn. Thặt ra hôm nay mình may mắn gặp được CO rất dễ và nice, đúng là hỏi không quá 5 câu như chú dám chắc với mình. Các câu hỏi hoàn toàn nằm trong bộ đề, không hỏi câu nào bất ngờ và trớt quớt hớt.
Mình kể qua về hoàn cảnh cùa mình để các bạn yên tâm tự tin nha: Mình đã tốt nghiệp trường ĐH Kiến Trúc, điểm trung bình là 6,29 thôi, học lại với rớt tè le, đang làm ở VTC được 2 năm mà giờ mình muốn qua học Fashion merchandising. Ban đầu bản thân mình thấy là không thể, mình nghĩ cái trường SUNY Oneonta này nó khó lắm, chắc gì nó nhận mình rồi có nhận thì chắc gì được visa. Mình đi hỏi mấy bên dịch vụ và cả chị bạn mình làm dịch vụ đều nói zậy, họ tính cho mình đi vòng vèo kiểu apply vào community college ngành business administration rồi qua đó học 1 term rồi chiển ngành. Hoặc tư vấn cho mình vào trường họ đại diện (mình thấy trường này for profit mà có bad reviews nên từ chối liền). Lúc đấy tâm trạng rối bời, lo lắng, tuyệt vọng, tính bỏ cuộc vì thấy rắc rối quá rồi mình biết chú qua diễn đàn. Chú nói yên tâm đi, cứ apply vô SUNY đi, có được I20 chú chắc chắn lấy visa cho cháu. Rồi mình cứ thử apply thôi, may mắn được nhận rồi cú step by step get visa. Mình tường thuật lại nha:
CO chào mình trước và còn cười: Hello, how are you
Me: I'm fine, thank you. How about you?
CO: I'm fine
CO: How old are you?
Me: I'm 25 years old
CO: What are you doing now?
Me: I' working in VTC 11 a television station as program purchaser
CO nhìn I20 và hỏi: Why do you study fashion merchandising, it's totally different from what you are doing?
Me: Well, I want to be fashion buyer or spot buyer. This profession is pretty new in Vietnam so if you like to know more please let me explain.
CO hỏng cần know more và hỏi tiếp: What are your parents doing?
Me: My father is CEO at Hanoi construction company No.1. Do you want to see his business card?
CO: what is this company doing?
Me: It's construction company
CO cười: how about your mother?
Me: She has just retired and she has houses for rent
CO: How many house does she have?
Me: 2 houses
CO: why this school?
Me: because it's my dream school and this school has offered me $4000 schorlaship. Do you want to look at my acceptance letter?
CO: of course, beside this school, how many school have you applied?
Me: I applied to 2 schools, its Berkeley college at NYC and WSU
CO: Do you have any relative in US?
Me: trả lời em trai học trường gì ngành gì
CO: do have any else in US like cousin, aunt, uncle or boyfriend?
Me: no, that's all
CO: ok, your visa is approved
Me: ohhh, thank you, thank you a lot
CO: cỏngats, have fun with your study in US

Đó nha, CO không thèm xem bảng điểm, bằng đại học, IELTS, CV gì hết. Cũng không hỏi mấy câu làm mình phát sốt như sao học Kiến trúc lại làm chiền hình rồi giờ qua thời trang vậy. CO Ngó mỗi bank statement, I20, acceptance letter. CO hỏi rất nhanh và tươi cười làm mình thoải mái cười theo. Vậy nên các bạn nhớ cứ trả lời xong phải cười 1 cái nha, thoải mái vào nha. Chúc các bạn phỏng vấn đầu tháng 7 này may mắn như mình.
P/S: cháu cảm ơn chú rất rất nhiều ạ. À mình quên chưa kể, chú còn review essay cho mình nữa. Chú rất nhiệt tình và đoán như thần, hehe.

Fall 2014 US Student Visa

02 - Na Na
Major: Marketing & Management
Interview date: July/1/2014
Visa: Approved
Number of interview: 1 time

02 - Đạt Nguyễn
Major: Radiologic
Interview date: July/1/2014
Visa: Denied
Number of interview: 7 times

03 - CHun CHun
School:SUNNY
Major: Fashion Merchandising Management
Interview date: June/28/2014

04 - Canh Chua Thái
School: Portland Community College
Major: Early Childhood Education
Interview date: July/8/2014

05 - Jenn Nguyễn
School: Santa Rosa Junior College
Major: Communication and media
Interview date: July/8/2014

Trước hết cháu cảm ơn chú rất nhiều đã giúp cháu vượt qua đợt phỏng vấn. Nhờ chú mà những câu về học tập cháu trả lời suôn sẻ.
Hôm qua cháu hẹn lịch là 2h20. 2h cháu tới lsq. Cháu vô thì có người hướng dẫn chỉ qua quầy kia làm thủ tục rồi đi vào pv, mà người kia vội nên chỉ cháu nhưng cháu vẫn không rõ hướng nào. Cháu đi đại vào cái cửa ghi là dịch dụ công dân Hoa Kì. Giờ không hiểu sao mà lại vào đó nữa. Vào trong đó người ta không hỏi gì nên cháu cứ ngồi ở ghế đợi. Ngồi một lúc khoảng 10’ mới thấy trong phòng cháu thấy nhiều con nít nên cháu tự hỏi không biết có phải phòng pv du học không. Hỏi 1 người gần đó nói họ không biết. Vậy là cháu ra hỏi người nhân viên bên ngoài cửa. Người ta nói nhầm rồi mới te te chạy ra ngoài kia lại. May mà vẫn chưa trễ. Do cháu làm thủ tục trễ nên cháu là người cuối cùng của buổi pv chiều hôm qua =.=. Cháu tới sau nên không biết lúc trước có nhiều người pv không. Hôm qua chỉ có 2 cửa pv, cửa số 5 là bà tây hơi già, cửa số 6 là ông tây trẻ, tầm hơn 30 tuổi. Là người cuối cùng, cháu được gọi vào cửa của ông tây trẻ.

Nguyen Jenn: Me: Good afternoon sir!
CO: Good afternoon. How are you?
Me: I am fine. Thank you sir. How about you?
CO: I am fine. Thanks!
Me: I am here today for the US visa interview.
CO: What will you do in the US?
Me: I would like to study Communication and Media in CSU Sonoma and I will study English and some of General Education in Santa Rosa Junior College.
CO: Why do you choose this school?
Me: I choose CSU Sonoma because it’s not crowded, classes are always available and it’s in a very quiet city.
Nguyen Jenn: CO: You studied college here?
Me: Yes, I got bachelor degree in International Relations major in Oct 2013.
CO: Why you have bachelor degree but now you study Associate degree?
Me: No sir. I will not study the whole community college program. I will study English and some of GE in Community college and then I will study in CSU Sonoma and get second bachelor degree. (Chú dặn cháu show ra mấy cái giấy đó mà cháu quên mất tiêu luôn)
Nguyen Jenn: CO: Why don’t you study Master degree?
Me: Because my bachelor degree major is international relations. It focuces on politics. I don’t want to study in that major.
CO: You can study master in another major!
Me: I think that it’s difficult to adapt the new environment, the education is different, it’s hard to study Master degree. So I choose to study the second bachelor degree. (Câu này chú không dợt cháu nên lúc đó cháu run, nghĩ gì trả lời đó luôn)
CO: *im lặng, nhìn màn hình gõ gõ*
Nguyen Jenn: CO: Your father will pay for your study. What does he do?
Me: He owns a nursery.
CO: What is the nursery?
Me: The nursery has some trees such as apricot blossom tree. My mother also supports me. She owns a mini mart.
*Hỏi xong CO không thèm xem giấy tờ, đăng kí kinh doanh hay sổ tiết kiệm gì luôn*
Nguyen Jenn: Do you have any relatives in the US?
Me: I have one cousin in Virginia and one cousin in California
CO: What do the do?
Me: The cousin in Virginia – he is policeman, the cousin in California – she is a travel agent.
CO: How long has your cousin lived in the US?
Me: The cousin in Virginia, he *bị CO ngắt lời*
CO: No, the cousin in Califorina.
Me: She’s been living in US for 6 years. She lived in Vietnam and she got married with an American and she moved to the US 6 years ago.
Nguyen Jenn: CO: *Im lặng một hồi lâu nhìn màn hình, xong kêu đưa 4 ngón tay bên trái lên lấy dấu vân tay*
CO: *Im lặng nhìn màn hình rất lâu, hơn 5’, xong nhìn ra cháu. Cháu run rồi chỉ biết cười thôi. Cháu nhìn thấy cái passport đã đưa vào bên trong, thấy cái tờ giấy ghi Visa approved rồi mà vẫn sợ ổng đổi ý.*
*Một hồi sau* Take this and go to the EMS.
Me: This means that I got the visa???
CO: Yes
ME: Really? (cháu vẫn hơi ngớ người ra vì đã có visa)
CO: Yes.
Me: Thank you. Thank you so much.
Co: Have a good day *cười tươi*
Me: Have a good day! Thank you Thank you! *Cháu chỉ biết nói cảm ơn CO thôi*

Vui quá cháu nhảy chân sáo từ quầy pv tới quầy EMS luôn .
Nguyen Jenn: cháu nhầm chú, hôm qua có 2 cửa, số 5 là bà tây hơi già, số 4 là ông tây trẻ

Phamdiep1012

Thành viên tích cực

Làm sao
Liên lac dc vs chứ vh08 day mộ ngươi minh sắp phỏng vấn rồi ma câu trả lời minh soạn lan man quá lại không giỏi tiếng anh moi người làm ơn giúp minh vs

anmin

Thành viên mới

Làm sao
Liên lac dc vs chứ vh08 day mộ ngươi minh sắp phỏng vấn rồi ma câu trả lời minh soạn lan man quá lại không giỏi tiếng anh moi người làm ơn giúp minh vs
ban có thể add yahoo của chú nhe. hoặc gửi email cho chú

khongthienhoang

Thành viên mới

Chào chú Vha08

Cháu đang làm hồ sơ chuẩn bị du học. Bảng điểm ĐH và học bạ cấp 2, cấp 3 đã nhờ dịch vụ gửi sang Mỹ xin trường, chưa xin được I20. Hiện tại Cháu đang đi làm, tốt nghiệp ĐH năm 2012 ngành Kế Toán, dịch vụ nói sẽ xin cho cháu học ngành Quản trị kinh doanh. Cháu có anh họ đang sống ở Mỹ bang California, ngày xưa cuối năm 2008 đầu 2009 cháu đã pv xin du học 3 lần, nhưng đều rớt, lúc đó cháu có bằng Trung Cấp ngành Kế toán, cháu nhờ dịch vụ làm hồ sơ xin học trường CC ở bang Arizona, cháu có Bác ở Arizona bảo lãnh tài chính.

Lần này cháu xin bác tư vấn cho cháu nên làm hồ sơ ntn thì tốt nhất, cháu định sẽ học ở California để ở nhà anh họ. Cháu chưa khai DS160, mong chú tư vấn cho cháu. Năm nay cháu 30 tuổi, đang làm việc tại Cty Giám Định, cháu mới làm được 2 tháng, trước đó cháu làm kế toán được 3 năm.

Thông tin liên hệ: khongthienhoang@gmail.com
facebook: Khong Thien Hoang

Mong được chú giúp đỡ.

kieule235

Thành viên mới

Nickname : kieule235
Mình đặt lịch phỏng vấn visa du học vào ngày 29/01/2015 mà tiếng Anh của mình không được tốt lắm. Mình muốn liên hệ với Chú Vha08 để xin ý kiến về trường hợp hồ sơ của mình. Admin có thể cho mình cách liên lạc với Chú được ko ?
Thanks !

khongthienhoang

Thành viên mới

Nickname : kieule235
Mình đặt lịch phỏng vấn visa du học vào ngày 29/01/2015 mà tiếng Anh của mình không được tốt lắm. Mình muốn liên hệ với Chú Vha08 để xin ý kiến về trường hợp hồ sơ của mình. Admin có thể cho mình cách liên lạc với Chú được ko ?
Thanks !
Nick yahoo của chú là vha08, bạn add nick chú nhé. Thời gian online từ 9h đến 11h tối mỗi ngày. Chúc bạn phỏng vấn tốt nhé.

kieule235

Thành viên mới

Hi admin !
Bạn cho mình hỏi làm sao tham gia vào nhóm chat của Chú vha08 trên yahoo được vậy bạn ?
Mình được mời tham gia 1 lần nhưng chưa học được gì đã bị rớt mạng. Mình vào tìm lại mà ko tìm ra. Mình ko quen dùng chức năng "họp nhóm" này lắm nên mình ko biết tìm và tham gia như thế nào. Mong bạn hướng dẫn giúp mình. Thank you !

khongthienhoang

Thành viên mới

Hi admin !
Bạn cho mình hỏi làm sao tham gia vào nhóm chat của Chú vha08 trên yahoo được vậy bạn ?
Mình được mời tham gia 1 lần nhưng chưa học được gì đã bị rớt mạng. Mình vào tìm lại mà ko tìm ra. Mình ko quen dùng chức năng "họp nhóm" này lắm nên mình ko biết tìm và tham gia như thế nào. Mong bạn hướng dẫn giúp mình. Thank you !
Bạn add nick chú Vha chưa? Nếu add rồi, lúc bạn đang nói chuyện và bị rớt mạng thì vào lại yahoo, gửi tin nhắn cho chú xin chú add lại bạn vào room. Mình không phải là addmin bạn nhé!!! ^^ Hoặc bạn có thể add nick những người trong room để tiện trao đổi cũng như học hỏi!!

Chào bạn