Đi Mỹ Trong 3 Ngày, Cần Giúp Đở ???

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Đi Mỹ Trong 3 Ngày, Cần Giúp Đở ???

hahaha, anh nói chuyện dzui quá làm mình cười nãy giờ. cái "năm triệu dollars thôi" thì em hỏng dám chắc anh ơi, nó to quá. Em mà nhìn thấy được nó thì cũng sắp đi đức luôn rồi. Còn cái dụ bán chè cháo thì khỏi nói, anh này "thông minh" quá đát, anh nên liên lạc anh Phạm Đình Nguyên để bán chè ở thị trấn Buford này đi nhé.
Khi nào F3 của anh tới số vậy hả anh?
Hi F4CHODAICO.
Theo như bạn là cho mình nổ phải không.(dù đây là chuyên mục nhà máy pháo).tại sao mình nói thật lòng mà bạn lại không tin mình .cái cuộc đời này sao có nhiều cái éo le như vậy chứ.
mình nói thật thì bạn lại không tin mà lại đi tin vào những cái trời ơi đất hởi vậy . như cái chuyện là đi mỷ chỉ trong có ba ngày ,chuyện đi du lịch qua mỷ kiếm chồng kiếm vợ để được bào lành định cư ở lại ....sao bạn lại nhẹ dạ quá vậy ,đi tin những cái chuyện đâu đâu đó à .
Nếu cách đây 10 năm mà mình nói vậy ,thì bạn không tin cũng được. còn nhớ lúc nhỏ đọc truyên tề thiên đại thánh ,tôn ngộ không có cái thuật THIÊN LÝ NHẢN ,THUẬN PHONG NHỈ là nói chuyện hoặc là nhìn thấy những việc cách xa mình hằng ngàn dặm.bây giờ chỉ cần có cái webcam,microphone là nói chuyện với gia đình ở mỷ dể dàng ,mọi lúc mọi nơi . lúc đó mà nói mình cũng làm được như tôn ngộ không thì ai mà tin ,nhưng bây giờ chuyện đó đã xảy ra rồi đó .
Nói tóm lại là mình vẩn giử nguyên đề nghị nhờ bạn tìm mua cho mình một cái thị trấn ,giá chừng năm triệu đô trở lại thôi. bây giờ là bạn có sẳn lòng giúp mình hay không thôi . một ký tôm khô và một chai nước mắm đang chờ bạn đó . mình diện f 3 ,tháng 10/2003 ,còn hơn một năm nửa lận .
xin chào F4CHODAICO.

Luxubu

Thành viên tích cực

Hi,
Bạn đâu chỉ nói người quê của mình, mà đang nói đến hàng triệu người trên khắp thế giới, trong đó có chính bản thân của bạn và gia đình bạn nữa. Đừng nói với mọi người là Bạn có Em, có người bà con hay bạn bè đi du học ơ Mỹ và muốn ở lại mỹ bằng cách kết hôn, thì bạn lại tìm cách thuyết phục với họ để họ không phải là "Con sâu làm rầu nồi canh" nha.
À còn những bạn cám ơn vì comment này nữa chứ, khó để hiểu vì sao các bạn lại cám ơn. Có lẽ các bạn đang ở hội gì đó đang tìm cách khuyên những ng VN qua mỹ đừng làm kết hôn giả và xem những ng này là Con sâu làm rầu nồi canh. thật buồn cười! :24:
Pó tay,càng đọc càng thay tức,gia dình giàu có,ở mi nhiều,sao từ đầu ko làm kết hôn giả,làm chi diên f3 cho mệt vậy,còn nếu công việc ở vn quá tốt,thi ở lai vn cho rồi,qua mĩ bỏ hết ko tiếc sao,

vuthangsi

Ban điều hành

Hi . Vuthangsi.

Bạn nói nếu là người Vietnam ban sale 50% đúng không và thành viên XNC bạn free đúng không. Nếu có những người thỏ hết 2 điều kiện tức là bạn phải reback tiền lại rồi .Ba5n nói là nhớ nha. bạn nhờ bạn gì đó tìm đất ở mỹ để mua hả.khi mua cho minh hùn vời nha.
A quên nữa. Người bạn nhờ đang ở VN mà . Bạn quên chuyện đó rồi sao .:6:
Cho dù bạn free người ta ăn chè,người ta cũng không ăn mỗi ngày đâu.An mỗi ngày tiểu đường sao bạn .
hI DUYTHAI .
Bạn tính sao mà mình phải REBACK tiền lại cho bạn .mình chỉ nói nếu là người việt và là thành viên X N C thì mình free 100 phần trăm thôi.tính như bạn mình lổ sao.mà hình như bạn cũng không tin lắm vào việc mình nói phài không.nhưng ít ra là chuyện mua một thị trấn ở mỷ đã xảy ra rồi ,người thật việc thật ,ai cũng biết hết ,báo chí đăng đầy . mình cũng có hơi nổ một chút nhưng có cơ sở đàng hoàng chứ không như cái việc chỉ có ba ngày là đi mỷ ,rồi còn kiếm người kết hôn để định cư chỉ trong vòng vài ba tháng .một việc hết sức mơ hồ ,và có nhiều điều không minh bạch.
Việc này AI CŨNG HIỂU CHỈ CÓ MỘT NGƯỜI KHÔNG HIỂU.có 2 nguyên do.
1 chậm hiểu .
2 không chịu hiểu .
theo mình thì là chậm hiểu .còn ý DUYTHAI thì sao .
Tối nào mình cũng kèm cặp cho con mình học .tuy con mình hơi ham chơi một chút, khi nào có bài toán hơi khó thì mình giảng đến lần thứ 2 là nó hiểu hết ngay .
Còn ở trong topic này ,có người được chỉ bảo đi ,chỉ bảo lại về cái việc đi mỷ chỉ trong ba ngày là một việc mơ hồ ,không thực tế mà vẩn cứ cải chày cải cối,thiệt là bó tay .đúng là làm đày tớ người khôn còn hơn làm thầy người dại . ông bà nói đúng quá phải không DUYTHAI .

Ly Trần

Thành viên mới

Mình hiểu vì sao Bạn nói như thế, mà đúng là mọi ng và ngay chính mình điều ko tin vào điều đó, chỉ những người trực tiếp và thấy trực tiếp (tiễn nhiều ng đó lên máy bay) thì mới có thể tin được. đời nhiều thứ thật khó để giải thích, một lúc nào đó bạn sẽ thấy những điều tưởng như vô lý nhưng vẫn đang tồn tại.
Bạn dangbinh876 chắc là người ở AB????

vuthangsi

Ban điều hành

Mình hiểu vì sao Bạn nói như thế, mà đúng là mọi ng và ngay chính mình điều ko tin vào điều đó, chỉ những người trực tiếp và thấy trực tiếp (tiễn nhiều ng đó lên máy bay) thì mới có thể tin được. đời nhiều thứ thật khó để giải thích, một lúc nào đó bạn sẽ thấy những điều tưởng như vô lý nhưng vẫn đang tồn tại.
Hi dangbinh876.
tôi tin những việc bạn nói là những người này có lên máy bay thật ,đã qua mỷ rồi và có gọi điện thoại về cho gia đình nửa . nhưng điều cốt lỏi ở đây là ở mỷ được bao lâu và có tìm kiếm được người để kết hôn hay không. hết hạn visa là phải về đó ,còn cố tình ở lại thì có được không ,kiếm được người để kết hôn không dể như bạn tưởng đâu .
cũng có thể là bạn thực lòng tìm hiểu để giúp đở các người dân ở quê bạn thật đó ,nhưng chỉ có lòng tốt không thôi thì chưa đủ đâu mà còn phải có kiến thức và một sự hiểu biết nhất định nửa . nếu làm không khéo , giúp người không được mà có khi còn hại đến mình và gia đình nửa đó .
tôi nghỉ bạn là người có trình độ hiểu biết ,cần phải cân nhắc cẩn thận .
cầu mong cho bạn và những người dân ở quê bạn gặp nhiều may mắn .

Ly Trần

Thành viên mới

dangbinh876 không có nói dối. Mình cũng nghĩ ko biết những người đó tới Mỹ rồi có được ở lại hay hết hạn visa phải quay về. Mong rằng họ sẽ gặp được nhiều may mắn!....:2:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

@admin,
Mình muốn xóa topic này mong admin xóa giúp giùm.
việc này chắc nhiều bạn cũng ủng hộ.
xin cám ơn tất cả!
Bạn ơi, topic này đang hay thì sao lại xóa? Mình biết lúc bạn đưa ra topic này bạn cũng hiểu biết nhiều rồi, bạn chỉ muốn tìm hiểu thêm nhiều thông tin từ mọi người để bạn chia xẻ với người dân quê của bạn. Mình đâu có thấy ai phản lại topic này đâu. Họ chỉ nêu ra sự hiểu biết về di trú sau khi đã sống trên đất Mỹ này lâu năm thôi mà. 1 người sống ở nhà quê thì làm sao có nhiều hiểu biết về vấn đề di trú bằng 1 người đã ở Mỹ hơn 10 năm - 40 năm, vì thế họ mới bị lừa. Topic này là để cảnh giác cho những ai còn mơ hồ về việc bỏ ra vài chục ngàn đô để đi Mỹ. Mình biết chắc chắn 1 điều: 1.000 người đọc topic này thì chỉ có 10 - 20 người là thành viên thực sự, còn lại là silent readers. Vì thế nó giúp ích được biết bao nhiêu người, bạn thấy khg?

dangbinh876

Thành viên mới

xin lỗi các bạn, mình sẽ ko post bài về vấn đề này nữa, mong admin xóa giúp giùm. xin cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Tìm hoài, cuối cùng cũng tìm được em nó, topic này chắc cũng liên quan đến cái dụ bác Michael Sestak l001

Dungphuquoc

Photographer XNC

xin lỗi các bạn, mình sẽ ko post bài về vấn đề này nữa, mong admin xóa giúp giùm. xin cám ơn
Tìm hoài, cuối cùng cũng tìm được em nó, topic này chắc cũng liên quan đến cái dụ bác Michael Sestak l001
Mấy ngày nay đã nhờ Bác Thành & truy tìm Topic này để minh oan cho nick dangbinh876. Đợt này bạn ấy bị quăng cà chua chịu không nỗi luôn.

vuthangsi

Ban điều hành

[ MERCI VERY MUCH A. THÀNH .
Hôm nay đọc lại cái topic này , thấy cũng vui vui .
Thật ra hồi đó cũng định cắm cái nhà lá năm gian ra ngân hàng ,( kiếm 55 ngàn đô ), đi du lịch qua mỷ kiếm vợ rồi .

:21::21::21:

Thành

Thích đủ thứ ...

Không phải bị bà con quăng cà chua đâu, mà là do thời điểm đó, ai ai cũng nghĩ sẽ không có chuyện tiêu cực đó lại tồn tại trong bộ phận cấp Visa :20: và trong tất cả các diện không định cư, chỉ có những người xin Visa hợp pháp bằng cách mà bác vha08 đã đưa ra thông tin. (dù sao cũng là hợp pháp)

Còn diện của bác Michael Sestak giải quyết thì em xin chào thua ! l001

cuti

Thành viên tích cực

Mình đọc nhầm dữ liệu, nên sửa lại, gần 400 visa được mua bán là con số lớn, có lẽ chủ topic nói đúng, nhưng số người "dựa hơi' việc này rồi tug chiêu lừa đảo cũng nhiều, việc làm phi pháp nên cho dù có bị lừa nên cũng không dám khai báo.

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Mấy ngày nay đã nhờ Bác Thành & truy tìm Topic này để minh oan cho nick dangbinh876. Đợt này bạn ấy bị quăng cà chua chịu không nỗi luôn.
Hi A DUNGPHUQUOC.
Hồi đó không có quăng cà chua .Chỉ là đóng góp ý kiến nhiều hơn mức bình thường một chút thôi .:21::21:
Lúc đó đang mùa mưa , cà chua rất mắc . lấy đâu ra nhiều để mà quăng .he he .:13::13:
Thật ra lúc đó ai cũng muốn giải thích cho bạn này hiểu là việc bõ ra một số tiền để được định cư lâu dài ở HOA KỲ ,là ẫn chưa nhiều rủi ro , không lường trước hết được trong tương lai .
Anh em mình may mắn được sống và làm việc ở các thành phố , nên có điều kiện tiếp xúc với các thông tin trên internet nhiều hơn so với những người không có điều kiện tiếp xúc , nhưng có lẽ đến lúc này , thì khoãng cách đó , hầu như không còn nữa .
Cho đến thời điểm hiện tại ,việc được cấp visa , dù bất cứ là loại visa nào , cũng không thể có được , trong khoãng thời gian vài ba ngày ngắn ngủi .
Nên việc, nếu có quăng cà chua hơi nhiều một chút:36::36: , mục đích cuối cùng , cũng chỉ giúp cho những người không có điều kiện để biết , thông qua bạn này là
Bõ ra một số tiền lớn để được định cư lâu dài ở HOA KỲ , là ẩn chứa nhiều rũi ro tiềm ẫn trong tương lai .
Có thể thấy việc này khá rõ ở Diện K1 Hôn Phu Thê , phải đăng ký kết hôn sau 90 ngày nhập cảnh HOA KỲ , hoặc ở Diện CR1 , chỉ được cấp thẻ xanh có 2 năm , sau đó trước khi thẻ xanh này hết hạn 90 ngày , phải điền đơn I-751 , nộp cho SỞ DI TRÚ , để đổi thành thẻ xanh 10 năm .
Mục đích của việc này là để xác định tình trạng hôn nhân này là thật hay không .Hay chỉ là muốn định cư lâu dài ở HOA KỲ ,thông qua việc kết hôn vợ chồng ,cho dù CÓ hoặc KHÔNG CÓ yêu thương ,thật sự gắn bó với nhau lâu dài hay không .
Cám ơn ANH DUNGPHUQUOC và ANH THÀNH , đã đưa topic này trở lại lên đây , chuyện thì đã qua lâu rồi , nhưng tính chất nội dung của nó , vẫn đang là đề tài nóng hổi , thời sự trong mấy ngày qua .Có lẽ sẽ giúp cho nhiều anh chị em trên diển đàn này ,có cái nhìn rõ ràng hơn về việc xuất cảnh định cư HOA KỲ .
MERCI VERY MUCH .:24::24: