KINH NGHIỆM BẢN THÂN Đi máy bay với em bé

iPooh

Thành viên mới
Các Anh/Chị thân mến,

Hai mẹ con mình sắp sang Mỹ để đoàn tụ gia đình, em bé nhà mình được 20 tháng và mình chưa có kinh nghiệm đi xa lần nào. Kính mong các Anh/Chị có kinh nghiệm tư vấn dùm các vấn đề khi cho bé đi máy bay (book vé, chọn chỗ ngồi trên máy bay, mang theo sữa, thức ăn cho con, ...).

Cảm ơn các Anh/Chị rất nhiều!

Duong Dang Thai Binh

Thành viên mới
Ðề: Đi máy bay với em bé

mọi việc không khó, Dương có thể giải đáp các vấn đề trên giúp bạn :

1/ Giá vé của con bạn rất ít so với giá vé của bạn từ 10-20%/ giá người lớn tuỳ theo từng hãng.

2/ bạn có con nhỏ nên sẽ được ưu tiên ghế ngồi đầu và ngay lối đi.

3/ Thức ăn cho em bé khi đặt chổ yêu cầu nhân viên đặt chổ đăng ký xuất ăn cho em bé.

4/ Mức giá vé bạn nên cho Dương biết mình đến Mỹ là đến Tp nào Dương sẽ kiếm hành trình tốt và giá tốt cho bạn.

iPooh

Thành viên mới
Ðề: Đi máy bay với em bé

mọi việc không khó, Dương có thể giải đáp các vấn đề trên giúp bạn :

1/ Giá vé của con bạn rất ít so với giá vé của bạn từ 10-20%/ giá người lớn tuỳ theo từng hãng.

2/ bạn có con nhỏ nên sẽ được ưu tiên ghế ngồi đầu và ngay lối đi.

3/ Thức ăn cho em bé khi đặt chổ yêu cầu nhân viên đặt chổ đăng ký xuất ăn cho em bé.

4/ Mức giá vé bạn nên cho Dương biết mình đến Mỹ là đến Tp nào Dương sẽ kiếm hành trình tốt và giá tốt cho bạn.
Cám ơn bạn. Mình đi từ SGN đến SFO và muốn đi hãng Eva air.

@Duong Dang Thai Binh,

Trẻ em dưới 2 tuổi có yêu cầu bắt buộc phải mua vé máy bay không? hay là tuỳ theo ta muốn, nếu ta muốn có ghế ngồi riêng cho em bé thì ta phải mua thêm vé cho cho bé và thường dưới 50% giá vé của Bố Mẹ do chỉ trả thuế và những chi phí linh tinh khác (tuỳ theo từng hãng), không biết tôi nghĩ vậy có đúng không? còn như nếu ta ẵm bé trên tay ta có cần thiết phải mua thêm vé không? hay là vé máy bay của Mẹ có ghi chú thêm là di chuyển cùng em bé. Theo tôi được biết là nếu ta không mua vé may bay cho bé, Khi máy bay có ghế ngồi trống em bé có thể có ghế ngồi riêng, nhưng nếu máy bay không còn ghế trống em bé phải ngồi trên chân đùi của Bố Mẹ. Em bé dưới 2 tuổi hình như không nhất thiết phải mua nguyên vé, mà chỉ trả phần nào thôi nếu có trên 1 em bé đi cùng 1 người lớn.

Tôi mới vào đây xem hãng máy bay Delta quy định cho các em bé:

http://www.delta.com/content/www/en_US/traveling-with-us/special-travel-needs/children.html
Cám ơn chú laoquau! (Nickname của chú hay quá!)

Nhân tiện chú laoquau hỏi thì iPooh cũng xin hỏi luôn.

1. Trường hợp iPooh muốn mua một chỗ ngồi cho em bé thì giá vé như thế nào? Và nên ngồi dãy giữa hay 2 bên cánh vì em bé đã biết đi nên rất hiếu động, nếu có chỗ cho bé ngồi chơi sẽ đỡ phiền người xung quanh.

2. Ba của bé đã mua vé khứ hồi từ Mỹ và sẽ sang Mỹ cùng hai mẹ con. Vậy cả nhà có thể đăng ký chỗ ngồi gần nhau được không?