[Diện Vợ, Chồng] điền ds230 rắc rồi tên 4 chữ

babyyoyo

Thành viên mới
xin chào mọi trên trên diễn dàn em là thành viên mới mong mọi người giúp đỡ.
hiện tại em đang điền ds230 và e đang bị 1 vần đề rắc rối như sau.
luật sư ghi trong ds230 first name của là THANH-THUY
nhưng em tham khảo rất nhiều thông tin thì thấy nên chon first name là THUy
mà theo luật sư của em nói thì cô ta bảo rằng tên 4 chu sở di trú hay chọn first name là 2 chữ.

mong mọi người tư vấn giúp em nếu lấy first name tên 2 chữ sau này sang mỹ có làm giấy tờ hay gì gì nữa ...thì có rắc rối hay khó khăn gì ko ạ.

em nên chọn first name là 1 chữ hay 2 chữ ạ

rat mong các anh chị giúp đỡ

langvuon

khoai nướng
Ðề: điền ds230 rắc rồi tên 4 chữ

Rất nhiều trường hợp dùng gạch nối điền tên ghép để gọi cho đẹp, nhưng lúc ra thẻ thì chữ đầu (tên lót) trở thành first name. Ví dụ khi mình điền Thanh-Thuy thi Nguyen thì sẽ được ghi trong giấy tờ là: Thanh Nguyen, Thanh Thuy Thi Nguyen, Thanh T. Nguyen, Thanh Nguyen hay là Nguyen, Thanh Thuy Thi & Nguyen, Thanh T
Có lẽ cái gạch nối trong từ Mỹ cũng gần như dấu cách.
Tốt hơn cứ khai bình thường first name là Thuy, last name là Nguyen còn họ lót là Thanh Thi. Sau này thường là chỉ cần dùng Thuy Nguyen là đủ.

vuthangsi

Ban điều hành

xin chào mọi trên trên diễn dàn em là thành viên mới mong mọi người giúp đỡ.
hiện tại em đang điền ds230 và e đang bị 1 vần đề rắc rối như sau.
luật sư ghi trong ds230 first name của là THANH-THUY
nhưng em tham khảo rất nhiều thông tin thì thấy nên chon first name là THUy
mà theo luật sư của em nói thì cô ta bảo rằng tên 4 chu sở di trú hay chọn first name là 2 chữ.

mong mọi người tư vấn giúp em nếu lấy first name tên 2 chữ sau này sang mỹ có làm giấy tờ hay gì gì nữa ...thì có rắc rối hay khó khăn gì ko ạ.

em nên chọn first name là 1 chữ hay 2 chữ ạ

rat mong các anh chị giúp đỡ
First name ghi 1 chử .
Last name ghi 1 chử .
NGUYEN THI THANH THUY ghi là NGUYEN, THUY THI THANH (có dấu phết ).
hoặc ghi THUY THI THANH NGUYEN ( đảo ngược giửa họ và tên ) và chử lót giử nguyên . theo cách này dù là tên 5 chử ,6 chử hay nhiều hơn nửa ,cũng không ảnh hưởng gì .
Khi bạn ghi tên có 2 chử kép dể bị hiểu tên là THANH chứ không phải THUY .KHÔNG thuận tiện lúc làm giấy tờ khi sang mỷ .
Vài lời góp ý với bạn .
khi post bài viết đừng dùng từ MỌI NGƯỜI ,sẽ bị hiểu lầm và gây ấn tượng không tốt với người đọc . dùng từ CÁC ANH CHỊ EM ,dể dàng và gần gủi hơn .chào bạn.

nhqt02

Thành viên tích cực

Rắc rối quá! Sau này rút kinh nghiệm chỉ đặt tên con 2 chữ thôi.