Điều kiện để gia nhập quân đội my như thế nào ?

dohuutri2010

Thành viên mới
Em rất muốn gia nhập quân đội mỹ nhưng ko biết như thế nào , nên mong mọi người hướng dẫn cho , có cần học lực hay điều kiện gì .!

linda

Ban điều hành
Ðề: Điều kiện để gia nhập quân đội my như thế nào ?

Em rất muốn gia nhập quân đội mỹ nhưng ko biết như thế nào , nên mong mọi người hướng dẫn cho , có cần học lực hay điều kiện gì .!
Muốn gia nhập quân đội Mỹ phải tốt nghiệp cấp III (tốt nghiệp trung học), có quốc tịch Mỹ.

Tham khảo ở đây:http://www.trenews.net/Article.aspx?id=1739

dohuutri2010

Thành viên mới

em có ở lại 1 lớp nên khi học xong trung học thì 19 tuổi vậy có thể vào dc ko , vì em có đọc ở đâu là 17.18 tuỗi mới vào dc !!

linda

Ban điều hành

em có ở lại 1 lớp nên khi học xong trung học thì 19 tuổi vậy có thể vào dc ko , vì em có đọc ở đâu là 17.18 tuỗi mới vào dc !!
Hiện nay bạn đang sống ở đâu và đã có quốc tịch Mỹ chưa??? Sao bạn không vào bấm vào link ở bài trên để đọc và tìm hiểu??? Trong bài ở link trên tôi đã cung cấp cho bạn có nói rất rõ những gì bạn đang thắc mắc...

linda

Ban điều hành

Tôi đã tìm hiểu về vấn đề có thẻ xanh hay có quốc tịch mới được gia nhập quân đội Mỹ, và được một người am hiểu hơn về vấn đề này cho biết thêm chi tiết...

Bài dưới đây được trích từ một trang Web có link bên dưới:

Được biết, năm 2004 Tổng thống Mỹ đã ký một sắc lệnh cho phép những di dân nào có thẻ xanh cư trú vĩnh viễn ở Mỹ được tham gia quân đội, đồng thời quy định: thời bình yêu cầu phải phục vụ quân đội 3 năm trở lên, sau đó rút ngắn còn 1 năm. Nhưng năm 2006, với mệnh lệnh hành chính mới nhất của Tổng thống Bush: di dân ngoại quốc nếu tham gia quân đội, ngày mà họ bắt đầu đi chiến trường Iraq hoặc Afghanistan cũng là ngày có thể trở thành công dân Mỹ.

Cho đến nay, đã có 7.000 người nước ngoài di cư đến Mỹ trở thành người Mỹ khi tham gia quân đội nước này.

Nếu cần tham khảo thêm vui lòng bấm vào link dưới đây:

Trích nguồn:http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=12323

dohuutri2010

Thành viên mới

Em đang ở việt nam , và em cũng có đọc ở trên diễn đàn nào thìm có nói là khi gia nhập quân đội và huấn luyện dc hơn 1 năm thì sẽ dc quốc tịch !!